เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:27:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แลกกล็อกดีมั๊ย  (อ่าน 4557 ครั้ง)
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 01:51:55 AM »

ผมว่าถ้าเจ้าตัวบอกชอบ11จะแลกก็ไม่เห็นเป็นไร(ความสุขของเรา) แต่ผมว่าลองยิงลองถือดูว่ามันต่างกันมากน้อยแค่ไหน อาจจะเป็นแบบอยากได้ของใหม่ก็ได้ (ได้G26แล้วอยากได้g36มาลองใช้ดูบ้างตามประสาคนชอบปืน) แต่ผมว่าแลกปืนกันมันก็ยุ่งยากพอสมควร glock26 ก็เป็นปืนรุ่นยอดนิยมขายต่อง่ายลูกหาง่าย ท่านผู้การสุพินท์เคยกล่าวว่า กล็อกรับประกันให้นำปืนกล๊อกมายิงใต้น้ำได้เฉพาะขนาด 9มม.พาราเบลลัมเท่านั้น เนื่องจากกล็อกได้ออกแบบปืนให้แข็งแรงเพี่ยงพอที่จะรับแรงอัดซึ่งเพิ่มขึ้นได้เฉพาะคาลิเบอร์นี้(อ้างอิงอวป352หน้า64) ถึงการใช้การปรกติจะไม่ได้ใช้ขนาดนั้น แต่ผมว่าก็น่าจะทำให้เรามั่นใจในปืนกระบอกนี้ของเรามากกว่า
                                   สรุป ซื้ออีกกระบอกแบบพี่หมอรุท ว่าครับ... Grin Grin Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:02:07 AM »

ผมขอบอก    เพื่อนที่ใช้ปืนg 26  เวลาชักจากซอง  พกในเร็วๆ   ระวังปืนจะหลุดจากมือ  ตกลงพื้นได้   เวลาฉุกเฉิน   โจรมันจะหัวเราะเอา       (เคยมีประสบการณ์  แต่ไม่กล้าเล่า  อายเพื่อน  ยังหัวถลอก  อยู่เลย ) abs  เบรกไม่ค่อยอยู่   :Smiley Tongue Grin

จริงครับ ผมถึงขายคาร์ MK9 ไป แต่ผมว่ากล๊อก 26 ยังดีกว่ามากเพราะด้ามอ้วยกว่าจับเข้ามือมากกว่า แต่ถ้าผมใช้กล๊อก 26 จะหาลิ้นรองนิ้วมาต่อท้ายแมกเพิ่มครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:45:35 AM »

กระทู้นี้คุณหมอตอบตรงกะที่ใจผมคิดครับ (มีแผน... มีแผน... อิอิอิ)  Grin

ส่วนคุณอีแมว... ตกลงว่าไม่ให้น้องสาวเข้ามาเป็นสมาชิกบอร์ดด้วยหรือครับ?  วันหลังจะได้ชวนไปพบปะกะสมาชิกที่สนามยิงปืน เข้าสมาคมได้ไม่เก้อเขิน  Wink

น้องสาวยิงปืนได้ใช้ปืนเป็น คุณพ่อกะคุณพี่จะได้วางใจนา  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:33:12 PM »

อืม..ม....
อ้ายกล็อกแกล็ก......
อ้ายกล็อกแกล็ก......

เอาไงดีเนี่ย...
เคยฟังเพลงนี้มั้ยครับ

ของของใครของใครก็ห่วง
ของใครใครก็ห่วงหวง
ห่วงใยรักใคร่ถนอม
.................. Cool................

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 01:42:21 PM »

โหยๆๆๆ.....งูตีกันก็มีวุ้ย Grin เหอะๆๆไม่มีปัญหาฮับ ผมน่ะตามใจพี่น้องร่วมเผ่า"ชอร์กี"อยู่แล้ว แต่คำขวัญของเผ่าเราคือ"จะจีบน้องตูให้ไปถามเตี่ย จีบน้องเมียค่อยมาถามตู"เน้อครับ  Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์