เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:14:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพผู้ชุมนุมกันยิงจากสำนักข่าว BBC  (อ่าน 10601 ครั้ง)
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 01:34:09 AM »

ไม่นึกเลยวันนี้จะได้เห็นภาพเหตุการแบบนี้จากประเทศไทย เพราะปกติผมเห็นแต่ในต่างประเทศ สำนักข่าว BBC ได้ภาพไปตามเคย ใครเป็นใครดูกันเองนะครับ คลิ๊กดูตามลิงค์ได้เลย
http://news.bbc.co.uk/2/hi/asia-pacific/7593171.stm

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:19:09 AM »

ขอบคุณครับ   เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 08:29:35 AM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:24:51 AM »

เห็นจังหวะคนเสื้อขาวยกปืนยิงด้วยมือเดียวจากข้างทางไหมครับ(ตากล้องก็เหลือเกิน ยืนถ่าย VDO สวนหน้าปากลำกล้อง)...

นายสมชายประมาณเวลาเคร่าๆ ไม่เกินสองวินาทีครับ... ตรงตามตำราฝรั่งให้ประมาณจากเสียงตะโกน แล้วสุดเสียงพอดี ถ้าเป็นตำราไทยสมัยเรียน ร.ด. ครูฝึกสอนให้ตะโกนเอี้ยยยย...

ระยะเวลาแค่นั้น ถ้านายสมชายเป็นตากล้องคงกระโดดหลบแล้วครับ... ถ้าถือปืนไว้ก่อนก็ยิงสวนคงไม่ทันแน่...

ใครที่คิดว่ามีปืนลูกแยะๆ แล้วยืนนิ่งยิงจนลูกหมดเนี่ย ลองดูในคลิปนี้ครับ... ส่วนนายสมชายดูหลายคลิปมานานหลายปี บอกกับตัวเองว่า 1911 ที่ทรงด้ามเหมาะมือ... จะเหมาะกับนายสมชายที่สุดครับ...

สรุปแล้วน่ากลัวครับ... แล้วมีคนโดนยิงจริงๆเสียด้วย(ผู้เสียชีวิต เกิดจากโดนตีหัว ไม่ใช่โดนปืน)...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 08:28:45 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:00:00 AM »

Smiley ดูจากภาพคนยิงน่าจะมีความชำนาญในการใช้ปืนพอสมควรนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 10:02:50 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:07:11 AM »

นักข่าว...  เยาะเย้ย ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:24:13 AM »

หลักฐานชิ้นสำคัญเลยครับ   ภาพชายเสื้อขาว ยี๊

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:34:44 AM »

"ถ้าภาพของคุณไม่ดี แสดงว่าคุณยังอยู่ใกล้ไม่พอ"

- Robert Capa ช่างภาพสงคราม

นาย Robert Capa เป็นผู้ถ่ายภาพทหารเมกันยกพลขึ้นบกที่นอร์มังดีระลอกแรก 6 มิ.ย. 1944 ถ่ายได้ร้อยกว่าภาพ ส่งฟิลม์ไปลอนดอน ช่างเทคนิกใจร้อนมากเร่งความร้อนในการล้างฟิลม์เกิน ภาพเสียเกือบหมด ช่างคนนั้นต่อมาเป็นช่างภาพสงครามเหมือนกันคือนาย Larry Burrow เป็นผู้ถ่ายภาพดังใน LIFE แมกกาซีน ที่ทหารคนดำหัวโพกผ้าพันแผลกำลังจะเข้าไปช่วยทหารที่นั่งพิงต้นไม้มีโคลนจับเต็มตัว บนยอดเนินแห่งหนึ่งในสงครามเวียดนาม

นาย Robert Capa เหยียบกับระเบิดตายในอินโดจีน ช่วงฝรั่งเศสรบกับเวียดมินต์

นาย Larry Burrow ตายในการรบที่ลาว ช่วงต่อมาของสงครามเวียดนาม

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 09:36:50 AM โดย Wilhelm Tell -(-- » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:51:34 AM »

"ถ้าภาพของคุณไม่ดี แสดงว่าคุณยังอยู่ใกล้ไม่พอ"

- Robert Capa ช่างภาพสงคราม

นาย Robert Capa เป็นผู้ถ่ายภาพทหารเมกันยกพลขึ้นบกที่นอร์มังดีระลอกแรก 6 มิ.ย. 1944 ถ่ายได้ร้อยกว่าภาพ ส่งฟิลม์ไปลอนดอน ช่างเทคนิกใจร้อนมากเร่งความร้อนในการล้างฟิลม์เกิน ภาพเสียเกือบหมด ช่างคนนั้นต่อมาเป็นช่างภาพสงครามเหมือนกันคือนาย Larry Burrow เป็นผู้ถ่ายภาพดังใน LIFE แมกกาซีน ที่ทหารคนดำหัวโพกผ้าพันแผลกำลังจะเข้าไปช่วยทหารที่นั่งพิงต้นไม้มีโคลนจับเต็มตัว บนยอดเนินแห่งหนึ่งในสงครามเวียดนาม

นาย Robert Capa เหยียบกับระเบิดตายในอินโดจีน ช่วงฝรั่งเศสรบกับเวียดมินต์

นาย Larry Burrow ตายในการรบที่ลาว ช่วงต่อมาของสงครามเวียดนาม

ครับ

สรุปว่า...

ตากล้องคนที่ถ่าย VDO นี้...
จะไปเหยียบกับระเบิดตายที่เขาพระวิหารไหมน๊อ... จ๊ากซ์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:04:29 AM »

พยายามจะดูรอบที่ 4แล้วอ่ะค่ะ ยังดูไม่ได้ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:16:26 AM »

พยายามจะดูรอบที่ 4แล้วอ่ะค่ะ ยังดูไม่ได้ เศร้า

ตอนแรกผมโหลดแล้วจะค้าง พอ refresh อีกทีก็ดูได้ครับน้าโอ ....... หนมจีบ ซาลาเปา บะหมี่ปู ..... ซู้ดดดดดด

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:45:05 AM »

อิอิ...ดูได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
indraphong
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:00:54 PM »

ขอบคุณครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:22:25 PM »

ผมก็ดูติดๆขัดๆ...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:29:18 PM »

ตกใจหน้าซีด    Bangkok Dangerous   ตกใจหน้าซีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2008, 12:32:54 PM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:35:44 PM »

ผมดูแล้วครับ แต่ติดๆขัดๆ เน็ตวันนี้ไม่แรง แต่ก็ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์