เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:28:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 624998 ครั้ง)
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #540 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 08:11:12 PM »

ยินดีต้อนรับพี่แป๋ง สู่ป่าเมืองเหนือครับ Grin
  ผมเข้ามาตั้งแต่แรกๆแล้วครับ  อ่านรู้มั่งไม่รู้มั่ง  แต่ก็ชอบครับโดยเฉพาะอาหารเหนือ 
ผมเคยกินฝีมือคนลำพูนหลายครั้ง  จำชื่ออาหารไม่ได้ใช้กบเผาแล้วมาฉีกเป็นชิ้นๆ
เครื่องปรุงมีพริกแห้ง+ข่า+ตะไคร้+ผิวมะกรูด+กระเทียม+หอมแดง  โขลกรวมกัน
แล้วผัดกับน้ำมันนิดหน่อยพอเครื่องสุกใส่กบเผาลงไป  ปรุงรส ออกเผ็ดๆเค็มๆ
แกล้มเหล้าสุดยอดครับ  แถวศรีสะเกษเมื่อปี 2528 ผมไปอยู่กบเยอะมาก  คนลำพูน
ที่ว่าอยู่อำเภอลี้ครับ  เป็นลูกเขยน้าผมเอง  ชอบมากๆถึงขนาดตั้งใจว่าจะขึ้นเหนือ
หาเนื้อคู่สักคน  แต่บุญไม่ถึงครับ  ลุงสังข์ไม่มากทม.ผมไปแน่ๆครับ
เรียกว่า  ยำกบครับ  ยำกบแบบเมืองเหนือจะคล้ายๆต้มยำครับ 
วันนี้พี่สังข์มาเชียงใหม่  ผมซื้อไปฝากแล้ว  รับรองเจ้านี้ไม่เหมือนใคร  จะบอกว่าอร่อยที่สุดในเชียงใหม่ก็ว่าได้
อีกถ้วยนึงก็เป็นต้มยำปลาช่อนครับ 

นักะติ๊ Club
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #541 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:18:40 PM »

ขอบคุณอ้ายนีโอนักๆครับ ขาดแหมอย่างครับ เบียร์เย็นๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #542 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 09:21:49 PM »

แฮ่ะๆ กะว่าเอารูปมายั๊วะน้ำลายพี่แป๋งนะเนี่ย Grin

นักะติ๊ Club
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #543 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:45:18 PM »

ยินดีต้อนรับพี่แป๋ง สู่ป่าเมืองเหนือครับ Grin
  ผมเข้ามาตั้งแต่แรกๆแล้วครับ  อ่านรู้มั่งไม่รู้มั่ง  แต่ก็ชอบครับโดยเฉพาะอาหารเหนือ 
ผมเคยกินฝีมือคนลำพูนหลายครั้ง  จำชื่ออาหารไม่ได้ใช้กบเผาแล้วมาฉีกเป็นชิ้นๆ
เครื่องปรุงมีพริกแห้ง+ข่า+ตะไคร้+ผิวมะกรูด+กระเทียม+หอมแดง  โขลกรวมกัน
แล้วผัดกับน้ำมันนิดหน่อยพอเครื่องสุกใส่กบเผาลงไป  ปรุงรส ออกเผ็ดๆเค็มๆ
แกล้มเหล้าสุดยอดครับ  แถวศรีสะเกษเมื่อปี 2528 ผมไปอยู่กบเยอะมาก  คนลำพูน
ที่ว่าอยู่อำเภอลี้ครับ  เป็นลูกเขยน้าผมเอง  ชอบมากๆถึงขนาดตั้งใจว่าจะขึ้นเหนือ
หาเนื้อคู่สักคน  แต่บุญไม่ถึงครับ  ลุงสังข์ไม่มากทม.ผมไปแน่ๆครับ

ไหย่แป๋งเอ๋ย...เจ่าบ่ได้ดอก..เมียทางเหนือนั่นนะ...พูสาวทางเหนือ...เลาบ่มักดอกพูเถ่า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #544 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:51:21 PM »

เว้าผะเหรอกั๋นครับผ๋มฟั๊งมิหู้เรื่อง Grin ไปพ้อกั๋นวันอาทิตเด้อครับพ๋อเหื่อยแป๋งเพิ่นเป๋นโหขะโบน Cheesy
เว้กะเว้าเถาะครับซาวเหนื๋อกะภูไทเว้าคือๆกันน้อมีเคาๆ Grin ไหว้

ยินดีต้อนฮับสู่ซมรมซาวเหนือครับ... ไหว้

มื้ออื่นท่าสิพ้อกันที่สนามเป้าบินหัวหมากนั่นหละครับ..

พ่อไหย่แป๋งเปนหัวขะบวนบ่ครับ...ผมบ่ย่านเมาดอกครับ..

ย่านแต่พูเถ่าแป๋งเพิ้นสิหนีผมซั่นดอกครับ...เลาเถ่าแล่ว..เมาแล่วก็นอนอาดลาดเอดเลดซั่นดอกวา... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #545 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:36:32 AM »

เตาดิบๆ ผมบ่กล้ากิ๋นแล้วครับ
ขอเป๋นสุกๆเน้อ  (กลั๋งปลิ๋งครับ) Grin

บะต้องกั๋วปิ๋งเน้อครับ  เอายาฆ่าหญ้า ใส่ลงไปในบ่อเตา รับรองเตาเขียวงาม ปิ๋งหายหมด   เยี่ยม  Grin

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #546 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:51:03 AM »

สวัสดีอ้ายบะป้าวครับ.. ไหว้

ไปตั้งไดมา..อู้หื้อฟังจิ้มเลาะครับ...

สวัสดีครับ กู้ผู้ กู้คน ไหว้

วันก่อน ๆ ไปแอ่วเซาะถ่ายฮูปมาครับ แต่ทนความหนาวบะได้  นอนอยู่ป๋างตึงคืน ตกใจหน้าซีด

หนาวแต้ว่า ดังไฟหยั่งกั๋บ เขาเผาบ่อน้ำมันคูเวตจะอั้น ขำก๊าก

เลยบ่อมีไผ๋ไปอยู่เฝ้าต้นไม้สักคน นอนเผาข้าวหลามกับลาบแมงเขี้ยวยี่หางปุ๊ กับชาเขียว   น้ำลายหก

มีหมู่เดวกั๋นเล่าหื้อฟังว่า บะเดี่ยวเขาบ่อเอาหมาไปแอ่วเหล่ากั๋นแล้ว

เพราะเวลามันเห่าแมงขึ้นเก๊าไม้  เป๋นก๋านเจ้ามันต้องขึ้นไปสิ ไปซว่ายเอา อ๋อย

บะเดี่ยว เขาเอาแมวไปแอ่วเหล่าแล้วเน้อ ฝึกมาสำหรับแมงขึ้นต้นไม้โดยเฉพาะ  เยี่ยม

เพราะปอมันสาบกลิ่นแมงขึ้นต้นไม้ต้นไหน  มักก้อจะขึ้นตวย  ขึ้นไปขบหื้อแมงตกมาเลย

เจ้ามันบะต้องขึ้น อี้หวะ     จะแต้ก่อหาปี้หนาน คิก คิก

เยียะจะได

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #547 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 09:43:10 AM »

ท่าจะแต้ละ...ลองผ่อเน้อ...... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #548 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 09:52:50 AM »

เตาดิบๆ ผมบ่กล้ากิ๋นแล้วครับ
ขอเป๋นสุกๆเน้อ  (กลั๋งปลิ๋งครับ) Grin

บะต้องกั๋วปิ๋งเน้อครับ  เอายาฆ่าหญ้า ใส่ลงไปในบ่อเตา รับรองเตาเขียวงาม ปิ๋งหายหมด   เยี่ยม  Grin

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #549 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 11:55:56 AM »

อ้าย w หน้อยครับ  ไปป่าช่วงนี้บะม่วน  มันหน้าวแต้  ตกใจหน้าซีด

ได้ก่านั่งกิ๋นน้ำต้ม ก๋ำลังเสื่อโคร่ง  ฮ้อสะปายควาย และหญ้า..........เปียก น้ำลายหก

หนาวแหมหน้อย น้ำห้วยท่าจะเป๋นธารน้ำแข็งแน่ ๆ ตกใจหน้าซีด

เยียะจะได

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #550 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 12:15:20 PM »

โฮ๊ะ....มาหนาวแต้หนาวว่า...หนาวจะอี้..ต้องใจไฟในทรวงอย่างเดียวถึงจะหายหนาว.. น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #551 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 12:25:08 PM »

โฮ๊ะ....มาหนาวแต้หนาวว่า...หนาวจะอี้..ต้องใจไฟในทรวงอย่างเดียวถึงจะหายหนาว.. น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก

ไฟราคะ  ก็ปวดแสบปวดฮ้อนเหมือนกั๋น เด้อ  อ๋อย

เยียะจะได

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #552 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 12:43:45 PM »

ไฟราคะ  ก็ปวดแสบปวดฮ้อนเหมือนกั๋น เด้อ  อ๋อย

ไฟโลกีย์ซ้ำฮ้ายครับ...อยู่บ่ได้เลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #553 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:18:07 PM »

อู้ถึงไฟ   Huh

ใบไม้แห้งหล่น กิ่งไม้แห้งหัก  หญ้าคา หญ้าตังหลายเป๋นเจื้อไฟอย่างดี 

ขอปี้ ขอน้อง จะไปจิแปม จิไฟ ใส่หญ้าเน้อครับ   ไหว้

เฮาคนหุมแอ่วห้วย หันแล้วมัยบะม่วนครับ  ขี้ฝุ่นมันฮ้อนฮูดัง  เศร้า

เยียะจะได

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #554 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:50:27 PM »

ขี้ฝุ่นมันฮ้อนฮูดังกะอึดดังไว้....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 429
  พิมพ์