เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดเหตุยิงกันตาย 5 ศพ ครับ  (อ่าน 2261 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:33:26 PM »

คุณโอเคยตาบอดแบบนี้หรือเปล่า  Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:36:34 PM »

แสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอถอนหายใจอีกสักคน..........เฮ้อ

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:50:41 PM »

ความรักทำให้ลุ่มหลง ทำคนหน้ามืดตามัว
เห็นจักรนั้นเป็นดอกบัว มืดมัวเหมือนไก่ตาฟาง
       เศร้า ......  เฮ้อ  ......  เศร้า

ไม่ใช่ความรักหรอกค่ะ เพราะตัวเองมีเมียอยู่แล้ว ไม่มีสิทธิ์ที่จะรักชอบคนอื่นอย่างชู้สาวอีก
แต่มันเป็นตัญหา ราคะ ไม่มีความละอายชั่ว กลัวบาป ไม่มีศิล ไม่มีจิตใต้สำนึกของความเป็นมนุษย๋ต่างหาก
ข้อความจากข่าว มีความสัมพันธ์ซับซ้อนกันเหลือเกิน ...

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 12:59:36 PM »

คุณโอเคยตาบอดแบบนี้หรือเปล่า  Grin Grin

เคยแต่ตาถั่วซุ่มซ่ามเตะของเหยียบของที่วางไว้ที่พื้นเท่านั้นค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:06:46 PM »

เคยแต่ตาถั่วซุ่มซ่ามเตะของเหยียบของที่วางไว้ที่พื้นเท่านั้นค่ะ Grin

เป็นโชคดีของผู้ชาย.....ที่ไม่ตกเป็นผู้ต้องหา-ข้อหาประมาททำให้ผู้อื่นตาบอดโดยไม่เจตนา..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยชะแว้บ..ไปก่อนล่ะกลัวโดน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:11:28 PM »

เป็นโชคดีของผู้ชาย.....ที่ไม่ตกเป็นผู้ต้องหา-ข้อหาประมาททำให้ผู้อื่นตาบอดโดยไม่เจตนา..... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยชะแว้บ..ไปก่อนล่ะกลัวโดน

Grin Grin Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:29:21 PM »

ขอร่วมเศร้าด้วยคนครับ เพราะ.......คำเดียวแท้ ๆ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:32:45 PM »

ความรักทำให้ลุ่มหลง ทำคนหน้ามืดตามัว
เห็นจักรนั้นเป็นดอกบัว มืดมัวเหมือนไก่ตาฟาง
       เศร้า ......  เฮ้อ  ......  เศร้า

ไม่ใช่ความรักหรอกค่ะ เพราะตัวเองมีเมียอยู่แล้ว ไม่มีสิทธิ์ที่จะรักชอบคนอื่นอย่างชู้สาวอีก
แต่มันเป็นตัญหา ราคะ ไม่มีความละอายชั่ว กลัวบาป ไม่มีศิล ไม่มีจิตใต้สำนึกของความเป็นมนุษย๋ต่างหาก
ข้อความจากข่าว มีความสัมพันธ์ซับซ้อนกันเหลือเกิน ...

เศร้าจะข้ออ้างอะไรก็ฟังไม่ขึ้นครับ...เสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ ไหว้

Long Live The King

INHO
Full Member

คะแนน 29

ขันติ เมตตา เสียสละ ให้อภัย และปล่อยวาง

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:57:53 PM »

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้โลกโลกาภิวัฒน์ แค่รักษาศิล 5 ให้ครบในแต่ละวันก็ยากจริงๆ ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์