เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:24:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VOLQUARTSEN 10/22 LR  (อ่าน 13209 ครั้ง)
TONG_RUAMSAM
ไทยนี้รักสงบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 10:28:13 PM »

สุดยอดจริง ๆ ของกลุ่มกระสุน
อิฉาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หากคนไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:27:29 AM »

เป็นผมคงต้องเอาลำกล้องจ่อเป้าถึงจะยิงได้กลุ่มขนาดนี้ สุดยอดคับผม เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าเป็นแม้จ่อเป้ายังไม่ได้ขนาดนี้เลย
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 11:31:19 AM »

ขอถามเจ้าของหน่อยนะครับว่าเป็น Volquaartsen รุ่นอะไร ราคาพอบอกได้มั้ยครับ จากร้านไหนครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 02:57:04 PM »

ขอถามเจ้าของหน่อยนะครับว่าเป็น Volquaartsen รุ่นอะไร ราคาพอบอกได้มั้ยครับ จากร้านไหนครับ ขอบคุณครับ
รุ่น SUPER LITE  ราคา 72,000.- ร้านปืนประโยชน์ครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 03:09:01 PM »

รุ่น SUPER LITE  ราคา 72,000.- ร้านปืนประโยชน์ครับ
ขอรบกวนอีกครั้งครับ  ด้ามแบบนี้เรียกว่าอะไรครับแล้วราคา 72000 นี่เป็นด้ามแบบนี้เลยหรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2008, 03:33:03 PM โดย rt56 » บันทึกการเข้า

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 04:14:34 PM »

ขอรบกวนอีกครั้งครับ  ด้ามแบบนี้เรียกว่าอะไรครับแล้วราคา 72000 นี่เป็นด้ามแบบนี้เลยหรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ
STOCK ซื้อต่างหากของ FAJEN ติดปืนเป็นแบบนี้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2008, 08:24:18 PM โดย BIG SU » บันทึกการเข้า
rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 01:06:23 PM »

ขอรบกวนอีกครั้งครับ อยากทราบว่า stock Fajen สามารถหาซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ กำลังสนใน volquartsen อยู่เหมือนกัน กำลังดูตัว standard ครับ ขอบคุณครับ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 01:13:15 PM »

ยอมรับครับของเขาสุดยอด

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 08:07:24 AM »

ลูกกรดยาวกลุ่มแน่นที่สุดที่ผมเคยทดสอบมา  คือ Clark Custom ลำกล้องหนา (เข้ามาเข้าเราล็อตเดียว 4 กระบอก)
ก็เป็น 10/22 แต่งพิเศษเหมือน VQ นี่แหละครับ   
และที่เคยยิงแข่งประกบกัน ผมใช้ลูกเลื่อน Remington 581 ใส่ลำของ Shilen ส่วนคู่แข่งใช้ 10/22 ลำกล้องวัลควอทเซน (เปลี่ยนเอง)
ปรากฏว่า... สู้ปืนออโตฯ ไม่ได้ครับ

ถ้าปืนดีเท่าๆ กัน พอสรุปได้ว่า ออโตฯ มักทำกลุ่มได้ดีกว่าลูกเลื่อน  เพราะปืนลูกเลื่อนจะแสดงความผิดพลาดของคนยิงมากกว่า 
เนื่องจากตัวปืนขยับตั้งแต่หัวกระสุนอยู่ในลำกล้องครับ   ส่วนปืนออโตฯ นั้น เริ่มขยับเมื่อลูกเลื่อนกระแทกด้านหลัง  หัวกระสุนพ้นลำกล้องไปแล้ว

แต่ไม่ว่าจะใช้ปืนอะไรยิง  กลุ่มขนาดที่คุณ BIG SU แสดงไว้นี้  คนยิงก็ต้องฝีมือเยี่ยมยอดแล้วครับ  ต่อให้ใช้ปืนกระบอกเดียวกันนี้ จะมีคนทำได้สักกี่คน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:27:36 PM »

ลูกกรดยาวกลุ่มแน่นที่สุดที่ผมเคยทดสอบมา  คือ Clark Custom ลำกล้องหนา (เข้ามาเข้าเราล็อตเดียว 4 กระบอก)
ก็เป็น 10/22 แต่งพิเศษเหมือน VQ นี่แหละครับ  
และที่เคยยิงแข่งประกบกัน ผมใช้ลูกเลื่อน Remington 581 ใส่ลำของ Shilen ส่วนคู่แข่งใช้ 10/22 ลำกล้องวัลควอทเซน (เปลี่ยนเอง)
ปรากฏว่า... สู้ปืนออโตฯ ไม่ได้ครับ

ถ้าปืนดีเท่าๆ กัน พอสรุปได้ว่า ออโตฯ มักทำกลุ่มได้ดีกว่าลูกเลื่อน  เพราะปืนลูกเลื่อนจะแสดงความผิดพลาดของคนยิงมากกว่า 
เนื่องจากตัวปืนขยับตั้งแต่หัวกระสุนอยู่ในลำกล้องครับ   ส่วนปืนออโตฯ นั้น เริ่มขยับเมื่อลูกเลื่อนกระแทกด้านหลัง  หัวกระสุนพ้นลำกล้องไปแล้ว

แต่ไม่ว่าจะใช้ปืนอะไรยิง  กลุ่มขนาดที่คุณ BIG SU แสดงไว้นี้  คนยิงก็ต้องฝีมือเยี่ยมยอดแล้วครับ  ต่อให้ใช้ปืนกระบอกเดียวกันนี้ จะมีคนทำได้สักกี่คน
โอ้โฮฝีมือผมไม่ขนาดนั้นหรอกครับ สวัสดีครับอ.ผณิศวร ผมก็ศึกษาการยิงจากอาจารญ์ใน อวป.มาตลอด อ่านบททดสอบปืนของอาจารญ์ในส่วนปืนยาวลูกกรดก่อนถ้ามีทดสอบ VOLQUARTSEN ผมว่าถ้าเจอกระสุนถูกใจใครยิงก็ได้กลุ่มเเคบแบบนี้หรือแคบกว่านี้ เพราะว่าปืนเขาทำได้อยู่แล้วครับ     ขอบพระคุณครับ                                                                                                                                     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2008, 07:50:33 PM โดย BIG SU » บันทึกการเข้า
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 06:04:43 PM »

โดนชกแม่นจังเลยครับ ปืนก็สวยครับ

theera77-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ถึงผมจะเป็นเด็กบ้านๆ แต่ผมไม่เคยถอย

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 07:46:56 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

ใจเย็นจนถึงที่สุด  ค่าของคนอยู่ทีว่าคนของใคร(เซ็ง)
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 08:50:47 PM »

เยี่ยมมากเลยครับ..อาจารย์ยังเอ่ยปากชมเลย...

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:01:46 PM »

สุดยอด..๕๐ เมตร เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:21:01 AM »

สุดยอดครับ ปืนดีกับ คนยิงสุดยอด เข้ากันครับ

ผมก็รอ อยุ่เหมือนกัน ลำกล้องVQ เนี่ย  ^__^
ชอบคาร์บอน เนี่ย สวยจริงๆ

โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2008, 01:53:44 AM โดย ตั้มเม้ง... » บันทึกการเข้า

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์