เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:27:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ...........จากใจ  (อ่าน 2263 ครั้ง)
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:07:51 PM »

ขอบคุณมากครับ  Smiley Smiley Smiley  เยี่ยม

sombat_
Full Member

คะแนน -166

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:11:01 PM »

"ระบบการจ่ายไฟฟ้ามีการดูแลให้เกิดความมั่นคง ป้องกันที่ไม่ให้ไฟฟ้าดับ ไม่ว่าจะจากภัยพิบัติ หรือในทุกกรณี ทั้งนี้หลังจากเกิดเหตุการณ์ความไม่สงบ เพื่อไม่ให้เกิดความประมาท กฟน. ได้เตรียมแผนการณ์ฉุกเฉินไว้รองรับการตัดกระแสไฟฟ้า โดยจัดตั้งศูนย์ที่มีเจ้าหน้าที่ที่มีความเชี่ยวชาญประจำอยู่ทุกเขต หากเกิดไฟฟ้าดับ

ผู้ว่าการการไฟฟ้านครหลวง ยังได้ขอความร่วมมือไปยังประชาชนหากเกิดไฟฟ้าขัดข้องสามาถแจ้งได้ที่ สายด่วน 1130 ตลอด 24 ชั่วโมง อย่างไรก็ตาม โดยส่วนตัวมองว่าพนักงาน กฟน. ทุกคนมีจิตสำนึกที่ดี เชื่อว่าจะไม่ทำให้ประชาชนได้รับความเดือดร้อนไปมากกว่านี้"

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=102869

ขอบคุณครับ  Smiley Smiley Smiley  เยี่ยม เยี่ยม

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 12:43:26 PM »

ขอบคุณ...เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจที่ยังปฏิบัติหน้าที่ เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชน

ขอบคุณ...เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจที่หยุดงาน เพื่อแสดงจุดยืนไม่เห็นด้วยกับการใช้ความรุนแรง, ขับไล่รัฐบาลโกงแผ่นดิน
ท่านกำลังทำหน้าที่ประชาชนผู้รักชาติเช่นกัน

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
sombat_
Full Member

คะแนน -166

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:06:13 PM »

นายพิเณศวร์ พัวพัฒนกุล ผู้อำนวยการองค์การขนส่งมวลชนกรุงเทพ (ขสมก.)
ยืนยันว่า วันนี้ ขสมก.ทุกเขตการเดินรถยังให้บริการประชาชนตามปกติ โดยสหภาพ
ขสมก. ไม่มีการหยุดวิ่งเพื่อกดดันรัฐบาล รวมทั้งไม่มีการนำพนักงานไปร่วมชุมนุมกับ
กลุ่มพันธมิตรฯ โดยจากการหารือร่วมกัน ได้ข้อสรุปว่า ขสมก.จะไม่หยุดให้บริการ
เนื่องจากจะส่งผลกระทบต่อประชาชนจำนวนมาก ยกเว้นเกิดสถานการณ์ที่รุนแรง แต่
รถเมล์ บางเส้นทางอาจจะมีปัญหาและประชาชนอาจต้องรอนาน เพราะต้องหลีก
เลี่ยงเส้นทางที่จะผ่านกลุ่มผู้ชุมนุมพันธมิตรฯ บริเวณถนนราชดำเนินและทำเนียบ
รัฐบาล ทำให้พนักงานต้องเปลี่ยนเส้นทางเดินรถบางส่วน ขณะที่การท่าเรือ นางสุนิ
ดา สกุลรัตนะ ผู้อำนวยการการท่าเรือแห่งประเทศไทย (กทท.) กล่าวยืนยันว่า ขณะนี้
ท่าเรือกรุงเทพฯ และท่าเรืออื่นๆ ทั้งหมดที่อยู่ในความดูแลของ กทท. ยังให้บริการ
ตามปกติ ไม่มีการปิดท่าเรืออย่างที่เป็นข่าว

Smiley Smiley Smiley เยี่ยม เยี่ยม

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:17:14 PM »

นายพิเณศวร์ พัวพัฒนกุล ผู้อำนวยการองค์การขนส่งมวลชนกรุงเทพ (ขสมก.)
ยืนยันว่า วันนี้ ขสมก.ทุกเขตการเดินรถยังให้บริการประชาชนตามปกติ โดยสหภาพ
ขสมก. ไม่มีการหยุดวิ่งเพื่อกดดันรัฐบาล รวมทั้งไม่มีการนำพนักงานไปร่วมชุมนุมกับ
กลุ่มพันธมิตรฯ โดยจากการหารือร่วมกัน ได้ข้อสรุปว่า ขสมก.จะไม่หยุดให้บริการ
เนื่องจากจะส่งผลกระทบต่อประชาชนจำนวนมาก ยกเว้นเกิดสถานการณ์ที่รุนแรง แต่
รถเมล์ บางเส้นทางอาจจะมีปัญหาและประชาชนอาจต้องรอนาน เพราะต้องหลีก
เลี่ยงเส้นทางที่จะผ่านกลุ่มผู้ชุมนุมพันธมิตรฯ บริเวณถนนราชดำเนินและทำเนียบ
รัฐบาล ทำให้พนักงานต้องเปลี่ยนเส้นทางเดินรถบางส่วน ขณะที่การท่าเรือ นางสุนิ
ดา สกุลรัตนะ ผู้อำนวยการการท่าเรือแห่งประเทศไทย (กทท.) กล่าวยืนยันว่า ขณะนี้
ท่าเรือกรุงเทพฯ และท่าเรืออื่นๆ ทั้งหมดที่อยู่ในความดูแลของ กทท. ยังให้บริการ
ตามปกติ ไม่มีการปิดท่าเรืออย่างที่เป็นข่าว

Smiley Smiley Smiley เยี่ยม เยี่ยม

ของแหล่งที่มาขอข้อมูลด้วยครับ Wink

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:21:26 PM »

เบื้องบนก็ต้องหาทางทำให้ราบรื่น

คนปฏิบัติก็ลาหยุดตามกฎที่ทำได้

ต่างคนต่างทำหน้าที่ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
sombat_
Full Member

คะแนน -166

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:48:40 PM »

ของแหล่งที่มาขอข้อมูลด้วยครับ Wink

ที่มา http://thainews.prd.go.th/view.php?m_newsid=255109030129&tb=N255109&news_headline=ขสมก.-ท่าเรือ ครับ  Smiley

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:17:59 PM »

ขอบคุณมากครับ

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:45:21 AM »

ตัดน้ำไฟ  ส่วนราชการทำไมกัน
.......ตัดบ้านนายกสมัคร  ตรงตัวกว่าครับ   Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:48:52 AM »

ผมว่าส่วนหนึ่งที่ยังไม่กล้าตัดน้ำตัดไฟ เด็ดขาด เพราะ กลัวประชาชนจะแห่ไปฟ้องศาลปกครอง หรือฟ้องเป็นคดีผู้บริโภคด้วยหรือเปล่าครับ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:07:24 PM »

ขอขอบคุณด้วยเช่นกันครับ ที่ทุกท่านไม่ต้องการเห็นความเดือดร้อนของประชาชน และอาจเกิดปัญหาทั้งทางด้านเศรษฐกิจ สังคม และอื่นๆ ตามมาครับ  Cheesy

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 06:06:46 PM »

ใช้วิธีอึ่นดีกว่า อย่าตัดน้ำตัดไฟเลยครับ
ชาวบ้านจะเดือดร้อน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:14:27 PM »

Grin  ขอสนับสนุนการตัดไฟ ครับ เฉพาะหน่วยงานราชการที่ค้างค่าไฟ เกิน 6 เดือน เช่น กระทรวงมหาดไทย สนง.ตำรวจแห่งชาติ 

Grin  ก็ทีบ้านผมจ่ายค่าไฟช้า 3วัน มันปรับ 107 บาท 15 วัน มันถอดหม้อไฟ ครับ Grin  Grin  Grin

Grin แต่ก็ให้สหภาพคิดถึง ประชาชนก่อน น่ะครับ อย่าให้ประชาชนเดือดร้อน เพราะเราก็เห็นด้วยกับสหภาพบางประการ  Grin
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:07:06 AM »

ผมเห็นด้วยกับพธมส่วนใหญ่ แต่ไม่เห็นด้วยกับวิธีการของสหภาพ และ พธมตจวที่ปิดสนามบินหรือหยุดเดินรถไฟ
เพราะผลกระทบความเดือดร้อนจะตกอยู่กับประชาชน เป็นจุดอ่อนที่รัฐบาลนำไปโจมตีและหาพวกต่อต้าน
หากจะทำก็เลือกกระทำเป็นรายสถานที่ หรือ บุคคลน่าจะดีกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:19:51 AM »

Grin  ขอสนับสนุนการตัดไฟ ครับ เฉพาะหน่วยงานราชการที่ค้างค่าไฟ เกิน 6 เดือน เช่น กระทรวงมหาดไทย สนง.ตำรวจแห่งชาติ 

Grin  ก็ทีบ้านผมจ่ายค่าไฟช้า 3วัน มันปรับ 107 บาท 15 วัน มันถอดหม้อไฟ ครับ Grin  Grin  Grin

Grin แต่ก็ให้สหภาพคิดถึง ประชาชนก่อน น่ะครับ อย่าให้ประชาชนเดือดร้อน เพราะเราก็เห็นด้วยกับสหภาพบางประการ  Grin
เห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์