เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:15:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 195 196 197 [198] 199 200 201 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 912509 ครั้ง)
catveryfat
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #2955 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 01:27:30 AM »

ขอบคุณมากมากครับ ในความรู้  ไหว้ ไหว้ ไหว้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2956 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:10:14 AM »

ขอบคุณมากมากครับ ในความรู้  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่ .... ซูเปอร์ท่านเป็นตัวไหนล่ะ 70 หรือ สเปน  หรือ ซิกฯ ลองมาคุยกันอีกก็ได้ คนรักปืน เวลามาเจอกัน คุยกันได้เป็นวักเป็นเวร  สามวัน สามคืนไม่จบจริงๆ
catveryfat
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #2957 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:41:35 AM »

ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่ .... ซูเปอร์ท่านเป็นตัวไหนล่ะ 70 หรือ สเปน  หรือ ซิกฯ ลองมาคุยกันอีกก็ได้ คนรักปืน เวลามาเจอกัน คุยกันได้เป็นวักเป็นเวร  สามวัน สามคืนไม่จบจริงๆ

ของผมเป็น kimber pro carry hd II น่ะครับ ผมมีรีวิวที่ยิงไปหน้าที่ 197 ยินดีที่ได้รู้จักพี่เช่นกันครับ พอพี่พูดก็เห็นภาพมากขึ้นเลยคิดว่าต้องไปหาลูกซ้อมเป็น .38 super มายิงดีกว่า กลัวปืนช้ำเหมือนกัน
นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2958 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:52:50 AM »

คุณ catveryfat ครับรบกวนถามหน่อย ภาพที่สอง กระโปงแม็ก (ผมเรียกไม่ถูกครับขออภัยด้วย)จัดมาเท่าไรครับ แล้วตัวนี้ 9 นัดใช่ไหม แล้วในกรุงเทพฯ ร้านไหนพอมี ราคาประมาณเท่าไร หน้าร้านนะครับ ใครพอทราบบ้างครับ  ไหว้ว่าจะยอมเป็นหนี้อีกสักครัง (ก็เป็นทุกครั้งที่ซี้อนั้นแหละครับ) คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2013, 07:55:46 AM โดย ssi » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2959 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:55:56 AM »

ขอบคุณมากมากครับ ในความรู้  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่ .... ซูเปอร์ท่านเป็นตัวไหนล่ะ 70 หรือ สเปน  หรือ ซิกฯ ลองมาคุยกันอีกก็ได้ คนรักปืน เวลามาเจอกัน คุยกันได้เป็นวักเป็นเวร  สามวัน สามคืนไม่จบจริงๆ

ของผมเป็น kimber pro carry hd II น่ะครับ ผมมีรีวิวที่ยิงไปหน้าที่ 197 ยินดีที่ได้รู้จักพี่เช่นกันครับ พอพี่พูดก็เห็นภาพมากขึ้นเลยคิดว่าต้องไปหาลูกซ้อมเป็น .38 super มายิงดีกว่า กลัวปืนช้ำเหมือนกัน
ขอประทานอภัยด้วยนะท่านนะ ผมคนโบราณไปหน่อย ลืมไปว่า เดี๋ยวนี้ 1911 คิมเบอร์ เขาออก ซูเปอร์ไปตั้งนานแล้ว ผมยังงมงายอยู่กับเรื่องเก่าๆ เพราะ ซูเปอร์สมัยก่อน โคลท์ 70 เยอะมากๆ  70 เป็นปากแตร  ก่อน 70 เป็นปากเรียบ
รองๆ ลงมาตามนอกๆ หน่อย ก็เห็นเจ้าลาม่า เยอะเลย

ท่านครับ หาลูกซ้อม ซูเปอร์นั้นถูกต้องที่สุดในโลกแล้วครับท่าน ทุกมิติของปลอกกระสุน มันเท่ากัน กระชับรังเพลิง เหมือนลูกจริงทุกประการ ต่างกันแค่
1.แรงดัน น้อยกว่าลูกจริงแน่นอน
2.ควันดำ.... กว่าลูกจริง พอสมควร
3.ความสกปรก ...กว่าลูกจริงแน่นอน เพราะ
3.1หัวกระสุนเป็นตะกั่ว อาจมีคราบ มีเศษ ติดในลำกล้อง ต้องทะลวงกัน นานหน่อย แต่ก็ออกละน่ะ แต่ขอร้อง ทะลวงจากทางท้ายลำกล้องนะจ๊ะ  ห้ามทะลวงจากปากลำกล้องอย่างเด็ดขาด  เดี๊ยวปลายเกลียวที่ปากลำกล้องจะเสียรูป  หวังว่าคงเข้าใจนะ อย่าเห็นแก่ง่ายๆ ไม่แกะ ไม่ถอดลำกล้องออกมา ทะลวงทางปากมันเสียเลย อย่างนั้น เสียปืนหมด
3.2 การเผาไหม้ ของดินปืน อาจไม่สมบูรณ์ มีคราบ มีเขม่าเยอะกว่าลูกจริง หลายเท่าตัว ต้องเช็ดกันหน่อย

แต่รับรองว่า มันลงตัวกว่าการเอากระสุน 9 พารามาใส่แน่นอน

catveryfat
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #2960 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:36:01 AM »

คุณ catveryfat ครับรบกวนถามหน่อย ภาพที่สอง กระโปงแม็ก (ผมเรียกไม่ถูกครับขออภัยด้วย)จัดมาเท่าไรครับ แล้วตัวนี้ 9 นัดใช่ไหม แล้วในกรุงเทพฯ ร้านไหนพอมี ราคาประมาณเท่าไร หน้าร้านนะครับ ใครพอทราบบ้างครับ  ไหว้ว่าจะยอมเป็นหนี้อีกสักครัง (ก็เป็นทุกครั้งที่ซี้อนั้นแหละครับ) คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับเป็น บ่อแม็กนะครับของ ed brown ตัวนี้ผมเคยอัดแบบเต็ม น่าจะ 8+1 นะครับแต่ค่อยข้างแน่นเหมือนกัน
catveryfat
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #2961 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:40:51 AM »

ขอประทานอภัยด้วยนะท่านนะ ผมคนโบราณไปหน่อย ลืมไปว่า เดี๋ยวนี้ 1911 คิมเบอร์ เขาออก ซูเปอร์ไปตั้งนานแล้ว ผมยังงมงายอยู่กับเรื่องเก่าๆ เพราะ ซูเปอร์สมัยก่อน โคลท์ 70 เยอะมากๆ  70 เป็นปากแตร  ก่อน 70 เป็นปากเรียบ
รองๆ ลงมาตามนอกๆ หน่อย ก็เห็นเจ้าลาม่า เยอะเลย

ท่านครับ หาลูกซ้อม ซูเปอร์นั้นถูกต้องที่สุดในโลกแล้วครับท่าน ทุกมิติของปลอกกระสุน มันเท่ากัน กระชับรังเพลิง เหมือนลูกจริงทุกประการ ต่างกันแค่
1.แรงดัน น้อยกว่าลูกจริงแน่นอน
2.ควันดำ.... กว่าลูกจริง พอสมควร
3.ความสกปรก ...กว่าลูกจริงแน่นอน เพราะ
3.1หัวกระสุนเป็นตะกั่ว อาจมีคราบ มีเศษ ติดในลำกล้อง ต้องทะลวงกัน นานหน่อย แต่ก็ออกละน่ะ แต่ขอร้อง ทะลวงจากทางท้ายลำกล้องนะจ๊ะ  ห้ามทะลวงจากปากลำกล้องอย่างเด็ดขาด  เดี๊ยวปลายเกลียวที่ปากลำกล้องจะเสียรูป  หวังว่าคงเข้าใจนะ อย่าเห็นแก่ง่ายๆ ไม่แกะ ไม่ถอดลำกล้องออกมา ทะลวงทางปากมันเสียเลย อย่างนั้น เสียปืนหมด
3.2 การเผาไหม้ ของดินปืน อาจไม่สมบูรณ์ มีคราบ มีเขม่าเยอะกว่าลูกจริง หลายเท่าตัว ต้องเช็ดกันหน่อย

แต่รับรองว่า มันลงตัวกว่าการเอากระสุน 9 พารามาใส่แน่นอน

ขอบคุณพี่ tao bangkhaen มากมากเลยครับที่มาให้ความรู้ ผมเป็นคนชอบถอดอยู่แล้วครับ 555555 ทำแล้วก็ เพลิดเพลิน ล่าสุดจะใส่เมนสปริง ed brown กลับทำแนบสามชายกระเด็นออกมา พลาดไปถึงชุดลั่นไก เชียร์ ดิสคอเนคเตอร์ นั่งทำกันเพลินเลยทีเดียว พอดีมีประสบการของปืน BB กันมาบ้าง และ youtube ช่วยกันจนกลับมาเป็นสภาพเดิม
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2962 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:14:04 AM »

ขอบคุณมากมากครับ ในความรู้  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่ .... ซูเปอร์ท่านเป็นตัวไหนล่ะ 70 หรือ สเปน  หรือ ซิกฯ ลองมาคุยกันอีกก็ได้ คนรักปืน เวลามาเจอกัน คุยกันได้เป็นวักเป็นเวร  สามวัน สามคืนไม่จบจริงๆ

ขอประทานอภัยด้วยนะท่านนะ ผมคนโบราณไปหน่อย ลืมไปว่า เดี๋ยวนี้ 1911 คิมเบอร์ เขาออก ซูเปอร์ไปตั้งนานแล้ว ผมยังงมงายอยู่กับเรื่องเก่าๆ เพราะ ซูเปอร์สมัยก่อน โคลท์ 70 เยอะมากๆ  70 เป็นปากแตร  ก่อน 70 เป็นปากเรียบ

3.1หัวกระสุนเป็นตะกั่ว อาจมีคราบ มีเศษ ติดในลำกล้อง ต้องทะลวงกัน นานหน่อย แต่ก็ออกละน่ะ แต่ขอร้อง ทะลวงจากทางท้ายลำกล้องนะจ๊ะ  ห้ามทะลวงจากปากลำกล้องอย่างเด็ดขาด  เดี๊ยวปลายเกลียวที่ปากลำกล้องจะเสียรูป  หวังว่าคงเข้าใจนะ อย่าเห็นแก่ง่ายๆ ไม่แกะ ไม่ถอดลำกล้องออกมา ทะลวงทางปากมันเสียเลย อย่างนั้น เสียปืนหมด

ขอบคุณพี่ tao bangkhaen มากมากเลยครับที่มาให้ความรู้ ผมเป็นคนชอบถอดอยู่แล้วครับ 555555 ทำแล้วก็ เพลิดเพลิน ล่าสุดจะใส่เมนสปริง ed brown กลับทำแนบสามชายกระเด็นออกมา พลาดไปถึงชุดลั่นไก เชียร์ ดิสคอเนคเตอร์ นั่งทำกันเพลินเลยทีเดียว พอดีมีประสบการของปืน BB กันมาบ้าง และ youtube ช่วยกันจนกลับมาเป็นสภาพเดิม
1911 เขาทำมาให้ถอดอยู่แล้วครับ....ถอดครับ... ต้องถอด ...ไม่ถอด...จะรู้ได้ไงว่าข้างในเป็นไง
แต่เวลาถอด ถ้าไม่มั่นใจ ก็มาถามกันก่อน ไขควง เครื่องมือบางอย่าง เป็นพิษเป็นภัยกับ 1911 เหมือนกัน
ถอดแล้ว ซุกซนในบางเรื่อง ก็อาจเป็นเรื่องต้องเสียกะตังค์เพิ่มนิดหน่อย อะไรทำนองนี้แหละ
บางครั้งการถอดการประกอบ อาจเกิดร่องรอยไม่พึงประสงค์ ไม่รักปืนไม่เป็นไร เป็นรอยเสียบ้าง ไม่เป็นรอยก็ไม่ใช่ปืนซิ เป็นเครื่องประดับกระมัง....
แต่ถ้ารักปืน เข้าขั้น บ้า .... เหมือนผม ...ปืนเป็นรอยนิดเดียว ถึงขั้น ไข้จับเลย....
ครับ .... ถ้า...รักปืน กลัวปืนเป็นรอย ก็ถามกันมาได้ ครับ ปืนท่านใหม่  สวย   เหลือลั่นไกให้เรียบกว่านี้  จัดศูนย์ให้นิ่งกว่านี้
ปรับโฟกัสสายตาเป็นว่าจะมองเป้า หรือมองศูนย์กันแน่ (ตกลงจะมองอะไรดี)  มาคุยกัน
เป้ายิง ให้ดี เป็นเบสิค ควรใช้เป้าวงกลมดำ เสียก่อนในการฝึกหัด วางศูนย์นั่งแท่น วางจี้ ลากไก ปรับโฟกัสสายตา เป้าไอ้ดำตัวโตแบบนี้ เขาไว้ฝึกยิงต่อสู้ ซึ่งมันไม่เหมือนเท่าไหร่ เพราะมันไม่สู้เลย มันยื่นเฉยๆ เพราะถ้ามันสวนได้ เราจะไม่มายืนชี้ปืนใส่มันได้แน่นอน
เป้าของท่าน มีปัญหาเรื่องลากไก เรื่องจัดศูนย์ด้วย ซึ่งให้ใช้เวลาศึกษาอีกนิด 1911 เป็นปืนที่ยิงกลุ่มได้สวย เป็นปืนที่นิ้วชี้ลากเข้าหาง่ามมือได้ มุมและองศาดีกว่าปืนอื่นๆ คือนิ้วชี้ ขนานกับแนวพื้น ไม่เฉียงเหมือนปืนอื่น ได้อุปกรณ์ดีเยี่ยมยอดแล้ว ได้ยอดกระบี่แล้ว  เหลือแต่ฝึกปรืออีกนิด ท่านก็จะเป็นจอมยุทธน้อยๆ ได้ดังใจ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2013, 09:28:16 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
catveryfat
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #2963 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 12:51:05 PM »

สวัสดีครับพี่พี่ทุกคน เงียบหายกันไปหมดเลย  Grin  Grin  Grin
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2964 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 12:46:17 AM »

ยังอยู่ครับ แต่ไม่มีอะไรจะคุย เพราะว่าคุยไปหมดแล้ว Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2965 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 09:15:42 AM »

กระทู้พี่ Ro@d ตั้งมา 5 ปีเศษ  แค่ตามอ่านก็รู้แทบหมดแล้วเพราะไม่มีอะไรออกมาใหม่มากมายสำหรับ .38 super ผมแค่อยากเห็น Glock .38 super ใน size ขนาด G30S น่ะครับ  จุสัก 12+1  13+1 ก็พอ อิ  อิ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2966 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:15:14 AM »

กระทู้พี่ Ro@d ตั้งมา 5 ปีเศษ  แค่ตามอ่านก็รู้แทบหมดแล้วเพราะไม่มีอะไรออกมาใหม่มากมายสำหรับ .38 super ผมแค่อยากเห็น Glock .38 super ใน size ขนาด G30S น่ะครับ  จุสัก 12+1  13+1 ก็พอ อิ  อิ

ขอบใจมาก chew  Cheesy

อยากเห็นเหมือนกันครับ ทั้ง ๓ size ถ้าทำจริง
จะจุเท่ากับ ๙ พารา แต่จะดุเดือด และมันส์กว่า.  เยี่ยม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2967 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 10:16:11 AM »

ยังอยู่ครับ แต่ไม่มีอะไรจะคุย เพราะว่าคุยไปหมดแล้ว Grin Grin

ขอบคุณมาก ครับ.  ไหว้

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #2968 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 03:50:56 PM »

ขอบใจมาก chew  Cheesy

อยากเห็นเหมือนกันครับ ทั้ง ๓ size ถ้าทำจริง
จะจุเท่ากับ ๙ พารา แต่จะดุเดือด และมันส์กว่า.  เยี่ยม

หรือถ้ากล็อกทำออกมาขนาดเดียวกับ กล็อก 19 ในขนาด .38 super  ผมก็ยินดีเสียเงินซื้อครับ  ^^
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2969 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 08:20:39 PM »

......... เยี่ยม เยี่ยม   อยากเห็นเหมือนกัน Glock .38 ซุป แต่ไม่เข้าใจทำไมGlock เขาไม่ยอมทำ .... อ๋อย

.... พี่chew  ผมฝากMail ไปถาม บ.Glock  หน่อยครับ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 ... 195 196 197 [198] 199 200 201 ... 210
  พิมพ์