เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:36:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจความพึงพอใจของคนใช้ Steyr MA9 (M9-A1) และร่วมกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์  (อ่าน 38331 ครั้ง)
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:08:29 AM »

หลงรักหลังจากไปตัดสดมา เมื่อกลางเดือน เสาร์นี้ได้เวลาพาเจ้าM9-A1 ไปกินลมชมวิว  หมดไป หนึ่งกล่อง ไม่มีติดขัด  
เยี่ยมมากๆ ไม่ผิดหวังที่ได้ครอบครอง เจ้าคางเหลี่ยม หลงรัก
คางเหลี่ยมคบได้ครับ แต่หย่าคบ ...... เหลี่ยม ก็แล้วกัน

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Turion-gun
"มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมา ๆ"
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:22:25 AM »

ครับตัดสดมาจากสวัสดิการ  ระยะที่3   มีแม็ก 2อัน  แต่ไม่มีชุดทำความสะอาด เหมือนของเบเตต้า  น่าเห็นใจ โดนไปเท่าไรอีกระครับ Cry Cry
   ข้างสไลร์ ด้านซ้ายกับขวามีความห่างไม่เท่ากันครับ  ไม่มีปํญหาแต่อย่างใดครับ  อาจจะดูขัดหูขัตานิดหนึ่ง ไม่ซีเรียท
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:24:08 AM »

ปืนของท่านทั้งหลายตัดมาจากสวัสดิการหรือปล่าวครับ ผมเพิ่งได้เมื่อวานนี้เองรุ่นนี้ไม่ได้แม็กต้องซื้อเองที่ร้านและชุดทำความสะอาดก็ไม่ได้ไม่เข้าใจเลย ว่าเป็นความผิดพลาดของทางบริษัทหรือความจงใจของคนใน สน. .......  เศร้าใครเจอแบบผมบ้างยกมือขึ้นครับ
ดูตามคู่มือครับ ในคู่มือจะบอกว่า ประกอบไปด้วยอะไรบ้าง
ผมรับจาก โครงการนี้เหมือนกัน ได้ครบตามที่คู่มือบอกครับ
 1. ปืน + แม็ก
2. แม็กสำรอง (รวมตามข้อ 1. แล้ว คือ 2 อัน)
3.คู่มือเล่มเล็กเท่าฝ่ามือ
4. ประแจแซบ 2 ตัว
5. กล่อง
ลองอ่านคู่มือก่อนนะครับ เป็นไปได้ว่าแต่ละรุ่นที่ผลิต อาจจะให้มาไม่เหมือนกัน

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:31:29 AM »

ยิงไปประมาณ 300 นัดเช่นกัน ไกยังไม่นิ่ม แต่ก็ไม่แข็งมาก
อาการล่าสุด ยิงนัดสุดท้ายแมกไม่ค้างครับ

แม็กไม่ค้างไม่ทราบว่าท่านได้ใส่ลูกในแม็กไว้กีลูกแล้วและใช้แม็กกี่อันครับส่วนผมใช้2แม็กครับแต่ว่าในแม็ก1ใส่ลูกไป12นัด อีกแม็กไม่ใส่ พอทิ่งไว้2-3วันก็เปลียนมาใช้อีกแม็ก1ที่ไม่ใส่ลูกไว้สลับกัน จะช้วยถนอมสปริงได้ และผมก็ล่างแม็กทุกครั้งที่ยิงเหมือนกันครับ  ผมยิงมาไม่เคยเจออาการแบบท่านเลยครับ ไหว้

ส่วนเรืองไก ผมใช้จารบี แต่ว่าผมหาจารบีใสไม่ได้ เลยเอาจารบีทั่วไป คิก คิก ถูที่เข็มแทงชนวน และที่เซียร์ ครับ ต้อนนี้ก็ ประมาร4.8ปอนด์ครับไกผม ถ้าเทียบกับปืนระบบต่อสู้แล้วไม่หนัก ครับ  อ้อเป็นไงบ่างครับพาราที่ได้มาใหม่ยิงแล้วยังครับ ไหว้

ยิงมาแล้วครับ ผ่านไปได้อย่างทุลักทุเล รายละเอียดตามข้างล่างครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=64365.msg1704171#msg1704171

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:28:21 AM »

ของผมรับมาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญหาครับ มีแต่ผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่านั้น
ของผมเหมือนกันครับผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อย
1. ก่อนยิงหล่อลื่นตรงจุดที่จำเป็น  เช็ดลำกล้อง
2. ยิงลูกจริงกล่องแรก ==> ยิงไปประมาณ 10 นัด เข็มแทงชนวนไม่ดีดกลับ จึงฉีดสารหล่อลื่นอัดเข้าไป
                                ==> ยิงต่อขัดลำนัดเว้นนัดก็ว่าได้ แบบว่าสไลด์ถอยไม่สุด ไม่ถึงจุดที่จะคัดปลอกล็อกติดต้องเขี่ยปลอกให้หลุด(ปลอก หลุดง่าย) แล้วกระแทกเบาๆให้ไสลด์กลับเข้าที่เดิมก็ยิงนัดต่อไปได้ ....ความแม่นยำดีมาก

3. ยิงลูกซ้อมกล่องที่สอง ==> อาการขัดลำ(ตามข้อ 2.) เหลือแค่นัดเดียวที่ขัด มีคาบปลอกบ้างเป็นเรื่องธรรมดาของปืนใหม่
4. ถอดล้างทำความสะอาด(อาบน้ำ)
5. ยิงลูกจริงกล่องที่สาม ==> มีปัญหาแค่คาบปลอกประมาณ 5 นัด เท่านั้น

ยกมาให้ครับ

ยิงครั้งแรก ใช้ลูกจริง แล้วยังขัดบ่อย ๆ .... ต้องถาม Grin Grin

๑. ปลอกกระสุนที่ไม่ติด ดีดออกอย่างไร ... ดีแรงข้ามหัว ดีดไม่แรงโดนหน้า ดีดเบา ๆ กลิ้งผ่านหลังมือ ฯ

๒. จับปืนแน่น หรือหลวม ...

Grin

boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:15:20 PM »

ปืนของท่านทั้งหลายตัดมาจากสวัสดิการหรือปล่าวครับ ผมเพิ่งได้เมื่อวานนี้เองรุ่นนี้ไม่ได้แม็กต้องซื้อเองที่ร้านและชุดทำความสะอาดก็ไม่ได้ไม่เข้าใจเลย ว่าเป็นความผิดพลาดของทางบริษัทหรือความจงใจของคนใน สน. .......  เศร้าใครเจอแบบผมบ้างยกมือขึ้นครับ
ไม่เจอครับ อาจเป็นไปได้ว่าเด็กคลังเหล็กเอาแม็กออกขายในต้อนที่ปืนมีเยอะและอาจเป็นไปได้ว่าพวกรับปืนก้อนอาจจะขอซื้อแม็กกับทาง จนท และอาจ             เป็นไปได้ว่าปืนจะหมดหรือเหลือน้อยหนึ่งกระบอกแล้ว จนท คลังเหล็กอุ๊ปแม็กไว้ขายนอก น้ำลายหก น้ำลายหก   เป็นความผิดพลาดของทางบริษัทหส่วนส่วนนี้ไม่ใช้แน่ๆครับ เยี่ยมเพราะเคยมีข่าวมาว่า จนท คลังเหล็กเอาแม็กมาขายเพิ่มในราคา พันห้าร้อยบาทผมยัง งง อยู่ว่าเอามาจากไหน ตกใจ   

ปล.  ขอถามหน้อยครับว่าแม็กที่ท่านซื้อที่ร้าน ร้านไหนครับและราคาเท่าไรครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:16:40 PM »

ของผมรับมาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญหาครับ มีแต่ผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่านั้น
ของผมเหมือนกันครับผิวงานไม่ค่อยเรียบร้อย
1. ก่อนยิงหล่อลื่นตรงจุดที่จำเป็น  เช็ดลำกล้อง
2. ยิงลูกจริงกล่องแรก ==> ยิงไปประมาณ 10 นัด เข็มแทงชนวนไม่ดีดกลับ จึงฉีดสารหล่อลื่นอัดเข้าไป
                                ==> ยิงต่อขัดลำนัดเว้นนัดก็ว่าได้ แบบว่าสไลด์ถอยไม่สุด ไม่ถึงจุดที่จะคัดปลอกล็อกติดต้องเขี่ยปลอกให้หลุด(ปลอก หลุดง่าย) แล้วกระแทกเบาๆให้ไสลด์กลับเข้าที่เดิมก็ยิงนัดต่อไปได้ ....ความแม่นยำดีมาก

3. ยิงลูกซ้อมกล่องที่สอง ==> อาการขัดลำ(ตามข้อ 2.) เหลือแค่นัดเดียวที่ขัด มีคาบปลอกบ้างเป็นเรื่องธรรมดาของปืนใหม่
5. ยิงลูกจริงกล่องที่สาม ==> มีปัญหาแค่คาบปลอกประมาณ 5 นัด เท่านั้น

ยกมาให้ครับ

ยิงครั้งแรก ใช้ลูกจริง แล้วยังขัดบ่อย ๆ .... ต้องถาม Grin Grin

๑. ปลอกกระสุนที่ไม่ติด ดีดออกอย่างไร ... ดีแรงข้ามหัว ดีดไม่แรงโดนหน้า ดีดเบา ๆ กลิ้งผ่านหลังมือ ฯ

Grin

ผมไม่มีปัญหาเรืองนี้เลยครับไม่แน่อาจเป็นบางกระบอก
runard
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:24:18 AM »

ี เเรกๆงัดออกมาเขินๆ ก้ปืนมันอ้วน ยิงไป 3 กล่องไกเริมนิ้มดีขึ้น อยู่ไปนานๆชักรู้สึกชอบ
runard
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:31:08 AM »

ยิงไป3กล่อง ลูกจริง1 ลูกซ้อม2 ไกเริ่มนิ่มดีขึ้นใหม่ๆดูอ้วนๆตอนนี้รู้สึกชอบด้ามจับถนัดดี
The_One
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:34:23 PM »

ไม่เจอครับ อาจเป็นไปได้ว่าเด็กคลังเหล็กเอาแม็กออกขายในต้อนที่ปืนมีเยอะและอาจเป็นไปได้ว่าพวกรับปืนก้อนอาจจะขอซื้อแม็กกับทาง จนท และอาจ             เป็นไปได้ว่าปืนจะหมดหรือเหลือน้อยหนึ่งกระบอกแล้ว จนท คลังเหล็กอุ๊ปแม็กไว้ขายนอก น้ำลายหก น้ำลายหก   เป็นความผิดพลาดของทางบริษัทหส่วนส่วนนี้ไม่ใช้แน่ๆครับ เยี่ยมเพราะเคยมีข่าวมาว่า จนท คลังเหล็กเอาแม็กมาขายเพิ่มในราคา พันห้าร้อยบาทผมยัง งง อยู่ว่าเอามาจากไหน ตกใจ   

ปล.  ขอถามหน้อยครับว่าแม็กที่ท่านซื้อที่ร้าน ร้านไหนครับและราคาเท่าไรครับ ไหว้
ร้านปืนชาตรีครับ( ฝากเพื่อนซื้อ) ราคา 2500 บาท ถ้าเป็นอย่างนี้เราร้องเรียนขอแม็กเพิ่มได้หรือไม่ครับถ้าไม่งันก็ร้องผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้องดีมัยครับ
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:47:15 PM »

ยกมาให้ครับ

Grin

ผมไม่มีปัญหาเรืองนี้เลยครับไม่แน่อาจเป็นบางกระบอก
อันนี้ไม่ใช่ข้อมูลเจ้าเออร์นะครับ ขอบอก

bunnavit รักในหลวงยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 01:33:39 PM »

ใช้สไตเออร์เหมือนกัน พบอยู่สองปัญหา
๑. ยิงลูกซ้อมนัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้างครับ
๒. ที่สได้ด้านในมีรอยบิ่นของเหล็กเป็นทางยาวเลยครับ รู้สึกว่าจะมีสมาชิกตั้งกระทู้เข้ามาถามแล้ว เป็นเหมือนกันเลยครับ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:37:00 PM »

ร้านปืนชาตรีครับ( ฝากเพื่อนซื้อ) ราคา 2500 บาท ถ้าเป็นอย่างนี้เราร้องเรียนขอแม็กเพิ่มได้หรือไม่ครับถ้าไม่งันก็ร้องผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้องดีมัยครับ

เข้าไปขอคุยกับ กับ ผู้จัดการ สน อส ก้อนครับ หรือคนลงทุนสั่งปืนเข้าสน อส อะครับ หรือคนที่ใหญ่ที่สุดใน สน อส  ครับ บางทีพวกนี้อาจจะไม่รู้เรืองเกียวกับแม็กหายไป ผมว่า จนท ที่คงจะพูดกันได้ว่า งานเข้าแล้ว  โดนชก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:38:09 PM »

ใช้สไตเออร์เหมือนกัน พบอยู่สองปัญหา
๑. ยิงลูกซ้อมนัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้างครับ
๒. ที่สได้ด้านในมีรอยบิ่นของเหล็กเป็นทางยาวเลยครับ รู้สึกว่าจะมีสมาชิกตั้งกระทู้เข้ามาถามแล้ว เป็นเหมือนกันเลยครับ
ขอ 1ผมไม่มีปัญหาทีครับ ผมคิดว่าผมล่างแม็กทุกครั้งที่ยิงครับ

ขอ2 รอตรงไหนครับ มีรูปจะดีมากครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 04:55:09 PM »

อันนี้ไม่ใช่ข้อมูลเจ้าเออร์นะครับ ขอบอก

Huh Huh งงครับ นึกว่าคุยเรื่อง Steyr กันอยู่  Huh Huh

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 14
  พิมพ์