เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:28:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แลกกล็อกดีมั๊ย  (อ่าน 4558 ครั้ง)
somboon
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 02:32:08 PM »

มีคนขอแลกกล็อก 36 กับกล็อก 26 ของผม ปืนผมอายุ 2 เดือนเอง แต่ของเขาก็ไม่ได้ไช้เหมือนกัน ซึ่งส่วนตัวผมชอบ 11 ม.ม. มากกว่าครับ เจ้าของกล็อก 36 บอกว่าปืนแรงคุมยากเลยอยากแลก ขอความเห็นด้วยครับ
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 03:22:08 PM »

1.  ท่านเจ้าของกระทู้ขอใบ ป.3 ปืนขนาด .45 ได้หรือเปล่าครับ?
2.  ท่าน จขกท. (เลียนแบบเว็บฯพันธ์ทิพย์  Grin ) ได้ลองยิงกล็อก 36 แล้วหรือยัง?  คุมแรงเตะได้หรือเปล่า?
3.  ท่าน จขกท. ชั่งน้ำหนักระหว่างปืนลูกดก 12 นัด กับปืนหมัดหนัก 6 นัดแล้วคิดว่าอย่างไหนให้ความอุ่นใจและมั่นใจได้ดีกว่ากัน?
4.  ปืนขนาด .45 พกพาแบบถูกกฎหมายไม่ได้ไม่ใช่หรือครับ?

ท่านถาม ผมไหงไม่ตอบแล้วยังถามกลับอีกอ่ะ  Huh  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:03:39 PM »

1.  ท่านเจ้าของกระทู้ขอใบ ป.3 ปืนขนาด .45 ได้หรือเปล่าครับ?
2.  ท่าน จขกท. (เลียนแบบเว็บฯพันธ์ทิพย์  Grin ) ได้ลองยิงกล็อก 36 แล้วหรือยัง?  คุมแรงเตะได้หรือเปล่า?
3.  ท่าน จขกท. ชั่งน้ำหนักระหว่างปืนลูกดก 12 นัด กับปืนหมัดหนัก 6 นัดแล้วคิดว่าอย่างไหนให้ความอุ่นใจและมั่นใจได้ดีกว่ากัน?
4.  ปืนขนาด .45 พกพาแบบถูกกฎหมายไม่ได้ไม่ใช่หรือครับ?

ท่านถาม ผมไหงไม่ตอบแล้วยังถามกลับอีกอ่ะ  Huh  Cheesy

อ้ายกำลังสวมวิญญาณเป็นเจ้าหนูจามไมในการ์ตูนอิคคิวซังไงจ๊าวววววววววว Grin Grin Grin
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:35:11 PM »

เป็นผม ไม่แลกครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 04:58:39 PM »

เพราะผมอยากได้ทั้งสองกระบอกใช่ไหมครับ  Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 05:30:58 PM »

อ้ายกำลังสวมวิญญาณเป็นเจ้าหนูจามไมในการ์ตูนอิคคิวซังไงจ๊าวววววววววว Grin Grin Grin

บ๊ะแล้วกัน... คุณอีแมวรู้ใจผมได้ยังไงเนี่ย??? (ถามอีกละ  Grin )

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 05:33:35 PM »

2 ตัวนี้เทียบกันน่าคิดมากในกรณีจะซื้อใหม่ แต่ถ้ามีอยู่แล้วผมเสนอไม่แลกครับ หากระสุน 9 พารา หัวรูเจ๋งๆ มาใช้ดีกว่า

และถ้าจะซื้อ กล๊อกในขนาด .45 เพิ่ม ผมว่าน่ามอง กล๊อก 30 ไปเลยเลยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 08:17:02 PM »

Smiley ถ้าเป็นแบบแลกเปลี่ยนกันเลยแบบ  เอาของฉันไป เอาของเธอมาให้ฉันได้  แบบนี้เป็นผมยินดีแลกเปลี่ยนครับ... Grin Grin แต่นี่มันต้องมีขั้นตอนการขอโอน  และไม่แน่ใจว่าของคุณจะมีปัญหาสำหรับการขอโอนขนาด .45  หรือไม่ครับ แต่ถ้ามีปัญหาหรือว่าจะต้องใช้กำลังภายในก็ลองพิจารณาดูว่าจะคุ้มหรือไม่  แต่ถ้าไม่มีเงื่อนไขตรงนี้เป็นผมๆ ก็ยินดีที่จะแลกครับ Grin 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 09:56:49 PM »

2 ตัวนี้เทียบกันน่าคิดมากในกรณีจะซื้อใหม่ แต่ถ้ามีอยู่แล้วผมเสนอไม่แลกครับ หากระสุน 9 พารา หัวรูเจ๋งๆ มาใช้ดีกว่า

และถ้าจะซื้อ กล๊อกในขนาด .45 เพิ่ม ผมว่าน่ามอง กล๊อก 30 ไปเลยเลยครับ
คิดเหมือนผมเปี๊ยบเลยครับ...เนี่ยะวันนี้เพื่อนเพิ่งหาลูกวินฯ(+) แท้ๆ มาให้1กล่อง ราคานัดละ 10 บาท เลยต้องรีบคว้าไว้ก่อนเลย (เสียดายมีแค่กล่องเดียวครับ..แบบว่าเพื่อมันได้มาฟรีครับ) 
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 10:23:19 PM »

เพราะผมอยากได้ทั้งสองกระบอกใช่ไหมครับ  Grin
Grin Grin Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 11:07:40 PM »

Grin เป็นผมคงไม่แลกหรอกคับ... แต่คงบอกเจ้าของกล้อก ๓๖ ว่า"ถ้าพี่ไม่ชอบขอผมซื้อต่อแล้วกัน"คับ...  Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 11:24:06 PM »

เป็นผมก็ทำแบบ หมอรุท ครับ  Cheesy

ปัจจัยหนึ่งที่น่าคิด คือค่าโสหุ้ยจากการดำเนินการโอนครับ ค่าเสียเวลา ค่าน้ำมัน ฯลฯ
เพิ่งซื้อได้ไม่นาน  อย่าเพิ่งโอนไปโอนมา ให้นายทะเบียนวุ่นเลยครับ เดี๋ยวท่านเกิดไม่ชอบหน้าขึ้นมาเวลาขอกระบอกใหม่จะยุ่งยากเข้าไปอีก   ให้รอจังหวะดีๆ และขออนุญาตรับโอนจากเขาต่อไปเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 11:37:50 PM »

เอ้.........ไม่สงสัยหรือครับว่าทำไมเขาถึงขอแลก ถ้าเป็นผมไม่แลกหรอกครับ หยอดกระปุกคอยซื้อเพิ่มดีกว่า.......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:11:09 AM »

บ๊ะแล้วกัน... คุณอีแมวรู้ใจผมได้ยังไงเนี่ย??? (ถามอีกละ  Grin )

เค้ารู้อีกด้วยแหละ ว่าตะเองกำลังนึกเสียดายอยู่ใช่มะล่า.....ว่าทำไม๊...ทำไม เสียงแรกที่เรียกอ้ายกล็อกแกล็กจ๊าววววว  ถึงไม่เป็นเสียงหวานๆใสๆของสาวๆ ทามมายต้องเป็นเสียงห้วนๆแข็งๆของอีตาอีเมล์ด้วยยยยย อิ อิ อิ อิ อิ Grin
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:48:42 AM »

ผมขอบอก    เพื่อนที่ใช้ปืนg 26  เวลาชักจากซอง  พกในเร็วๆ   ระวังปืนจะหลุดจากมือ  ตกลงพื้นได้   เวลาฉุกเฉิน   โจรมันจะหัวเราะเอา       (เคยมีประสบการณ์  แต่ไม่กล้าเล่า  อายเพื่อน  ยังหัวถลอก  อยู่เลย ) abs  เบรกไม่ค่อยอยู่   :Smiley Tongue Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2004, 12:50:33 AM โดย abs » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์