เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:25:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 101 102 103 [104] 105 106 107 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 626920 ครั้ง)
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1545 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:44:01 PM »

โจกดีครับ

เป็นดีขอยเปิ่นได้ไปแอ่ว ผมเลี้ยงหลานอยู่บ้าน วันค่ำ วันค่ำ สมัยตะก่อนแอ่วแล้ว

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #1546 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:05:08 PM »

วันนี้ฝนตกครับ  แมงเม่าออก  จั๊กเข้ดอย  ท่าจะออกมากิ๋นแมง  น้ำลายหก

เอาหมาไปตวยเน้อครับ  ดมและก่อเห่า  ถ้าเข้าโก๋นก่อต้องออกแฮงหน้อย  บะดีลืมมุยละกั๋น

ถ้าไผมีแมวดี ๆ ก่อเอาไปแอ่วครับ  ถ้ามันหันจั๊กเข้ดอย  มันจะขึ้นต้นไม้ตั๋วเดียวมัน  ไปถึงขบ จั๊กเข้ดอยจะตกลงมา  เยี่ยม

เฮาสบายไปเลย   น้ำลายหก

ถ้าเป๋นหมามันเห่าบะดายขึ้นต้นไม้บะได้  เป๋นก๋านเฮาได้ขึ้นแหม

เจื่อผมเต๊อะ  Grin

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1547 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 11:56:37 PM »

วันนี้ฝนตกครับ  แมงเม่าออก  จั๊กเข้ดอย  ท่าจะออกมากิ๋นแมง  น้ำลายหก

เอาหมาไปตวยเน้อครับ  ดมและก่อเห่า  ถ้าเข้าโก๋นก่อต้องออกแฮงหน้อย  บะดีลืมมุยละกั๋น

ถ้าไผมีแมวดี ๆ ก่อเอาไปแอ่วครับ  ถ้ามันหันจั๊กเข้ดอย  มันจะขึ้นต้นไม้ตั๋วเดียวมัน  ไปถึงขบ จั๊กเข้ดอยจะตกลงมา  เยี่ยม

เฮาสบายไปเลย   น้ำลายหก

ถ้าเป๋นหมามันเห่าบะดายขึ้นต้นไม้บะได้  เป๋นก๋านเฮาได้ขึ้นแหม

เจื่อผมเต๊อะ  Grin

เหน็ดแต้ละครับ... เยี่ยม เขยลำปาง..แตงดังม้า... ตกใจ  แลบลิ้น

The best way to predict the future is to invent it.
ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #1548 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:05:39 AM »

ขอกราบลา สมช. ทุกท่าน  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ผมขอลาไปก่อนครับผมจะไปออกรบ  บะฮู้ว่าจะต้องเจออะยังผ่อง   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  สายข่าวแนวหน้ารายงานมาว่า หลุมระเบิดนักขะนาด   มีตึง TNT    C4  แล้ว ก็ K MO    ผมจะไปเตรียมตัว ถ่ายฮูปแมงปากแดงตี้ คูเมื่อง ก่อนเน้ออออออออออออออออออออ  ปี้น้อง หมู่เฮา  เดียวจะเอา ของดีมาฝาก

อาวุตประจำกาย ในการออกศึกครั้งนี้   โอลิมปุส 420+เลนส์ คิส               แคนนอน 450D  + 55 -200  แบตรฃตารี่เพียบ  พร้อมลุย         

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
ฮอก ไฟ บิน
Sr. Member

คะแนน 47

สุกไผ๋ ก่ ใจ๋มัน

« ตอบ #1549 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:46:21 AM »

อ้ายน้ำปู เอาคืนไปเลย 1 แต็ะบ   ปี๋ใหม่เมือง อยู่ ตี้ไหนตางใดนิ

บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง  บะมีสตางค์ แต่รักจริงนะจะ  อะฟิ้วๆ
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1550 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 10:18:21 AM »

อ้ายน้ำปู เอาคืนไปเลย 1 แต็ะบ   ปี๋ใหม่เมือง อยู่ ตี้ไหนตางใดนิ

หัวเราะร่าน้ำตาริน บ่ใด้เมือย ครับ นั่งเขี่ยขี้ทรายเล่นตี่ระยอง ปู้นนนนน เศร้า
รอถ้าผ่อฮูป อ้ายฮอกแดง อยู่นี่ ถ่ายมานัก นัก เน้อครับ กึดเติงหาบ้าน เศร้า เศร้า เศร้า ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1551 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:05:02 PM »

อยู่บะดาย  ลงงมป๋าทะเลดีก้า  อ้ายน้ำปู๋   น้ำลายหก

อยู่บ้านเฮายังลงงมต๋ามหนอง  น้ำฮ่อง  ก๋างต้ง บวกควาย  งมหมด  บางเตื่องมเปี๋ยใส่งูก้อมี  ตกใจ

นึกถึงงมป๋านี้ม่วนเหมือนกั๋นเน้อครับ  เฮาจ๊กฮูบางทีสุดเก๊าแขน  หูจนแนบขี้ดิน  ยังบะสุด  Huh

เปี๋ยใส่ซ้ำเป๋นปู๋โข่ง  โดนมันเอากีมหนีบมือแหม   เวลาโดนปูหนีบ ต้องฮ้องเพลง  จี่หอย  จี่หอย

เพราะปู๋มันจะไค่หัว  ว่าหอยจะโดนจี่  ปู๋จะรอดตั๋ว กำนั้นมันจะปล่อยเฮา   Grin   คิก คิก

ปล่อยมันตก ก่อนแล้วก้อยหยิ่มตังหลังมัน  กำนั้นฮ้อง  จี่ปู๋  จี่ปู๋  จี่อ้ายน้ำปู๋   คิก คิก

เยียะจะได

น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1552 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 01:41:24 PM »

อยู่บะดาย  ลงงมป๋าทะเลดีก้า  อ้ายน้ำปู๋   น้ำลายหก

อยู่บ้านเฮายังลงงมต๋ามหนอง  น้ำฮ่อง  ก๋างต้ง บวกควาย  งมหมด  บางเตื่องมเปี๋ยใส่งูก้อมี  ตกใจ

นึกถึงงมป๋านี้ม่วนเหมือนกั๋นเน้อครับ  เฮาจ๊กฮูบางทีสุดเก๊าแขน  หูจนแนบขี้ดิน  ยังบะสุด  Huh

เปี๋ยใส่ซ้ำเป๋นปู๋โข่ง  โดนมันเอากีมหนีบมือแหม   เวลาโดนปูหนีบ ต้องฮ้องเพลง  จี่หอย  จี่หอย

เพราะปู๋มันจะไค่หัว  ว่าหอยจะโดนจี่  ปู๋จะรอดตั๋ว กำนั้นมันจะปล่อยเฮา   Grin   คิก คิก

ปล่อยมันตก ก่อนแล้วก้อยหยิ่มตังหลังมัน  กำนั้นฮ้อง  จี่ปู๋  จี่ปู๋  จี่อ้ายน้ำปู๋    คิก คิก

งมบ่าได้ครับ มาแป๋งหูแนบทราย คลื่นมากำปอปิ้นคว่ำปิ้นหงาย แป๋งมือพุ้ยๆ ป๋านหมาตกน้ำนิครับ ขำก๊าก ปู๋ทะเลมันหนีบ เจ็บขนาด
แล้วมันกล้ามใหญ่ คมโตย ใด้เลือดแน่นอน ตกใจ
แล้วแห๋มอย่าง มันถือคติ " สละก้ามเพื่อชีพ " มันละก้ามติดมือใว้แล้วมันก่ไป  หัวเราะร่าน้ำตาริน ใด้แต่ก้ามปู๋ กับเลือดตั๋วเก่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1553 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:10:25 PM »

โด้ะ ปู๋เยี้ยบยาก สวกแหม หนีบนิ้วมือปอว่า  เผลอไปหนีบจ๊างหน้อยซินจัง ละก้อ   โดนชก

ป๋าน้อ  ป๋าทะเลตั๋วใหญ่ ๆ จี่กับเหล้า   น้ำลายหก   น้ำลายหก

เยียะจะได

น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1554 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:18:06 PM »

โด้ะ ปู๋เยี้ยบยาก สวกแหม หนีบนิ้วมือปอว่า  เผลอไปหนีบจ๊างหน้อยซินจัง ละก้อ   โดนชก

ป๋าน้อ  ป๋าทะเลตั๋วใหญ่ ๆ จี่กับเหล้า   น้ำลายหก   น้ำลายหก
ป๋าตั๋วใหญ่ ๆๆ:OO ตกใจ ตกใจ
http://seedang.com/stories/18465

น่ากั๋วกว่าปู๋แหมครับ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
(มันดึงฮูปกั๋นจะไดนิ บ่ฮู้จะขึ้นก่หนา)
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1555 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 01:38:34 PM »

ถ้าผ่อป๋า        ป๋าขา   หลงรัก   คิก คิก

เยียะจะได

น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1556 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:27:08 PM »

ถ้าผ่อป๋า        ป๋าขา   หลงรัก   คิก คิก

มันบ่ามาคร้าบบบ
ป๋า   ขา...............เป๋       

เฮ้อ! ไปปู้นนนน
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1557 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:42:44 PM »

เอ่อนั้นเต๊อะ   คิก คิก

วันผะยาวันปี๋นี้จะไปเซาะขอกาถาไผดีหา  หายกั๋นหมด  อ้ายน้ำปู๋ปอมีก่อ 

ไค่ได้กาถา  ห้ามฝน  แป๋งฝนนะ  หยุดฝนนะครับ  ไปแอ่วป่าวันไหน เอามันเป่งๆ   Grin

นี่ไปมะไดฮำฝนตลอด  ขนาดไปเดือนมีนา  เมษา ยังปอบะได้นอน   เศร้า

เยียะจะได

Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1558 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:55:22 PM »

เยียะจะได

น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #1559 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 07:55:57 PM »

กั๋นฝนบ่ามีคร้าบบ  มีก่าจ้อง คิก คิก
ขอฝน  กาถา ที่เกยใจ้ เป๋นกาถาจื่ออะหยังบ่ฮู้ ผมฮ้อง กาถายัน ตกใจ
มันจะขึ้นประมาณว่าจะนี่ครับ "สุภูโต จะมหาเถโร มหากาโย มะโหทะโร "
ตอนนั้นมันหน้านี่ล่ะ ฮ้อนขนาด ผมก่า นะโน 3 จบ แล้วก่ลองผ่อ ฟลุ๊คกาว่าใดฮุ้ เป๋นฟ้าเป๋นฝนเลยครับ ตกใจหน้าซีด
ซักกำเหมือนมีอะหยัง มาตั่งอย่าแฮง จ๋นผมต๊กไปปู๊นนนน โดนชก
ผมลุกมา กั๊ดก่อกั๊ด แต่ใด้ยินเสียงแว่วๆ " บ่าผีต๋ายนี่ นั่งก้างฮิมน้ำ ฮ้อน แมงจะใด้มากิ๋นน้ำ ฮ้องฝนมาแล้วจะนั่งกั๋นจะใด บ่าใด้เอาหยังมากั๋นฝนซักอย่าง
กำหน้าฮาตึงบ่าปามันมาแหม  กั๊บบ้าน กั๊บบ้าน " เศร้า
แล้วอ้ายบ่าวผมก่อ เก็บของแล้วไต่ก้างลงมา บ่าเหลียวมาฮ้องซักกำ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หลังจากนั้น ผมก่อ บ่ก้าใจ้ เต้าลืมไปเหีย กาถาบ่ดีครับ ท่องแล้วโดน ไหว้ติ๋น ไหว้ยัน  บู่

หน้า: 1 ... 101 102 103 [104] 105 106 107 ... 429
  พิมพ์