เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:20:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันหรือยังครับ "เดี่ยว 7 "  (อ่าน 7131 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 05:19:13 PM »

Smiley ตอนนี้มีเดี่ยว 7.5 แล้วครับ ดูตีสิบแล้วได้ฟัง ก็อย่างขำครับ ช่างเขียนเนื้อจริงๆ เลย...
ถูกใจมากๆ พอดีมีคลิปพอดี ก็เลยคิดว่าคงมีหลายคนอยากได้เนื้อเพลงนี้

(ทำนอง พี่สาวครับ ของจรัญ มโนเพชร)

ลัลลัลลัลลา ลัลลัลลัลลัลลัลลัลลัลา ลัลลัลลัลลัลลัลลัลลัลา ลั่ลลั่ลลั้นลัลลั้นหล่า
พี่เต๋าครับ .. (มันจะล่มเพราะผู้หวังดีนี่แหละ)
พี่เต๋าครับ สวัสดีครับ.. พี่.. ครับ จำน้องดมคนนี้ได้บ่
จำได้บ่ได้ก็บอกมา ... ล้าลา

พี่เต๋าครับ .. ผมมาอยู่เชียงใหม่แล้วครับ เจอพี่บ่อยบ่อยอยู่ตามผับ
จะเข้าไปทักผมก็บ่กล้า ... ล้าลา

พี่เต๋าครับ .. อยากจะอยู่แก๊งพี่จังเลยครับ จะถอยฮาเล่ย์นั่งมาขับ
จะรับบ่รับก็บอกมา .. ล้าลา

ฟังเพลงพี่เต๋าสิ๊บปี๋ก่อน เต๋ายังละอ่อนร้องเพลงเก่ง
ยะเป็นจะใด๋ถึงได้มาเป็นนักเลง ................ ก็พี่นั่นเก่งสมชื่อสมชาย

พี่เต๋าครับ .. ผมล้อพี่เล่นนะครับ .. หากบังเอิญเจอกันที่วอร์มอัพ
อย่ามาต่อยผมที่เบ้าตา ... ล้าลัลลา ....... ขอบคุณมากคร้าบบบบ

Smiley อันนี้เป็นคลิปรายการตี 10
http://www.youtube.com/watch?v=SAOpCtNUs-I

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 06:11:14 PM »

ต่อยเบ้าตา ...   เจอสวน หรือ เจอยำ มั้ยครับ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์