เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:57:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหรื่องใบ ป.3 หน่อยคับ  (อ่าน 1253 ครั้ง)
lucill
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 10:39:07 PM »

พอดีผมได้ไปยื่นขอใบป.3 สิ้นเดือน กรกฎาคม   ไม่ทราบว่าโทรไปสอบถาม  เขาแจ้งว่า  "ยังไม่ได้เซ็น  ไม่ได้ติดอะไร  รอก่อน "
ตามปกติ อีกนานมั้ยคับ ? ผม จะได้ไปดูปืนเสาร์อาทิตย์นี้   แล้วไม่ทราบว่า   พี่ ๆ คนใด  พอจะให้ข้อมูลได้มั่งเกี่ยวกับร้านปืน  ?
รบกวน ฝากข้อความไว้ให้ด้วยได้มั้ยครับ  จะได้  ไม่ต้องไปดูที่ร้าน นั้น ๆ    เคยไปดูมาแล้ว  เจอบางร้าน  มองเราอย่างกะขอทาน  ไม่ชอบเลย
ขอบคุณล่วงหน้าคับ      น้องใหม่จริง ๆ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 11:19:39 PM »

ยังไม่ได้รับ ป ๓ ก็เดินดูได้ครับ ถามหลาย ๆ ร้าน เอาที่ถูกที่สุด ของแถมตรงใจที่สุด

ถูกใจก็จองไว้ มัดจำเล็กน้อย  ปืน ตลาด ๆ CZ  Glock  ราคาแพงสุด ยังไงก็ไม่แตะแสน ครับ หากบอกแพงกว่านั้น

ให้รีบถอนตัว จากพื้นทีสังหาร ทันที  Grin

อีก ๕ วัน ลองใช้ ช่องค้นหา ใส่คำว่า  ร้านปืนในตำนาญ

กาแฟ  ปืนเทพ  เหล็กดาวอังคาร  กระถางธูป  ลองหาอ่านดูครับ

โชคดีครับขอให้ได้ปืนสมใจ
  เยี่ยม

张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 11:41:48 PM »

ถ้าอยู่กรุงเทพก็ประมาณ ๔๕ วันการ...ถึง ๖0 วันครับ.....
ปืนต้องไปเดินดูหาที่ถูกใจ....และราคาต้องถูกใจด้วยนะ....ครับไม่ทราบว่าขอใบ ป.๓ ขนาดไหนไว้ครับ....เอาใจช่วย
bao
Jr. Member
**

คะแนน 3

ก้อนหินก้อนนั้น

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 11:48:36 PM »

G 19  ราคา7.3K แม็ก 2 อัน กระสุน 1 กล่อง พร้อมจัดส่ง แพงไม่ครับ
lucill
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 11:59:50 PM »

ผม ขอ 9 มม.ครับ  ที่เคยไปดู ชอบ ทอรัส  911   ไม่รู้ตอนนี้  ยังเหลืออยู่มั่งมั้ย   ใจจริง   ส่วนตัวเซฟตี้  ต้องมาก่อน 
 ชอบสมิท    เซฟตี้ดูดีมากครับ   ใครมีข้อแนะนำ    บอกได้ครับ  เพราะมือใหม่มาก     กระบอกแรก  !!!!
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:42:30 AM »

ขอ 9 มม. cz ก็ดีนะครับ ตัว compact กระทัดรัดดี น่าลองพิจารณาดู ราคาพอๆกับ glock ครับ Smiley

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:54:51 AM »

ถ้าอยู่กรุงเทพก็ประมาณ ๔๕ วันการ...ถึง ๖0 วันครับ.....
ปืนต้องไปเดินดูหาที่ถูกใจ....และราคาต้องถูกใจด้วยนะ....ครับไม่ทราบว่าขอใบ ป.๓ ขนาดไหนไว้ครับ....เอาใจช่วย

ขออนุญาตนะครับ เวลาพิมพ์ท่านคงจะหาเลขศูนย์ไทยอยู่ว่ามันอยู่ไหน มันอยู่ตรงตัวอักษร Q ครับ แหะๆ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 07:15:23 AM »

ไหว้ขอโทษครับไม่ทราบว่าเป็นข้าราชการหรือเปล่า ถ้าเป็นให้นำป.3พร้อมเงินสดไปเลือกรับปืนที่ สน.อส.ได้เลยครับราคาถูกกว่าครึ่งต่อครึ่งครับ (เผื่อมีรุ่นที่ถูกใจ) เยี่ยม

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 09:07:18 AM »

ยังไม่ได้รับ ป ๓ ก็เดินดูได้ครับ ถามหลาย ๆ ร้าน เอาที่ถูกที่สุด ของแถมตรงใจที่สุด

ถูกใจก็จองไว้ มัดจำเล็กน้อย  ปืน ตลาด ๆ CZ  Glock  ราคาแพงสุด ยังไงก็ไม่แตะแสน ครับ หากบอกแพงกว่านั้น

ให้รีบถอนตัว จากพื้นทีสังหาร ทันที  Grin

อีก ๕ วัน ลองใช้ ช่องค้นหา ใส่คำว่า  ร้านปืนในตำนาญ

กาแฟ  ปืนเทพ  เหล็กดาวอังคาร  กระถางธูป  ลองหาอ่านดูครับ

โชคดีครับขอให้ได้ปืนสมใจ
  เยี่ยม
ผมอยากได้ชื่อจริงของร้านพวกนี้ครับ  จะได้ไม่ต้องไปเป็นเหยื่อ พอดีจะซื้อปืนใหม่อีกกระบอกครับ กระบอกแรกซื้อปืนโครงการฯ กระบอกใหม่จะเอาร้านครับ ปืนยาวกะจะโอนเลยจะซื้อร้านครับ ขอข้อมูลพี่ๆด้วยครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 09:19:29 AM »

ผม ขอ 9 มม.ครับ  ที่เคยไปดู ชอบ ทอรัส  911   ไม่รู้ตอนนี้  ยังเหลืออยู่มั่งมั้ย   ใจจริง   ส่วนตัวเซฟตี้  ต้องมาก่อน 
 ชอบสมิท    เซฟตี้ดูดีมากครับ   ใครมีข้อแนะนำ    บอกได้ครับ  เพราะมือใหม่มาก     กระบอกแรก  !!!!

..กระบอกแรก แนะนำให้ดูปืนที่ตลาดบ้านเรานิยมอย่าง CZ Glock แม็ก อะไหล่หาง่ายครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
kchaivut
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 12:06:39 AM »

Ref: G 19  ราคา7.3K แม็ก 2 อัน กระสุน 1 กล่อง พร้อมจัดส่ง แพงไม่ครับ

ไม่ทราบร้านไหนครับ แนะนำได้ไหมครับ
สนใจซื้อปืน 2 รุ่น Colt series 70 หรือ Bareta FS 92 พร้อมขอใบอนุญาติให้ด้วย แนะนำได้ที่
email address: kchaivut@hotmail.com
bomb99
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:58:50 PM »

G 19  ราคา7.3K แม็ก 2 อัน กระสุน 1 กล่อง พร้อมจัดส่ง แพงไม่ครับ
กำลังรอป.3แล้วว่าจะซื้อ glock เหมือนกันครับ
ช่วยแนะนำได้มั๊ยครับว่าร้านไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
bomb99@hotmail.com
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 06:44:33 PM »

G 19  ราคา7.3K แม็ก 2 อัน กระสุน 1 กล่อง พร้อมจัดส่ง แพงไม่ครับ
กำลังรอป.3แล้วว่าจะซื้อ glock เหมือนกันครับ
ช่วยแนะนำได้มั๊ยครับว่าร้านไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
bomb99@hotmail.com

Glock ราคาไม่ถึงหมื่นน่าสนเหมือนกันนะเนี่ย.......อิอิ

73 K. หรือเปล่าครับ........^^

หน้า: [1]
  พิมพ์