เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:22:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับจ้าง...ฆ่า  (อ่าน 8880 ครั้ง)
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:56:06 AM »

Smiley รายการ "ถอดรหัส" ทาง Itv วันพุธที่ 1 กย. เสนอเรื่อง "รับจ้าง...ฆ่า"  Huh
มีตัวอย่างออกมาว่า มีผู้หญิงคนนึงอยู่ในร้านขายของชำ มีผู้ชายเข้ามาในร้าน อยู่ๆ ผู้ชายคนนั้นก็ควักเอาปืนออกมาไม่พูดพร่ำทำเพลงยิงเข้าไปที่ผู้หญิงคนนั้นในระยะเผาขนทันที1นัดแต่เคราะห์ดีของเหยื่อ ปืนของคนร้ายกลับขัดลำยิงต่อไปไม่ได้ ขณะนั้นเองผู้หญิงคนนั้นนึกขึ้นได้ว่ามีปืนอยู่ใต้โต๊ะ จึงหยิบปืนออกมาเล็งไปที่คนร้ายทันที...         
                                   เหตุการณ์ต่อไปจะเป็นอย่างไร ไปลุ้นต่อกันคืนนี้ครับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:41:30 AM »

ครับ เหมือนรายการเรื่องจริงผ่านจอ ที่เจ้าของร้านทองชักปืนยิงสู้ ขณะที่ปืนของคนร้าย ขัดลำ

ถ้าปืนไม่ขัดลำผลคงเป็นแบบรายอื่นๆ คือ ตาย ครับผม แย่มากๆ Sad Embarrassed Embarrassed

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 11:28:13 AM »

Shocked Shocked ตกใจหมดเลยครับตอนแรกชื่อกระทู้......คืนนี้ต้องดูซะหน่อย
มีปีนแล้วไม่น่าพลาด....ไม่ใช่แช่งให้ใครต้องตายนะครับ.....
เกิดจากกระสุนหรือความบกพร่องของปืน Huh Huh
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:48:27 PM »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะดูครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:54:03 PM »

ไม่แน่ใจว่าเป็นภาพเดียวกันกับที่เคยเห็นเปล่า เห็นในภาพข่าว ดูสยอง Shocked ถ้าเกิดเหตุการณ์กับเราจริงๆเหมือนอย่างในข่าวจะทำกันอย่างไร Undecided

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:56:34 PM »

อ้อ...ที่แน่ๆอันดับแรกเลยนะ ไม่สร้างศัตรูดีที่สุด :Smiley

ไปดีกว่า...กลัว

แว๊บ...แว๊บ...แว๊บ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:02:51 PM »

ระยะประชิดขนาดนี้ก็คงยิงใส่กันแบบหมดแมกเมื่อไหร่ไม่รู้ตัวน่ะซีคุณ โอ แถมคงถูกอย่างมากแค่ 20-30% คงตื่นเต้นน่าดู ตำรานายแมสสาด อายูบ บอกว่าแค่ครึ่งหนึ่งของตำรวจเมกันที่ยิงต่อสู้มารู้ตัวว่ายิงปืนออกไปก็นัด :Smiley

ตำรวจออสเตรเลียเคยบอกผมว่าแกโดนคนร้ายขับมอเตอร์ไซด์พุ่งเข้าชน เลยเบี่ยงตัวหลบและชักกล๊อก 17 ยิงไม่โดนคนขับมอเตอร์ไซด์ที่เฉียดผ่านแค่เมตรเดียวครับ แกว่าขืนโดนเข้าจริงละโดนสอบแย่แน่ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PPP
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:22:48 PM »

รายการนี้เริ่มกี่โมงครับ จะได้รอดู
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:26:17 PM »

แหมพูดยากจริง ถ้าตำรวจเจอคนร้ายพุ่งชนแล้วไม่ให้ชักปืนยิง แล้วจะให้ทำอย่างไร

จะให้ซื้อน้ำเลี้ยงคนร้ายไหมเผื่อมันเหนื่อ หรืออออ Huh Huh Huh

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:48:08 PM »

สมัยนี้บางชาติคุ้มครองสิทธิประชาชนได้ดีแล้วกลับเลยเถิดไปคุ้มครองสิทธิโจรจนเกินจำเป็นไปหน่อยครับ โดยลืมไปว่าสิทธิโจรที่เกินจำเป็นไปคือการลิดรอนสิทธิประชาชนพลเมืองดี อย่างที่คนไทยหลายคนคิดกันว่าถ้าโจรไม่มีปืนเถื่อน (ซึ่งเป็นไปไม่ได้) ประชาชนก็ไม่จำเป็นต้องมีปืนเพื่อป้องกันตัว คือยังไงก็ขอตัดสิทธิประชาชนไม่ให้มีเครื่องมือมากกว่าโจร Tongue

ต่างชาติที่เด่นๆ ก็ฝรั่งสายอังกฤษและพวก ไม่กี่ปีมานี้คุณยายคนนึงอายุ 80 กว่าแล้วอยู่บ้านคนเดียวแกคงกลัวโจรมาปล้นเลยป้องกันตัวด้วยการเอาลวดหนามมาขึงที่ขอบรั้วบ้าน ศาลอังกฤษท่านกลับสั่งให้คุณยายเอาออกเพราะห่วงว่าจะเป็นอันตรายกับประชาชน แหม่ ประชาชนที่จะมาปีนรั้วบ้านคุณยายนั่นน่ะมันน่าห่วงแค่ไหนกันเชียว Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2004, 02:58:33 PM โดย Law Enforcement » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 02:15:08 PM »

อเมริกา

โจรโดนตำรวจไล่จับ วิ่งอยู่หกล้ม โดนจับใช่แต่กลับฟ้องกรมตำรวจว่า ใช้กำลังเกินกว่าเหตุทำให้โจรต้องวิ่งหนีและเกิดอุบัติเหตุ

ฟ้องแล้วชนะด้วย อะไรมันจะบ้าฟ้องร้องกันขนาดนี้ไอ้กัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:01:47 PM »

อเมริกา

โจรโดนตำรวจไล่จับ วิ่งอยู่หกล้ม โดนจับใช่แต่กลับฟ้องกรมตำรวจว่า ใช้กำลังเกินกว่าเหตุทำให้โจรต้องวิ่งหนีและเกิดอุบัติเหตุ

ฟ้องแล้วชนะด้วย อะไรมันจะบ้าฟ้องร้องกันขนาดนี้ไอ้กัน

ฟ้องชนะด้วย Shocked Huh Undecided

I am dying... -*-

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:09:24 PM »

อเมริกา

ก๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ    เฮ้อ นี่หละคนทำหน้าที่ก็ลำบากใจจริง ๆ   อย่างนี้พอตำรวจเห็นโจรกำลังจะวิ่งหนี ก็ยกมือไห้วโจรว่าอย่าวิ่งหนีเลยครับ(มันคงจะอยู่ให้เราจับหรอกเนาะ)  เดี๋ยวหกล้มเจ็บตัวเปล่า ๆ ฮ่า ๆๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:21:48 PM »

อเมริกา

ในเมืองไทยก็มีออกจะบ่อยครับ ตร.จับได้พวกตอบทันที "ผมลูกคนโน้น หลานคนนี้"ตร.ดีๆที่ยังเหลืออยู่ คงเสียความมั่นใจแย่ Tongue
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:22:18 PM »

ขอบคุณมากนะครับ จะรอดูครับ
 Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์