เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 10:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 624157 ครั้ง)
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:06:21 AM »

พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์เรื่อง งู บ้างครับเล่าให้ฟังหน่อยครับ
 - ไม่ว่าจะเป็นการเจองูที่ตัวใหญ่น่ากลัว
 - งูชนิดไหนบ้างที่นำมาประกอบอาหารได้
 - เคยใช้ปืนยิงงูหรือไม่
 - ถ้าเป็นงูจงอางควรฆ่าหรือไม่
ประมาณนี้ครับหรือว่าใครมีเรื่องอะไรก็ได้ครับที่เกี่ยวกับงู
ขอบคุณครับ

เรื่องงูผมเกยเจอต๋อนไปล่องแปตี่ปายปี๋แล้วมันไต่เลาะฮิมตะฝั่งเลยจอดแปแล้วเอาก๋งสะติ๊กยิงไป 3 กำ บ่าโดนซั๊กกำมันล่นเข้าก๋อไม้บงเลยเรียกสมาชิกมาก๋ำไม่ต่อนล้อมแล้วเอาไม่ยาว ๆ ซั๊วก มันซ๊ดออกมาตั้งผม(มันคงคิดว่าผมกั๋วงู  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ) แต่มันคิดผิ๊ด ผมบุ๊บบ่าโดนเลยเปี๋ยหางฟาดไป 3 กำ ยาววาป๋าย ซุ๊ดท้ายก่าก๋ายเป็นจ๊ะอี้.. Grin  Grin  Grin  กิ๋นพร้อมแก้วข้างๆ เข้ากั๋นดีขนาด...

ปล.  ผมบ่าได้บอกว่าเป๋นงูอะหยั๋งเน้อ...  Grin   Grin   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:20:40 AM โดย นาย S » บันทึกการเข้า
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:15:34 AM »

จะเข้าป่ากั๋นเมื่อไดจวนลุงจิ่มเน้อครับ  มี CZ 452  บ่าไดลองกำเตื่อ   Grin  Grin

แอ่วแต้ก่อครับ ช่วงนี้หนาวแล้ว ว่าจะไปนอนป่าซักคืนสองคืนครับ Grin
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:19:21 AM »

จะเข้าป่ากั๋นเมื่อไดจวนลุงจิ่มเน้อครับ  มี CZ 452  บ่าไดลองกำเตื่อ   Grin  Grin

แอ่วแต้ก่อครับ ช่วงนี้หนาวแล้ว ว่าจะไปนอนป่าซักคืนสองคืนครับ Grin

ไปนอนเฝ้าไฮ่แห้ว กาลุง  Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:11:05 PM »

บ่ดีลืมบอกลุงเอากระจับนักมวยไปโตยเน้อ.....เผื่อปะใส่หมู... ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 06:27:57 PM »

จะเข้าป่ากั๋นเมื่อไดจวนลุงจิ่มเน้อครับ  มี CZ 452  บ่าไดลองกำเตื่อ   Grin  Grin

ไปช่วยลุงเก็บแห้ว ... ขำก๊าก
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:03:59 PM »

อ้ายหนาม จ่างไปป่าตางไดหา  ทุกปี่ตี่ผ่านมาผมไปเค้าน์ดาวตี่ป่า ดอยผาชู้ และ ดอยเสมอดาว  แล้วก็เข้าไป ปากนาย
เมื่อไดว่างนัดป๊ะกันสักเตื่อน้อครับ   วันติ๊ดตี่ 23 พ.ย. 51  นี้ดีก่อหา  บ่ายโมงเข้าสนามซ้อมมือ  ออกจากสนามไปซ้อมคอ
จะโทรหาผมหรือ PM ต๋ามสะดวกครับ   ล๊ะไฮ่แห้วไว้ก่อน       น้ำลายหก  น้ำลายหก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:20:12 PM »

อ้ายหนาม จ่างไปป่าตางไดหา  ทุกปี่ตี่ผ่านมาผมไปเค้าน์ดาวตี่ป่า ดอยผาชู้ และ ดอยเสมอดาว  แล้วก็เข้าไป ปากนาย
เมื่อไดว่างนัดป๊ะกันสักเตื่อน้อครับ   วันติ๊ดตี่ 23 พ.ย. 51  นี้ดีก่อหา  บ่ายโมงเข้าสนามซ้อมมือ  ออกจากสนามไปซ้อมคอ
จะโทรหาผมหรือ PM ต๋ามสะดวกครับ   ล๊ะไฮ่แห้วไว้ก่อน       น้ำลายหก  น้ำลายหก

ไค่ไปโตยแต้..

The best way to predict the future is to invent it.
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:42:01 PM »

ปี้หนาน w- w ครับ  เฮาจัดท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ สักวันดีก้า  ผมหยังไคร่ไปแอ่วตาง ปัว วังผาปู้นนา

กึดถึงสมัยเป๋นบ่าว  หลงรัก  บรรจุครั้งแรกวังผา  ปี้น้องบนดอย เอาแมงขนแดง เขายาวคืบป๋าย ใส่กระสอบมาส่งหื้อ

จิ้นยังสั่นอยู่นา  บ่าเด่วนี้จะยังมีก่อหา   น้ำลายหก

ปี้หนาน S ครับ  ยำแมงยาว Sing กา   น้ำลายหก ซอยผักไผ่เข้าใส่เหียน่อ 

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:37:15 PM »

ปี้หนาน w- w ครับ  เฮาจัดท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ สักวันดีก้า  ผมหยังไคร่ไปแอ่วตาง ปัว วังผาปู้นนา

กึดถึงสมัยเป๋นบ่าว  หลงรัก  บรรจุครั้งแรกวังผา  ปี้น้องบนดอย เอาแมงขนแดง เขายาวคืบป๋าย ใส่กระสอบมาส่งหื้อ

จิ้นยังสั่นอยู่นา  บ่าเด่วนี้จะยังมีก่อหา   น้ำลายหก

ปี้หนาน S ครับ  ยำแมงยาว Sing กา   น้ำลายหก ซอยผักไผ่เข้าใส่เหียน่อ 

เอาก่า... เยี่ยม

ปะกั๋นสิ้นปี๋ตี่น่านดีกะหา.. Grin

บอกล่วงหน้าปี้ งาจ้างดำ เหียท่าจะดี.. Grin

ถ้าแมงขนแดงบ่มี..เฮาเซาะหาแมงปากแดงๆแตนท่าจะดี... น้ำลายหก น้ำลายหก

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:01:26 PM »

จะเข้าป่ากั๋นเมื่อไดจวนลุงจิ่มเน้อครับ  มี CZ 452  บ่าไดลองกำเตื่อ   Grin  Grin

ลุงไปยะไฮ่แห้วเ้ลื่อนลอย คิก คิก คิก คิก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:09:54 AM »

จิ้นยังสั่นอยู่นา  บ่าเด่วนี้จะยังมีก่อหา   น้ำลายหก

ปี้หนาน S ครับ  ยำแมงยาว Sing กา   น้ำลายหก ซอยผักไผ่เข้าใส่เหียน่อ 

ตกใจ   ตกใจ  ปี้ บนดอยเลยกา ละจ่างได้เสียผี หื้อเปิ้ลก่อ  ตกใจหน้าซีด  ตกใจหน้าซีด กั๋วเปิ้ลยับเอา  คิก คิก  คิก คิก
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:22:25 AM »

เมื่อไดว่างนัดป๊ะกันสักเตื่อน้อครับ   วันติ๊ดตี่ 23 พ.ย. 51  นี้ดีก่อหา  บ่ายโมงเข้าสนามซ้อมมือ  ออกจากสนามไปซ้อมคอ
จะโทรหาผมหรือ PM ต๋ามสะดวกครับ   ล๊ะไฮ่แห้วไว้ก่อน       น้ำลายหก  น้ำลายหก

หว่างนี้ม่ะวันบ่ค่อยว่างเลย แต่ม่ะแลงว่างครับ เดียวจะไดขออนุญาตผีเฮือนได้จะโทรหาครับ วันตี้ซาวสามม่ะแลงน้อ Grin
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:38:06 PM »

เอาก่า... เยี่ยม

ปะกั๋นสิ้นปี๋ตี่น่านดีกะหา.. Grin

บอกล่วงหน้าปี้ งาจ้างดำ เหียท่าจะดี.. Grin

ถ้าแมงขนแดงบ่มี..เฮาเซาะหาแมงปากแดงๆแตนท่าจะดี... น้ำลายหก น้ำลายหก

ปากแดง ๆ จะไว้ใจได้ กา

บ่อใจ้ข้าเจ้า จะไว่ใจอ้ายก๋า ได้กา

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:05:12 PM »

ปากแดง ๆ จะไว้ใจได้ กา

บ่อใจ้ข้าเจ้า จะไว่ใจอ้ายก๋า ได้กา

ฮักอ้ายเตอะ  อ้ายคนฮู้ก๋าน  ถ้าน้องจะแต่งงาน ต้องเอาคนอย่างอ้าย
เปิ้นเล่าลือกั๋น บ้านเหนือบ้านใต้  น้องบ่เจื่ออ้ายลองเอา หมอนมาจาม
หลับหกโมงเจ้า ตื่นเอาบ่ายสาม บ่เจื่อคนงามไปถามแม่ของอ้าย

เอาอ้ายเต๊อะ อ้ายจ่างยะก๋าน จะโบะเสาจารแป๋งหลัวนึ่งข้าว
ไปอยู่บ้านป้อเมียอ้ายจะลุกเจ้า เจ้า จะลุกกิ๋นข้าว แปดโมงเก้าโมง
กิ๋นข้าวงายแล้วได้บุหรี่กับก๋งสะปายเอาถงไปเซาะยิงนกคุ้ม

อ้ายคนเลี้ยงง่าย เรื่องกับข้าวกับปล๋า ส้าย่อคันนา อ้ายก่อกิ๋นได้
ลาบวัว ลาบควาย ตึงบ่เว้นบ่ไว้  มีก้าหน่อไม้กิ๋นบ่ได้เจ็บแอว
ถ้าได้เป๋นผัว รับรองว่าแจ๋ว รูปร่าง ฮ่างแอว เขาตึงยกฮื้อ
   หลงรัก   หลงรัก
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:01:00 PM »

ลุงไปยะไฮ่แห้วเ้ลื่อนลอย คิก คิก คิก คิก

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:16:19 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 429
  พิมพ์