เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:33:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับคอมไม่มีเสียง  (อ่าน 7604 ครั้ง)
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:12:24 PM »

วันก่อนเปิด you tube ให้ลูกชายดูการ์ตูนในห้อง   กลับเข้ามาอีกทีไม่มีเสียงแล้วครับ  เปิดแผ่นdvdหนังมีเสียง แต่เปิดtv หรือเพลงผ่านเน็ตเสียงไม่ออกครับ
 ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้างครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2008, 09:59:20 AM โดย คีนูแป๊ะ » บันทึกการเข้า
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:34:03 PM »

ผมไม่เก่งคอมแต่จะลอง  RESTORE

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 11:24:12 PM »

Smiley ลองดูนะครับผมไม่ได้เก่งเกินช่างคอมนะครับ

ไปที่ Tools ----> Internet Options -----> Advanced -----> ดูที่รูปให้ติ๊กเครื่องหมายถูกไว้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 03:43:36 PM »

Smiley ลองดูนะครับผมไม่ได้เก่งเกินช่างคอมนะครับ

ไปที่ Tools ----> Internet Options -----> Advanced -----> ดูที่รูปให้ติ๊กเครื่องหมายถูกไว้ครับ

[/quoteพี่ครับพอเข้า ไปที่ Tools ----> Internet Options  แล้วมันฟ้อง
 Restrictions
This operation has been cancelled due to restrictions in effect on this computer.please contact your system administrator.

มันขึ้นอย่างงี้ครับพี่วัฒน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2008, 03:53:03 PM โดย คีนูแป๊ะ » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 04:52:55 PM »

Smiley ไปที่ start ---> Log Off ----> เลือกที่ Administrator แล้วเข้าไปทำตามข้างบนครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
A2708
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:40:41 PM »

ลองดูที่ icon รูปลำโพง ( อยู่ทางขวาล่างจะมี icon อยู่  )ดูครับ ว่าใครไปกดปุมปิดเสียงหรือเปล่า
หรือเข้าที่ start --->  Setting -----> control panel -----> sonud and vudio  ครับว่าถูกปรับไปที่ Mute หรือเปล่า
ถ้าใช่ก็กดเอาเครื่องหมายถูกออกครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 06:10:46 PM »

ลองดูที่ icon รูปลำโพง ( อยู่ทางขวาล่างจะมี icon อยู่  )ดูครับ ว่าใครไปกดปุมปิดเสียงหรือเปล่า
หรือเข้าที่ start --->  Setting -----> control panel -----> sonud and vudio  ครับว่าถูกปรับไปที่ Mute หรือเปล่า
ถ้าใช่ก็กดเอาเครื่องหมายถูกออกครับ
ปกติทุกอย่างครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 06:12:54 PM »

Smiley ไปที่ start ---> Log Off ----> เลือกที่ Administrator แล้วเข้าไปทำตามข้างบนครับ
มันให้ใส่password ครับ แต่ที่ร้านไม่ได้ให้ผมมาครับพี่
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:52:50 PM »

มันให้ใส่password ครับ แต่ที่ร้านไม่ได้ให้ผมมาครับพี่

Smiley ทำตามนี้ครับ ลบ password 

- ทำการเปิด Command prompt ด้วย Start > Run >พิมพ์ cmd >กดEnter

- พิมพ์ net user Administrator * --> แล้ว Enter 3 ครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2008, 09:07:14 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:56:05 PM »

โอ้...ขอเซฟครับ..  เยี่ยม

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:31:32 PM »

Smiley ทำตามนี้ครับ ลบ password 

- ทำการเปิด Command prompt ด้วย Start > Run >พิมพ์ cmd >กดEnter

- พิมพ์ net user Administrator * --> แล้ว Enter 3 ครั้ง
ทำแล้วยังเหมือนเดิมครับพี่วัฒน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2008, 09:57:18 PM โดย คีนูแป๊ะ » บันทึกการเข้า
BuA~รักในหลวง~
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:36:35 PM »

ไม่ทราบว่าคอมคุณอาใช้ต่อลำโพงออกมารวมพวกเครื่องเสียงรึเปล่าค่ะ
ถ้าใช่แนะนำให้ลองต่อลำโพงกับคอมเฉยๆดู แต่ถ้าต่อธรรมดาอยู่แล้ว
แนะนำว่าให้ลองเข้าไปดูไดร์เวอร์ของลำโพงว่ามีอ่ะไรผิดปรกติรึเปล่า
โดย คลิกขวา my computer > properties >hard ware >device manager > ดูตรงลำโพง หัวข้อมันเป้น sound ค่ะ
 ถ้ามันขึ้นเครื่องหมาย ! อยู่ให้หาไดร์เวอร์มาลง แต่ถ้าปรกติดี ไม่มีเครื่องหมาย ! แล้วละก้อ ให้ดูว่า
โปรแกรมที่รันเกี่ยวกับเสียงขึ้นอยู่รึเปล่า เช่นเครื่องคุณอาลงไดร์เวอร์ซาวด์+โปรแกรม ซาวด์แมก
อะไรประมาณนี้ ให้ดูก่อนว่ายังอยู่ปรกติดีรึเปล่า ถ้าปรกติ ให้ลองรันซาวด์แม๊ก ขึ้นมาแล้วเช็คให้มันหา
 input output ดูค่ะ ถ้าได้ก็ลองเทสเสียงดู แต่ถ้าไม่มีโปรแกรมพวกนี้
ให้ไปที่ start > control panel ไปที่ sounds and audio devices ดับเบิลคลิกเข้าไป
ที่นี้มันจะมีหัวข้อด้านบน แถบ 1 คือ volume แถบ 2 sounds ให้มาที่แถบ 2 sounds
แล้วดูตรง sound scheme เลือกเป็น windows default จากนี้ก็กด ok แล้วลองดูค่ะ
ถ้าไม่ได้อีกแนะนำว่าให้ลง driver sound ใหม่ค่ะ  Grin Grin Grin

คนสำเร็จมองปัญหาเป็นโอกาส คนล้มเหลว มองโอกาสเป็นปัญหา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 12:16:37 AM »

ทำแล้วยังเหมือนเดิมครับพี่วัฒน์

Smiley โหลด Adobe Flash Player อันนี้ไปลงครับ http://www.mediafire.com/download.php?d2hjxncz1zh

ไม่ทราบว่าคอมคุณอาใช้ต่อลำโพงออกมารวมพวกเครื่องเสียงรึเปล่าค่ะ
ถ้าใช่แนะนำให้ลองต่อลำโพงกับคอมเฉยๆดู แต่ถ้าต่อธรรมดาอยู่แล้ว
แนะนำว่าให้ลองเข้าไปดูไดร์เวอร์ของลำโพงว่ามีอ่ะไรผิดปรกติรึเปล่า
โดย คลิกขวา my computer > properties >hard ware >device manager > ดูตรงลำโพง หัวข้อมันเป้น sound ค่ะ
 ถ้ามันขึ้นเครื่องหมาย ! อยู่ให้หาไดร์เวอร์มาลง แต่ถ้าปรกติดี ไม่มีเครื่องหมาย ! แล้วละก้อ ให้ดูว่า
โปรแกรมที่รันเกี่ยวกับเสียงขึ้นอยู่รึเปล่า เช่นเครื่องคุณอาลงไดร์เวอร์ซาวด์+โปรแกรม ซาวด์แมก
อะไรประมาณนี้ ให้ดูก่อนว่ายังอยู่ปรกติดีรึเปล่า ถ้าปรกติ ให้ลองรันซาวด์แม๊ก ขึ้นมาแล้วเช็คให้มันหา
 input output ดูค่ะ ถ้าได้ก็ลองเทสเสียงดู แต่ถ้าไม่มีโปรแกรมพวกนี้
ให้ไปที่ start > control panel ไปที่ sounds and audio devices ดับเบิลคลิกเข้าไป
ที่นี้มันจะมีหัวข้อด้านบน แถบ 1 คือ volume แถบ 2 sounds ให้มาที่แถบ 2 sounds
แล้วดูตรง sound scheme เลือกเป็น windows default จากนี้ก็กด ok แล้วลองดูค่ะ
ถ้าไม่ได้อีกแนะนำว่าให้ลง driver sound ใหม่ค่ะ  Grin Grin Grin

เยี่ยม ยอดเยี่ยมมากครับ  "การที่เรายอมลำบากเพียงเล็กน้อย...เพื่อคนอื่นบ้างนั้น บางทีมันอาจจะหมายถึงสิ่งที่มีค่าที่สุดของใครอีกคนหนึ่งก็ได้"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2008, 12:23:33 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 08:50:23 AM »

Smiley โหลด Adobe Flash Player อันนี้ไปลงครับ http://www.mediafire.com/download.php?d2hjxncz1zh

เยี่ยม ยอดเยี่ยมมากครับ  "การที่เรายอมลำบากเพียงเล็กน้อย...เพื่อคนอื่นบ้างนั้น บางทีมันอาจจะหมายถึงสิ่งที่มีค่าที่สุดของใครอีกคนหนึ่งก็ได้"

ขอขอบคุณพี่วัฒน์ คุณ BUA และทุกท่าน ที่ให้ความช่วยเหลือครับ  ไหว้ ตอนนี้ใช้การได้แล้วครับ
ผมชอบประโยคนี้ครับ"การที่เรายอมลำบากเพียงเล็กน้อย...เพื่อคนอื่นบ้างนั้น บางทีมันอาจจะหมายถึงสิ่งที่มีค่าที่สุดของใครอีกคนหนึ่งก็ได้"  เยี่ยม
hs0qvp
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 10:59:13 AM »

ผมลงตามนี้ก็แก้ไขได้แล้วครับดีใจมากเลย

สำหรับใครที่เคยเจอปัญหา เปิดดู Clip ที่เป็น Flash มีแต่ภาพไม่มีเสียง มีวิธีแก้ดังนี้ครับ

1. Start > Run > พิมพ์คำว่า regedit แล้ว Enter

2. ไปที่หัวข้อ My Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Drivers32

3. คลิ๊กขวา แล้วเลือก New > String value แล้วตั้งชื่อว่า "wavemapper" หลังจากนั้น ดับเบิ้ลคลิ๊ก หรือคลิ๊กขวาเลือก Modify ให้ใส่คำว่า "msacm32.drv" แล้ว OK Enter

เท่านี้ก็เป็นอันเรียบร้อย สำหรับคนที่แก้ปัญหา Macromedia Adobe Flash Player ไม่มีเสียงก็ลองเอาวิธีนี้ไปทำกันดูนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์