เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 10:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 624159 ครั้ง)
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:37:23 PM »

.... งู นี่ต้องใช้ไม้หน้าสามตีให้หลังหัก ... แค่นี้ก็หายซ่าแระ ....

ไม่ก็ .... โทรบอกแม่บ้าน เดี๋ยวเดียว .... พวกจะเลี้อยหนีกันไม่ทัน ....  ยิ้มีเลศนัย

ผม มี เบอร์ ครับป้า เอามั๊ย  เยาะเย้ย   เยาะเย้ย   คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:50:43 PM »

เรื่อง..งูๆ..ตี่อยู่บนหัวได้ก่อครับ... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:00:32 PM »

บู่  แอ่วไป แอ่วมา สดมาตี่งู บน หัว จ๋นได้ อ เมีย คยา ปารามา ลาภา ..... ได้เมีย ที่ไม่ใช่ภรรยา เป็นลาภ อันประเสริฐ  หลงรัก  ไหว้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:51:26 PM »

บู่  แอ่วไป แอ่วมา สดมาตี่งู บน หัว จ๋นได้ อ เมีย คยา ปารามา ลาภา ..... ได้เมีย ที่ไม่ใช่ภรรยา เป็นลาภ อันประเสริฐ  หลงรัก  ไหว้

ป๊าดโถ๊ะๆๆๆๆๆๆๆ....เซาะหาคนแปลมาตะเมินแล้ว...บ่มีไผแปลออกซักคน.. ตกใจ

อ เมีย คยา ปารามา ลาภา ..... ได้เมีย ที่ไม่ใช่ภรรยา เป็นลาภ อันประเสริฐ  .... ยิ้มีเลศนัย

เอาไปเลย +1 ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
oho
Jr. Member
**

คะแนน 22

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:00:57 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:15:09 PM »

คนแอ่วป่าเขาบ่าค่อยอู้เรื่องงู  มันกั๋ว ปะไหนเป๋น ยกซด   โดนชก

ยิ่งตอนฝนตกหัวปี๋ กบ เขียด ออกจากฮู แมงตั๋วยาว มักจะออกเซาะกิ๋น เกียมลูกร้อยไว้เต๊อะ

มีพรานรุ่นเก่าบอกไว้ จะแต้ก่อหา  ว่าถ้าห้วยใดมีแมงปากบืน  ห้วยนั้นบ่มีแมงยาว

เขาว่ามันชาร์จกำ แมงยาว ขาดสองท่อนเลย  แต้ก่อ

ผมเกยขี่รถเครื่องออกจากป่า แล้วทับก๋างลำตั๋ว มันฉกเข้าตรงล้อหลัง ซี่ล้อรถก็หมุนปามันไปในวงล้อ

ผมทิ้งรถล่นเลย  มันน่ากั๋วมาก ปิ๊กมาผ่อ มันยังบ่อต๋าย เจอไม้ซางหนุ่ม เหียต่อ  บุบตึงล้อรถนั่นแน

กึดแล้วกั๋วเน้อ 

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:18:00 PM »

อ้ายบะป้าวท่าจะขี้จ๊ะมันแต้ ๆ เลยบุบตึงรถเลย น่อ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:32:24 PM »

โบราณว่าไว้ห้วยใดมีแมงปากบึนห้วยนั้นบ่มีแมงยาว..เกือบจะแม่นครับ

แต้ๆ..นี่มันเป๋นว่าแมงยาวจ่างต๋ายย้อนแมงปากบึนครับ

แมงปากบึนปากมันบอนครับมันปึดมันบุ่นไปโขย..

มันปะอะหยังมันกะขบกะจว๊ะไปตามปะสามันมันครับ

แมงยาวนี่..มันจ๊วะกำนึงปุ๊ดกึงเลยครับ

ต้องอันนี้ครับแน่นอน..

ห้วยใดตะขาบหลาย..ห้วยนั้นบ่มีแมงยาวครับ

มันแป้พิษกั๋นครับบ่ดีเข้าใจ๋ผิดว่าบ่มีเลยนะครับ

มีเหมือนกั๋นแต่มันมีน้อยครับ Grin

บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:19:55 PM »

ยินดีกับกำตอบนัก ๆเน้อครับ ไหว้

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:41:45 PM »

อู้กำตะขาบนี่กะกึดหาแมงป่องอย่างนึง

แมงป่องพิษมันหลายกะแต้แล้ว..อั้นเวลาปะไก่กินสั้บกิ๋นหมด

ไก่นี่กะเข้าเล้าหมูบ่ได้เน้อ..หมูหันไก่เป๋นไล่จว๊ะขบกิ๋นเหมือนกั๋น

อั้นหมูนี่กะเหมือนกั๋นครับ..แมงป่องเดียดน้อยเดียว..กำเดียวนอนฮ้องฮืดๆ..สักกำจะตายเลยครับ

สมัยผมเป๋นบ่าว..ถ้าไค่อยากกิ๋นหมูนี่บ่ยากเลยครับ..ปากั๋นโล๊ะหาแมงป๋องไปเดียดหลังหมู..กำเดียวกะได้กิ๋น.. ยิ้มีเลศนัย

พร้อมกับ...........กำแจ่งของอีป่อครับ.. ขำก๊าก ขำก๊าก

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:04:35 AM »

อู้กำตะขาบนี่กะกึดหาแมงป่องอย่างนึง

แมงป่องพิษมันหลายกะแต้แล้ว..อั้นเวลาปะไก่กินสั้บกิ๋นหมด

ไก่นี่กะเข้าเล้าหมูบ่ได้เน้อ..หมูหันไก่เป๋นไล่จว๊ะขบกิ๋นเหมือนกั๋น

อั้นหมูนี่กะเหมือนกั๋นครับ..แมงป่องเดียดน้อยเดียว..กำเดียวนอนฮ้องฮืดๆ..สักกำจะตายเลยครับ

สมัยผมเป๋นบ่าว..ถ้าไค่อยากกิ๋นหมูนี่บ่ยากเลยครับ..ปากั๋นโล๊ะหาแมงป๋องไปเดียดหลังหมู..กำเดียวกะได้กิ๋น.. ยิ้มีเลศนัย

พร้อมกับ...........กำแจ่งของอีป่อครับ.. ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก   คิก คิก   คิก คิก  ท่าจะเมิน นักแก  Grin

แมง ปากบืน ขบ แมงยาว ...มันจ๊วะกำนึงปุ๊ดกึ่ง  ตกใจ  ตกใจ  อือ... กำนี้ ไปป่า ท่าจะต้องใส่กระจับ นักมวยเข้าละครับ  อ๋อย  กั๋ว แมงยาวปุ๊ด  โดนชก  โดนชก  โดนชก
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:11:25 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:16:50 AM »

คิก คิก   คิก คิก   คิก คิก  ท่าจะเมิน นักแก  Grin

แมง ปากบืน ขบ แมงยาว ...มันจ๊วะกำนึงปุ๊ดกึ่ง  ตกใจ  ตกใจ  อือ... กำนี้ ไปป่า ท่าจะต้องใส่กระจับ นักมวยเข้าละครับ  อ๋อย  กั๋ว แมงยาวปุ๊ด  โดนชก  โดนชก  โดนชก

เออนั้นเตอะ.. ตกใจ  อั้นแหมเมาะ.. แบร่

พ่อเลี้ยงหนุ่ม
เขี้ยวเสือ ตะกุด ปืน จะไม่ห่างตัว
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:45:04 AM »

ผมไปหันฮูปนี้มา เลยเอามาฝากทุกๆคนครับ
อ้างถึง
งูสิงเป็น สัตว์ สงวนเน้อ บะดีโพสฮูป

ขอสูมานักๆครับ เดี๋ยวจะลบบัดเดียวนี้ละครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:06:14 PM โดย พ่อเลี้ยงหนุ่ม » บันทึกการเข้า

เสียสละ สักเท่าไร ให้โลกรู้
ให้ชาติอยู่ ด้วยรัก สมัครสมาน
เสียกี่เลือด เสียกี่เนื้อ กี่วิญญาน
เพื่อจะล้าง คนผลานชาติ ให้สิ้นไป
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:54:45 AM »

อะฮ๊า อ้ายหนุ่ม งูสิงเป็น สัตว์ สงวนเน้อ บะดีโพสฮูป เอา ของแต๊ ๆ  มาส่งผม ตี่บ้านเผ้...  Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 429
  พิมพ์