เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:26:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 244 245 246 [247] 248 249 250 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 628189 ครั้ง)
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #3690 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:22:08 AM »

ผมพูดได้แต่แปลไม่เป็น เดี๋ยวรอลุงข่างมาแปลล่ะกัน ยิ้มีเลศนัย

คำว่าสะหลิดนักผมไม่ได้ว่าคุณนาเน้อ ผมว่าให้ลุงข่าง Grin
Na FreedomLife
Promise is debt. : สัญญาคือหนี้ที่ต้องชำระ
Hero Member

คะแนน 755

ความพอดี อยู่ที่ความพอใจ

« ตอบ #3691 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:27:34 AM »

ผมพูดได้แต่แปลไม่เป็น เดี๋ยวรอลุงข่างมาแปลล่ะกัน ยิ้มีเลศนัย

คำว่าสะหลิดนักผมไม่ได้ว่าคุณนาเน้อ ผมว่าให้ลุงข่าง Grin

จ้า Cheesy

ไหว้ สวัสดีตอนเช้าค่ะ Cheesy

น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #3692 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:31:07 AM »

แปลว่า ที่กระทู้"ป๋าง ของคนหัวใจสะหลิดนัก" มีเพื่อนใหม่ๆ หลายคน อยากรู้จักด้วยน่ะครับ Grin Grin Grin "สะหลิดนัก" จะแปลว่ากระชุ่มกระชวย ก็ใด้นะครับ Grin Grin
Promise is debt. : สัญญาคือหนี้ที่ต้องชำระ
Hero Member

คะแนน 755

« ตอบ #3693 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:38:05 AM »

แปลว่า ที่กระทู้"ป๋าง ของคนหัวใจสะหลิดนัก" มีเพื่อนใหม่ๆ หลายคน อยากรู้จักด้วยน่ะครับ Grin Grin Grin "สะหลิดนัก" จะแปลว่ากระชุ่มกระชวย ก็ใด้นะครับ Grin Grin

Cheesy Grin

ครูนูญ มาราธอน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

เด็กๆเรียกป๋านูน

« ตอบ #3694 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:28:19 AM »

เอ....ผ่อไปผ่อมานี้ ถ้าจะบ่ได้เข้าไปดอยหล่ะ เซาะงูตั๋มนี้มากิ๋นดีกว่า ถ้าจะหลายผ่อง  คิก คิก

จะดีกว่าไหมถ้าราจะมีคนใหม่ได้โดยที่เราไม่ทิ้งคนเก่า
Hero Member

คะแนน 755

« ตอบ #3695 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:32:25 AM »

เพลงน้ำพริกหนุ่มแคปหมู

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #3696 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:35:19 AM »

ตัวอย่าง....อ้ายปู๋ลมหันสาวๆแล้วสะหลิดนัก  =   พี่ปูลมเห็นสาวๆแล้วระริกระรี้

แปลแบบนี้ก็ได่เด้อครับน้องนา...... คิก คิก  คิก คิก

The best way to predict the future is to invent it.
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3697 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:45:08 AM »

อันนี้ป๋างหุมป่าเน้อลุงข่าง ไปป๋างสะหลิดนักดีกว่าก้า Grin คิก คิก
     "น้องขาง 3 in 1" หย่ะ    งอน

เอ....ผ่อไปผ่อมานี้ ถ้าจะบ่ได้เข้าไปดอยหล่ะ เซาะงูตั๋มนี้มากิ๋นดีกว่า ถ้าจะหลายผ่อง  คิก คิก
     ติดต่อเสือยูพญาเหยี่ยนครับ  เปิ้นมีหลายตั๋วอยู่    คิก คิก
                                           ของน้องขางมีก่า"ขี้คุ"

สวัสดีจ้า......พูสาวบ้านได๋น้อนิ......หาแฟนเป็นคนเหนือตั้วนางจั่งสิได่เค่าใจง่ายๆ..... Grin
ปล..ผมยังโสดเด้อครับ..... คิก คิก
     หวาย.................หวาย  แล้วเปิ้นเหลาะตั๋ว   งอน

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3698 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:53:43 AM »

เริ่มเรียนเลยนะครับ    > "เปิ้นชอบตั๋ว" แปลเป็นไทยว่า >"ฉันชอบเธอ" แล้วอิสานพูดว่า >........................
 Grin
     ภาษาอิสาน > ข่อยมักเจ่า > ภาษาใต้....... Huh  Cheesy
[/quote]
     สวัสดีครับคุณพิราบขาว  มาเรียนภาษากันต่อเลยมั๊ยครับ.................  Grin

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #3699 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 05:11:06 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ แวะเข้ามาอ่าน แต่ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ Cheesy

สวัสดีเช่นกันครับ  นานาน มีผู้สาวเข้านมาแอ่วบ้านเฮา มาบ่อยๆนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แวะเข้ามาดูภาษาเพื่อนบ้านค่ะ Cheesy

Cheesy ยินดีค่ะ Grin
    เริ่มเรียนเลยนะครับ    > "เปิ้นชอบตั๋ว" แปลเป็นไทยว่า >"ฉันชอบเธอ" แล้วอิสานพูดว่า >........................
 Grin

ภาษาอิสาน > ข่อยมักเจ่า > ภาษาใต้....... Huh  Cheesy

หืย  เปิ้นจะเอาเฮาลาบ  กาว่าต้มยำนิ    ตกใจ

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #3700 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:54:50 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ แวะเข้ามาอ่าน แต่ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ Cheesy

สวัสดีเช่นกันครับ  นานาน มีผู้สาวเข้านมาแอ่วบ้านเฮา มาบ่อยๆนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

แวะเข้ามาดูภาษาเพื่อนบ้านค่ะ Cheesy

Cheesy ยินดีค่ะ Grin
 Grin

หืย  เปิ้นจะเอาเฮาลาบ  กาว่าต้มยำนิ    ตกใจ

ผ่อเครื่องแล้ว ผมว่าออกไปตางแก๋งแคปู้นนา  ตกใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3701 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:09:11 PM »

[/quote]

ผ่อเครื่องแล้ว ผมว่าออกไปตางแก๋งแคปู้นนา  ตกใจ
[/quote]
     บ่ใจ่เหลาะลุงตึ้ง 2  ผมกับน้องพิราบขาวตกลงว่าจะยะ"ขนมจีบ"กั๋น...................... Grin
 คิก คิก

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3702 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 07:32:02 AM »

ผมได้ไปเติบโตที่เมืองลำปาง   ใช้ชีวิตเป็นลูกแม่วังอยู่นานหลายปี   พอได้เข้ามาสู่โลกจอสี่เหลี่ยมเลยถือวิสาสะใช้เป็นชื่อตัวเอง   คุณพิราบขาวล่ะครับอยู่ที่ใหนครับ  Smiley

คือว่า อ้าย เขรางค์ เปิ้ลมีอาชีพ ฮับแตงมวยตู้ ฮับแตงบอล หน่ะครับ  คิก คิก
Hero Member

คะแนน 755

« ตอบ #3703 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 09:50:19 AM »

ค่ะ Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3704 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 10:08:40 AM »

คือว่า อ้าย เขรางค์ เปิ้ลมีอาชีพ ฮับแตงมวยตู้ ฮับแตงบอล หน่ะครับ  คิก คิก
      ตกใจ หื๋ย.........................."บ่เต้าปู๋ปล๋า" บ่ะหย่ะ  งอน
 คิก คิก

ค่ะ Grin Grin
       กู๊ดมอนิ่ง.................................. Grin
(วันนี้ลืมกิ๋นเข้านึ่ง  ยอกกาแฟกับขนมปังเข้าไป)

หน้า: 1 ... 244 245 246 [247] 248 249 250 ... 429
  พิมพ์