เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:34:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 156 157 158 [159] 160 161 162 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 629107 ครั้ง)
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #2370 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:58:31 PM »

เป็นแต้เป็นว่า ถึงกับขายบัตรเลยนิลุงบะป้าว ผมไปตวยคนครับ ขอซื้อบัตรละอ่อนเน่อครับ ผมอายุ ๑๘ บ่อดายครับ

แต่ว่าแต้ว่าดีไค้ไปแอ่วสวนลุงบะป้าวครับ แต่เมียสวกนีก่ายะจะใดดีนิ จะไปไหน่ก่อบ่าหื้อไป
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #2371 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:14:52 PM »

เป็นแต้เป็นว่า ถึงกับขายบัตรเลยนิลุงบะป้าว ผมไปตวยคนครับ ขอซื้อบัตรละอ่อนเน่อครับ ผมอายุ ๑๘ บ่อดายครับ

แต่ว่าแต้ว่าดีไค้ไปแอ่วสวนลุงบะป้าวครับ แต่เมียสวกนีก่ายะจะใดดีนิ จะไปไหน่ก่อบ่าหื้อไป

เมียสวกบะต้องกั๋วครับ    ผมแต้บะมีประสบก๋าน  เขาเล่าหื้อฟัง

นอนมะคืน ตีสองตี๋สาม  แกล้งกั้งผีกุ๋ม  ถีบ  แบบบะฮู้ตั๋ว แล้วแกล้งอู้คนเดียวว่า  ยอมแล้ว ๆ  จะไปหลบแล้ว  3 วันก้อได้  เยียะเสร็จแกล้งบะฮู้ตั๋ว สูมามัน   ไหว้

คืนต่อไปเยียะแหม  ติดกั๋นสามคืน  (ถ้าบะต๋ายเหิ่ยก่อน)

หลังจากนั้นขี้แต่งไปถามพระว่าเกิดหยังขึ้น  แล้วบอกเมียว่า  ต้องไปหลีกเคราะห์  ห้ามโทรหา ห้ามถามหา

จะไปหลบผี  สาม สี่วัน    กำนั้น   น้ำลายหก    น้ำลายหก   น้ำลายหก

เจื้อผมเต้อะ

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2372 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:21:03 PM »

ตกลงว่าโอ   เยี่ยม

แต่บะดีหื้อลุงจุ่นฮู้เน้อครับ

ก้อยๆ หย่องๆ ไป  กำคน  ๆ

ไปแก๋งปี๋ใส่จั๊กค่าน   แก๋งหน่อสว่ายใส่ป๋าทูเก็ม    แบร่

พร้อมเน้อ  ๆ   บัตรละ สองปัน  ได้เหล้าต้มคนขวด

ข้าวสารคนลิตร  ป๋าทู 2 ตั๋ว

บัตรต้องจอง  บะมีขายหน้างาน

งานนี้จะเอาปอซื้อ อี่เดี่ยวแหมสักบอก    น้ำลายหก    น้ำลายหก

เปิ้นว่าล่ะอ่อนอายุบ่เกิน 12 ปี สูงบ่ถึง 120 ซม. ไปฟรีพร้อมผู้ปกครอง ผมไปกับอ้ายงาจ้างผู้ปกครองเน้อ ผมอายุกับความสูงบ่ถึงครับ Grin

แต่สิทธิทุกอย่างเอาหมด Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2373 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:31:57 PM »

จอง 1 บัตรครับ...ลุงบะป้าวออกก่าบัตรหื้อก่อนเน้อครับ...นั่งรถไฟสวนกั๋นจะคืนหื้อ.... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #2374 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 06:57:48 PM »

เมียสวกบะต้องกั๋วครับ    ผมแต้บะมีประสบก๋าน  เขาเล่าหื้อฟัง

นอนมะคืน ตีสองตี๋สาม  แกล้งกั้งผีกุ๋ม  ถีบ  แบบบะฮู้ตั๋ว แล้วแกล้งอู้คนเดียวว่า  ยอมแล้ว ๆ  จะไปหลบแล้ว  3 วันก้อได้  เยียะเสร็จแกล้งบะฮู้ตั๋ว สูมามัน   ไหว้

คืนต่อไปเยียะแหม  ติดกั๋นสามคืน  (ถ้าบะต๋ายเหิ่ยก่อน)

หลังจากนั้นขี้แต่งไปถามพระว่าเกิดหยังขึ้น  แล้วบอกเมียว่า  ต้องไปหลีกเคราะห์  ห้ามโทรหา ห้ามถามหา

จะไปหลบผี  สาม สี่วัน    กำนั้น   น้ำลายหก    น้ำลายหก   น้ำลายหก

เจื้อผมเต้อะ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก สูตรนี่ ผมว่าสองวันเต่าอั้นละครับ ...............ข้าวต้ม......... หัวเราะร่าน้ำตาริน
หันว่าอ้ายยูเกยใจ้ คิก คิก ฮิมต๋าย คิก คิก
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2375 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 09:58:47 PM »

ผ่อท่าจะบะได้ทุนคืนแน่ ๆ

หันแววแต่ละคนแล้ว

สะปายดาบมาเป๋นหมู่    ตกใจ    ตกใจ

เยียะจะได

BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2376 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 07:43:58 AM »

ลุงบะป้าวเป๋นเจ้าภาพก่อเซี่ยงนักน้อย ธรรมดาครับ สรุปลุงบะป้าวเจ้าของป๋างโอแล้ว ต่อไปหาวันเวลา Grin
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #2377 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:57:48 AM »

ครับ ป๋ายฝน ต้นหน๋าว กำลังเหมาะ  Cheesy
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #2378 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 09:36:00 AM »

เข้ามาฟังข่าวภาคเจ้าวันเสาร์ ..   Shocked

SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #2379 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 10:09:08 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้
ช่วงนี้ป๋างใหนมีหน่วยไม้อะหยั๋งออกพ่องนิ..พอดีไปกุงเต็บมาเจ้าหมู่ฝากฟิล์มมาฮื้อถ่ายฮูปแมงส่งไปฮื้อผ่ออี้ว๊ะ.. Grin

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #2380 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 10:25:08 AM »

ช่วงนี้ป๋างใหนมีหน่วยไม้อะหยั๋งออกพ่องนิ..พอดีไปกุงเต็บมาเจ้าหมู่ฝากฟิล์มมาฮื้อถ่ายฮูปแมงส่งไปฮื้อผ่ออี้ว๊ะ.. Grin

ช่วงนี้ บะแฟน กำลังจะเริ่มสุกครับ  Grin
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #2381 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 01:44:42 PM »

ช่วงนี้ บะแฟน กำลังจะเริ่มสุกครับ  Grin

ไหว้ ขอบคุณครับอ้าย สเตฟาน  แมงตั๋วแดงๆชอบกิ๋นแม่นก่   น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก  ป๊ะ ป๊ะ หมู่เฮากั๊บเข้าแอ่วป่า เชิง อนุรักษ์  แอ่วเวียงนั๊กบ๊ะไค่ดีแอ่วห้างป๊ะคนนั๊กคนหล๋ายดีบ่ดีติ๊ดหวั๊ดสองปันเก้า  แอ่วเซ๊าะหาแมงปากแดงก๊ะซ้ำเอาผ้ามาปิ๊ดปากปิ๊ดฮูดังเสียอารมหม๊ด   แม่นก่อ้ายบ๊ะป้าวน้ำหอม  Grin  Grin  Grin     เข้าแอ่วป่าเจิงอนุรักษ์ดีกว่า อาอาศก่เย็นซ็ดชื่น หวั๊ดก่บ่ามี ป๊ะ ป๊ะ ป๊ะ เก็บของเข้าป่า...อย่าลืมยากั๋นยุงไปนั๊กๆเน้อมันมาทีเป็นก๋องทัพ เหล้าบ่ต้องเอาไป สุมยากั๋นยุงนักๆเดียวตึงเมา.. หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2009, 01:51:19 PM โดย ส.จ. » บันทึกการเข้า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #2382 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 01:46:43 PM »

แวะมาแอ่วครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2383 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:38:51 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับอ้าย สเตฟาน  แมงตั๋วแดงๆชอบกิ๋นแม่นก่   น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก  ป๊ะ ป๊ะ หมู่เฮากั๊บเข้าแอ่วป่า เชิง อนุรักษ์  แอ่วเวียงนั๊กบ๊ะไค่ดีแอ่วห้างป๊ะคนนั๊กคนหล๋ายดีบ่ดีติ๊ดหวั๊ดสองปันเก้า  แอ่วเซ๊าะหาแมงปากแดงก๊ะซ้ำเอาผ้ามาปิ๊ดปากปิ๊ดฮูดังเสียอารมหม๊ด   แม่นก่อ้ายบ๊ะป้าวน้ำหอม  Grin  Grin  Grin     เข้าแอ่วป่าเจิงอนุรักษ์ดีกว่า อาอาศก่เย็นซ็ดชื่น หวั๊ดก่บ่ามี ป๊ะ ป๊ะ ป๊ะ เก็บของเข้าป่า...อย่าลืมยากั๋นยุงไปนั๊กๆเน้อมันมาทีเป็นก๋องทัพ เหล้าบ่ต้องเอาไป สุมยากั๋นยุงนักๆเดียวตึงเมา.. หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ้อ บะแฟน   มะตอนกิ๋นกับน้ำปู๋

มะแลงแก้มเหล้าขาว    น้ำลายหก

มะคืนกิ๋นบะได้  ได้แต่นั้งเก้าเฝ้าอี้    เศร้า

ยุงบะต้องกั๋วครับ  ผมก๋างมุ้งเขียว  สบาย   Grin

มุ้งเขียว เวลาซักบะดีเอาผงซักผ้าหอมๆ ซักเน้อ  หื้อเอาใบไม้มาบุบ แล้วแช่มุ้งไว้ ตากหื้อแห้ง

หาชัยภูมิ  ต๋าฝั่ง  ก๋างมุ้งเขียวติดดิน ปอนั่งได้  ปู๋ผ้ายาง แล้วไปปั้ดโข่ไม้ไกล๋ ๆมาปกคลุมมุ้งไว้

ปื๋นวางข้างๆ ไฟวางข้างๆ  คว่ำหัวไฟลงดิน  พร้อมแล้ว นอนลง  แล้วหลับ

ตื่นมาต๋อนขวาย ๆ สบาย

บะหัน บะได้หยังสักอย่าง  สบาย   Grin

เยียะจะได

น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #2384 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 12:48:08 AM »

วันนี่ ...เอ โดนชก กาว่าตะวา  ฮ้อนขนาด เปี๋ยเบ็ดปั้นลำไปนั่งตีหัวป๋า ตี่ ฮิมหนองใหญ่ ตั้งก่าเจ้า ....ใด้ป๋านิลมาเฮี๋ย 2 ตั๋ว บู่ กำลังเคลิ้มๆ จะหลับแหล่ บ่หลับแหล่
เสีบงหยังฮุ้ ดังแสกๆ ตางหลัง เหลียวไปผ่อ .....ง.ง. งู ครับ งู ตกใจ   งูหยังบ่าฮู้  ใหญ่ ยาว  ผ่อท่างูก่อตกใจ๋เหมือนกั๋น งูหว้ายหลังแอ่นแน่วๆ
ผมก่อล่นละเกิบไปแหมตาง ตกใจ  ไปยืนหอบอยู่อย่างไก๋ล  ซักกำมายื้อๆผ่อ   เฮ่อ...งูไปละ  อ๋อย เก็บของปิ๊กบ้านเลยครับ ขนคิงปอลุก
มาถึงบ้าน ซักกำ เจ้าหมู่ ตี่ไปจ่อมเบ็ดตวยกั๋นตวยมา  บอกว่าผมขวัญหายหว่ะ โดนชก  ต้องฮ้องขวัญ  ก่าฮ้องขวัญ เบียร์ 6 ขวดหว่ะ บู่
ผมก่อ เออ...เออ.. มันก่อนั่งท่องอะหยังบ่าฮู้ ซักกำก่อบอกว่า เสร็จแล้ว เปิดเบียร์เลยผมหว่ะ แล้วก่อเป๋นอย่างอี้..... ตกใจหน้าซีด(เปี๋ยจากกระสอบมันมา)

ผมเลยเอาไปเลี้ยง....

(เจ้าหมู่) ตี่บ้าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2009, 12:57:18 AM โดย น้ำปู » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 156 157 158 [159] 160 161 162 ... 429
  พิมพ์