เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:21:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูประวัติ แกนนำ ทั้ง2ฝ่ายกัน  (อ่าน 16784 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:00:29 PM »

ดูมัน....

สุรชัย” ระดมเงิน-ปืนปั้นกองกำลังพิทักษ์ตน อ้างส่อสงครามกลางเมือง

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 4 กันยายน 2551 11:18 น.

นครศรีธรรมราช - "สุรชัย แซ่ด่าน" ไปไกลแจกใบปลิวว่อนทั่วเมือง ประกาศระดมกองกำลังพิทักษ์ตนเอง ระดมรับบริจาคเงิน-ปืน อ้าง ตร.-ทหาร-รบ.-ศาลส่อสงครามกลางเมือง

วันนี้ (4 ก.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่าได้มีใบปลิวออกแพร่กระจายภายในเขตตัวเมืองนครศรีธรรมราช และอำเภอใกล้เคียง ซึ่งในเนื้อหานั้นได้ประกาศรับสมัครกองกำลังพิทักษ์ตนเอง พร้อมทั้งประกาศระดมเงินและอาวุธปืน และเข้ารับการฝึกทั้งการทหารและทางการเมือง โดยมีการลงชื่อของนายสุรชัย แซ่ด่าน หรือด่านวัฒนานุสรณ์ พร้อมทั้งมีเบอร์โทรศัพท์ติดต่อในการสมัคร

ภายหลังจากพบใบปลิวดังกล่าวนั้น ผู้สื่อข่าวได้ติดต่อกับ นายสุรชัย ด่านวัฒนานุสรณ์ อดีตแกนนำ นปก.ที่บ้านพักในตัวเมืองนครศรีธรรมราช

นายสุรชัย เปิดเผยว่าใบปลิวดังกล่าว ได้ให้ทีมงานนำออกไปแจกจ่าย เนื้อหาสาระคือขอเชิญประชาชนร่วมกันจัดตั้งกองกำลังพิทักษ์ตนเอง โดยมีเหตุผล คือ เนื่องจากสถานการณ์ทางการเมืองของประเทศไทยในปัจจุบันนั้นอยู่ในห้วงอนาธิปไตย ซึ่งส่อเค้าที่จะมีความรุนแรงเกิดขึ้น และมีแนวโน้มจะนำไปสู่สงครามการเมือง เนื่องรัฐบาล ทหาร ตำรวจ ไปไม่รอด ศาลไม่สามารถดำเนินการได้ ดังนั้นเพื่อการพิทักษ์ตนเอง จึงต้องมีการจัดตั้งกองกำลังขึ้น พร้อมทั้งขอระดมเงินและอาวุธปืน พร้อมทั้งประกาศรับสมัครผู้ที่สนใจโดยจะมีการฝึกวิธีทางการทหาร และฝึกการเมือง ซึ่งผู้ที่สนใจสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 081-956xxxx

“ในเนื้อหา ได้ระบุชัดเจนแล้วว่าทั้งรัฐบาลที่ไม่สามารถทำอะไรได้ และไปไม่รอด ทหาร ตำรวจล้มเหลว ศาลไม่สามารถทำอะไรได้ ประชาชนต้องพิทักษ์ตนเอง เพราะไม่สามารถพึ่งพิงอำนาจรัฐได้ แนวคิดนี้จึงเกิดขึ้น” นายสุรชัยกล่าว

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:22:18 PM »

ดูมัน....

สุรชัย” ระดมเงิน-ปืนปั้นกองกำลังพิทักษ์ตน อ้างส่อสงครามกลางเมือง

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 4 กันยายน 2551 11:18 น.

นครศรีธรรมราช - "สุรชัย แซ่ด่าน" ไปไกลแจกใบปลิวว่อนทั่วเมือง ประกาศระดมกองกำลังพิทักษ์ตนเอง ระดมรับบริจาคเงิน-ปืน อ้าง ตร.-ทหาร-รบ.-ศาลส่อสงครามกลางเมือง

วันนี้ (4 ก.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่าได้มีใบปลิวออกแพร่กระจายภายในเขตตัวเมืองนครศรีธรรมราช และอำเภอใกล้เคียง ซึ่งในเนื้อหานั้นได้ประกาศรับสมัครกองกำลังพิทักษ์ตนเอง พร้อมทั้งประกาศระดมเงินและอาวุธปืน และเข้ารับการฝึกทั้งการทหารและทางการเมือง โดยมีการลงชื่อของนายสุรชัย แซ่ด่าน หรือด่านวัฒนานุสรณ์ พร้อมทั้งมีเบอร์โทรศัพท์ติดต่อในการสมัคร

ภายหลังจากพบใบปลิวดังกล่าวนั้น ผู้สื่อข่าวได้ติดต่อกับ นายสุรชัย ด่านวัฒนานุสรณ์ อดีตแกนนำ นปก.ที่บ้านพักในตัวเมืองนครศรีธรรมราช

นายสุรชัย เปิดเผยว่าใบปลิวดังกล่าว ได้ให้ทีมงานนำออกไปแจกจ่าย เนื้อหาสาระคือขอเชิญประชาชนร่วมกันจัดตั้งกองกำลังพิทักษ์ตนเอง โดยมีเหตุผล คือ เนื่องจากสถานการณ์ทางการเมืองของประเทศไทยในปัจจุบันนั้นอยู่ในห้วงอนาธิปไตย ซึ่งส่อเค้าที่จะมีความรุนแรงเกิดขึ้น และมีแนวโน้มจะนำไปสู่สงครามการเมือง เนื่องรัฐบาล ทหาร ตำรวจ ไปไม่รอด ศาลไม่สามารถดำเนินการได้ ดังนั้นเพื่อการพิทักษ์ตนเอง จึงต้องมีการจัดตั้งกองกำลังขึ้น พร้อมทั้งขอระดมเงินและอาวุธปืน พร้อมทั้งประกาศรับสมัครผู้ที่สนใจโดยจะมีการฝึกวิธีทางการทหาร และฝึกการเมือง ซึ่งผู้ที่สนใจสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 081-956xxxx

“ในเนื้อหา ได้ระบุชัดเจนแล้วว่าทั้งรัฐบาลที่ไม่สามารถทำอะไรได้ และไปไม่รอด ทหาร ตำรวจล้มเหลว ศาลไม่สามารถทำอะไรได้ ประชาชนต้องพิทักษ์ตนเอง เพราะไม่สามารถพึ่งพิงอำนาจรัฐได้ แนวคิดนี้จึงเกิดขึ้น” นายสุรชัยกล่าว

นี่สิ กบฏ ตัวจริง

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:24:23 PM »

เมื่อรู้ว่าแกนนำหรือผู้สนับสนุนที่แท้จริงของพธมนั้นคือใคร พวกเสื้อแดงบางคนอาจกลับใจในทันที...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2008, 12:27:51 PM โดย BoyCamp » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:28:19 PM »

"สุรชัย แซ่ด่าน"

เกลียดไอ้ ผกค. หลงยุคนี่จริงๆเลย คนคอนอย่าบ้าไปกับมันนะแค่นี้บ้านเมืองก็ช้ำพอแล้ว  ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:36:57 PM »

กระทู้นี้ มันเข้าไส้จริงๆ ขออีกครับขออีก หลงรัก ไหว้ ไหว้
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:47:32 PM »

จำนวนบรรทัด  พธม ประมาณ 10 บรรทัด

นปก.  2-3 บรรทัดส่วนใหญ่

ถ้าเอาความเลว สำหรับแกนนำ นปก เต็มหน้าก็ไม่พอครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:53:14 PM »

จำนวนบรรทัด  พธม ประมาณ 10 บรรทัด

นปก.  2-3 บรรทัดส่วนใหญ่

ถ้าเอาความเลว สำหรับแกนนำ นปก เต็มหน้าก็ไม่พอครับ

ผมกลัวว่า ความเลวของพวกนี้ มันจะไม่ update เพราะทุกวินาที ขณะ นี้.... พวกนี้มันก็ยังทำเลวอยู่... Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:13:28 PM »

อดีต ผกค.บ้านผมรับคนละแสนนะครับ สมัยรัฐบาลทหารนะ ทั้งจังหวัดก็เกือบ สามสิบล้าน  ถามหน่อยแล้วทหารที่รบสมัยนั้นได้กี่บาทครับ แต่รู้ไหมว่าอดีตสหายทั้งหลายบางคนไปโพกผ้าเหลืองนะจะบอกให้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 02:24:40 PM »

อดีต ผกค.บ้านผมรับคนละแสนนะครับ สมัยรัฐบาลทหารนะ ทั้งจังหวัดก็เกือบ สามสิบล้าน  ถามหน่อยแล้วทหารที่รบสมัยนั้นได้กี่บาทครับ แต่รู้ไหมว่าอดีตสหายทั้งหลายบางคนไปโพกผ้าเหลืองนะจะบอกให้
ก็ว่ามาเลยครับ.....ผมกางเสือรอฟังอยู่ ครับ............ Smiley
เมื่อรู้ว่าแกนนำหรือผู้สนับสนุนที่แท้จริงของพธมนั้นคือใคร พวกเสื้อแดงบางคนอาจกลับใจในทันที...
ด้วยความเคารพครับ  เรื่องบางเรื่องไม่สมควรที่จะมาเผยแพร่ บางครั้งการที่เรารู้ข้อมูลในเชิงลึกมากกว่าคนอื่นใช้ว่าจะดี เพราะเรื่องบางเรื่องเป็นภาระที่ทำให้เราต้องเก็บเรื่องเหล่านั้นไว้ให้ตายไปพร้อมกับตัวเรา

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 03:10:24 PM »

สมัยท่านพลเอก สุรยุทธ์ เป็นนายกรัฐมนตรี ใช่ไหมครับ ที่ท่านอนุมัติเงินค่าทดแทน(?) ให้กับอดีต ผกค.

เท่าที่ทราบ ได้ไปกันคนละไม่ใช่น้อยๆเลยครับ

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:03:35 PM »

ผมไม่ทราบนะครับถ้าเทียบเป็นเงินสมัยนี้จะตกเท่าไหร่? ตอนที่พ่อผมออกฐานมีแค่เงินเดือนและเบี้ยเลี้ยงบางส่วน ที่บ้านก็ไม่เดือดร้อนมากนัก  แต่ในกรณีที่เสียชีวิต ผมรู้จักสนิทคนหนึ่งเป็นเพื่อนพ่อผม แต่เขาไปได้เร็ว  ระดับ ผบ.ฐานที่ "ฐานพรุพี"  ( ไม่แน่ใจว่าปัจจุบันนี้ อยู่ใน อ.นาสาร หรือเปล่า?   จ.สุราษฏร์ธานี )  น่าจะปี 18 หรือ 19  เพื่อเข้าถึงมวลชนไปเป็นประธานงานศพชาวบ้านในพื้นที่สีแดง ถูกลอบสังหารในระยะเผาขนพร้อม ผบ.ฐาน ตชด.ท่านหนึ่ง  ตอนกลางคืนขณะที่พระเพิ่งกำลังสวดเสียชีวิตทั้งคู่  ผมอาจจะเป็นลูกกำพร้าตั้งแต่นั่นก็ได้ ถ้าพ่อผมนั่งอยู่ในตำแหน่งเดียวกัน หลังจากนั่นวงแตกครับ กระฉูดเลยครับทางใครทางมัน พวกที่นั่งข้างนอกมีแต่ปืนสั้น พวกเขามีปืนอัตโนมัติเป็นหลัก กว่าทหารจากฐานจะเข้ามาเคลียร์ได้ก็หลายชั่วโมง    พระที่แขวนที่คอของผู้ที่เสียชีวิต (ยังเคยเอามาเก็บไว้ที่บ้าน พระงอหมด )  11 มม. ที่พกติดตัวเพิ่งมาได้คืนหลังจากนั่นอีกประมาณ 1 ปี เมื่อมีการปะทะและเก็บได้จากศพ ศพหนึ่งในจุดที่ปะทะ   ทุกวันนี้ภรรยาของท่านผู้นี้ยังมีชีวิตอยู่ได้ใช้สิทธิการเสียชีวิตในสนามรบของสามีอย่างไม่เดือนร้อนมากนักและก็ยังแนบแน่นกลับที่บ้านผมจนทุกวันนี้

ประวัติศาสตร์ไม่ได้เป็นข้อมูลที่จะบอกว่าใครเลวกว่าใครมากนักในบางเรื่อง  มันผ่านไปแล้วควรจะศึกษาแล้วทำความเข้าใจ  แต่สิ่งที่ผมเกลียดมากที่สุด " ไอ้ประเภทพวกที่ชอบอ้างบุญเก่า แล้วออกมาทำเลว ต่างหากครับ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2008, 05:09:16 PM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:59:47 PM »

อืมมมมมมมม.....ผมมาสังเกตุการณ์ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:04:59 PM »

อืมมมมมมมม.....ผมมาสังเกตุการณ์ครับ

คุ้นๆ มุขนี้ ใช่นายอันตรายหรือเปล่า...ฮิ..ฮิ...ฮิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:30:31 PM »

ด้วยความเคารพครับ  เรื่องบางเรื่องไม่สมควรที่จะมาเผยแพร่ บางครั้งการที่เรารู้ข้อมูลในเชิงลึกมากกว่าคนอื่นใช้ว่าจะดี เพราะเรื่องบางเรื่องเป็นภาระที่ทำให้เราต้องเก็บเรื่องเหล่านั้นไว้ให้ตายไปพร้อมกับตัวเรา
[/quote]

รับทราบครับ ไหว้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:37:45 AM »

..รู้จักแต่.นปก..สามคนสุดท้ายนี่แหละ... ยิ้มีเลศนัย...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์