เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:29:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจความพึงพอใจของคนใช้ Steyr MA9 (M9-A1) และร่วมกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์  (อ่าน 38270 ครั้ง)
onekub
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:32:46 PM »

เลือกสไตเออร์เพราะไม่มีให้เลือก แต่พอเลือกแล้วถ้าถ้าไม่ได้เลือกเสียใจแย่เลย
ตอนแรกๆก็ดูไม่สวย พออยู่กินด้วยกันแล้ว สวยขาดบาดใจ ดูตรงใหน ก็สวยไปหมด
ขนาดของผมมีแต่ M9 น่ะ เพราะไม่รู้ว่า A1 ไปเที่ยวใหนจึงไม่ได้ตอกมา 555
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 02:26:50 PM »

ผลสำรวจความพึงพอใจ ณ วันที่ 11/9/08 เวลา 14.33 น.
มีผู้ใช้                         10 ราย
พึงพอใจ                       9 ราย
แสดงความเห็น             1 ราย

แต่ให้ข้อสังเกต ดังนี้
1.กินจุ เจ้าของอาจจนโดยไม่รู้ตัว
2.ของแต่งหายาก
   (แต่สามารถใช้ของ Glock ได้ ความเห็นส่วนตัว)

ขอขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น ให้ +1 นะครับ

สำหรับท่านอื่นที่ยังไม่แสดงความเห็นยังแสดงความเห็นได้อีกครับ จะได้เป็นประโยชน์กับผู้ที่ยังไม่ตัดสินใจครับ

10 รายแล้วครับ
แสดงความเห็นกันมาอีกนะครับ Cheesy Cheesy Shocked Shocked เยี่ยม เยี่ยม

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 11:05:33 AM »

ผลสำรวจความพึงพอใจ ณ วันที่ 11/9/08 เวลา 14.33 น.
มีผู้ใช้                         10 ราย
พึงพอใจ                       9 ราย
แสดงความเห็น             1 ราย

แต่ให้ข้อสังเกต ดังนี้
1.กินจุ เจ้าของอาจจนโดยไม่รู้ตัว
2.ของแต่งหายาก
   (แต่สามารถใช้ของ Glock ได้ ความเห็นส่วนตัว)

ขอขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น ให้ +1 นะครับ

สำหรับท่านอื่นที่ยังไม่แสดงความเห็นยังแสดงความเห็นได้อีกครับ จะได้เป็นประโยชน์กับผู้ที่ยังไม่ตัดสินใจครับ

10 รายแล้วครับ
แสดงความเห็นกันมาอีกนะครับ Cheesy Cheesy Shocked Shocked เยี่ยม เยี่ยม

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
army48
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 02:18:01 PM »

Grinเห็นตอนแรกก็ชอบอกชอบใจเจ้าเออร์ซะแล้วครับ หลงรัก ก็เลยรับมาดูแลซะเลย ยิงดีมากๆไม่เคยติดขัดซักนัด Shocked ลูกซ้อมลูกจริงเคี้ยวได้หมดจริงๆ ครับพี่ๆ Grin
bunnavit รักในหลวงยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 09:53:51 PM »

ผมยิงลูกจริงของไทยอาร์ม นัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้างเป็นเพราะอะไรครับ อีกอย่างหนึ่งเวลาใส่แม็กกาซีนเปล่าแล้วดึงคันสไลด์ สไลด์ต้องค้างใช่หรือเปล่าครับ ของผมไม่ค้างอีกเช่นเคย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 12:49:00 AM »

ขอดูรูปหน่อยครับ
1.ลองดูลิ้นแม็กว่าขึ้นมาดันคันค้างสไลด์หรือเปล่าครับ
2.คันค้างสไลด์

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Man288
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 08:15:33 AM »

จากการทดลองยิงของเพื่อนในนัดสุดท้ายก็มีอาการคล้ายกันของคุณ Bunnavlt ให้ลองถอดแม็กข้างในทำความสะอาดข้างในหรืออาจเกิดจากเวลายิงนิ้วไปโดนคันค้างสไลด์ครับ
chakrit72
จงรู้จักให้ รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ และรู้จักเกรงใจ แล้วชีวิตจะมีสุข
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 09:28:55 AM »

เป็นปืนที่ประทับใจอีกกระบอกหนึ่ง  เคยใช้ กล็อก  26 มันเล็กไป  ไม่เต็มไม้เต็มมือ  เปิดบริสุทธิ์แล้ว ลูกอะไรเคี้ยว ขำก๊ากได้หมด

"Forgive your enemies, but never forget their names."
- - J.F.Kennedy - -
จงยกโทษให้แก่ศัตรูของคุณ แต่อย่าลืมชื่อของพวกเขาเป็นอันขาด
ญี่ปุ่นกำลังผลิตเพื่อการส่งออก
army48
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 01:51:46 PM »

ผมยิงลูกจริงของไทยอาร์ม นัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้างเป็นเพราะอะไรครับ อีกอย่างหนึ่งเวลาใส่แม็กกาซีนเปล่าแล้วดึงคันสไลด์ สไลด์ต้องค้างใช่หรือเปล่าครับ ของผมไม่ค้างอีกเช่นเคย
ปกติแล้วสไลด์ค้างเมื่อยิงกระสุนนัดสุดท้ายครับ  และเมื่อใส่แม็กเปล่าดึงสไลด์ สไลด์ก็จะค้างเช่นกันครับ ยังไงลองเรียนถามท่านผู้การสุพินธ์ดูครับ ท่านน่าจะมีคำแนะนำที่ดีครับ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 02:55:54 PM »

::002::1 ครับยังไม่เคยยิ่งครับแต่ไปดูตัวจริงที่สน.อส.มาแล้วชอบครับ ดูล้ำสมัยดีข้อมูลทางเทคนิคก็ดีสู้กับยี่ห้ออื่นได้สบาย เยี่ยม

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
bunnavit รักในหลวงยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 08:27:16 AM »

ขอบคุณความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกครับ ผมจะกลับไปทำตามคำแนะนำดูครับ อย่างไรเสียขอความคิดเห็นของผู้การสุพินธ์ฯ อีกซักหนึ่งความคิดเห็นครับ
James482
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 09:17:33 AM »

ชอบครับเพราะใช้อยู่  Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 09:18:28 AM »

เป็นกับกระสุนทุกแบบหรือเปล่า
เป็นกับซองกระสุนทุกอันหรือเปล่า
deco2520
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 10:55:32 AM »

อาการที่สไลด์ไม่ค้างนั้น เนื่องจาก  กระสุนเก่าเก็บอ่อนประสิทธิภาพหรือเปล่าครับ  สไลด์ถอยหลังไม่สุดนะ      หรือไม่ก็ลิ้นป้อนกระสุนขึ้นไม่สุดเพราะมีเศษฝุนเข้าไปขวาง ลองล้างแม็กดูแล้วไปยิงใหม่    หรือคุณอาจจะบรรจุกระสุนเต็มแม็กไว้นานไม่ปล่อยให้สปริงคืนรูป(แต่ปัญหานี้ไม่น่าเกิดเพราะปืนใหม่)
ปล.ปัญหาที่ว่ามา ไอ้หนูผมไม่เกิดนะ  มีแต่ไม่มีตั้งค์พามันลงสนามมากกว่า   ว่าแล้วอิจฉาท่านผู้การสุพินท์จังเลยครับ   ได้ทดสอบปืนบ่อย  น่าสนุก  ขอสมัครเป็นพนักงานส่งเอกสารก็เอานะครับ เพื่อได้ขอดูการทดสอบก็อเครับ   แถมบางฉบับ มีนางแบบสวยเยอะ   อิจฉาครับ  55555 หลงรัก
toonac
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:35:27 AM »

พอใจครับ ไม่ทราบว่าตัวปิดท้ายด้ามมีขายที่ไหนครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์