เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:23:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาปืนในตำนานมาโชว์ครับ จากร้านในตำนาน...ติ ชมได้ครับ  (อ่าน 9863 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 05:08:23 AM »

ท่าทางกระบอกนี้จะถูกถอดสมอล็อกเข็มแทงชนวนออกนะครับ...

ท่าน จขกท.ถอดออกเอง หรือว่ามาจากร้านก็ไม่มีอยู่แล้วครับ...
ขออนุญาต จขกท. ครับ  รบกวนถาม หมอรุท ครับ  อยากทราบว่าตรงใหนคือ สมอล็อคเข็ม ฯน่าจะสังเกตุได้ไม่ยาก หมอดูในรูปยังรู้เลย   อยากมีความรู้เพิ่มเติมน่ะครับ ปกติก็รู้จักเฉพาะที่ถอดออกมาล้างได้เท่านั้น หรือเป็นท่านใดก็ได้ครับ ขอบคุณครับ (ส่วนเรื่องของ สมอฯที่หายไปจาก ๒ กระบอกจากร้านเดียวกัน ผมว่า ทางร้าน คงจะสร้างตำนานน่ะครับ)
ดูจากรูปนี้นะครับ สไลด์ที่หงายขึ้น จะเห็นรูโป๋ว่างเปล่า ชิ้นส่วนตรงนั้นที่โดนถอดออกไปครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 07:44:00 AM »

ขออนุญาตพี่บุญครับ

ในวงกลมสีแดงครับ คุณ คนเผชิญโชค

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 07:48:11 AM »

เป็นปืนที่ รูปร่างสวยมากกระบอกหนึ่ง ผมยังชอบเลย ตอนเข้ามาแรกๆใช้ชื่อ เจริโค  ต่อมาก็เปลี่ยนเป็น BAby eagle และ  Uzi eagle
แต่น่าเสียดายครับที่ราคาตัวแทนจำหน่าย ตั้งไว้สูงเกิน ถ้าเป็น ปืนสวัสดิการ ผมจะเก็บไว้สักกระบอก

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 07:55:57 AM »

ผมเคยจับรุ่นที่มีขายในอเมริกา ปืนหนักครับ ความคล่องตัวแพ้CZ75Bครับ
แมกก็ราคาแพง และใช้แมกของCZแทนกันไม่ได้ ปืนCZขายดีกว่ามาก ทั้งๆที่ราคาพอๆกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:00:02 AM »

ผมเคยจับรุ่นที่มีขายในอเมริกา ปืนหนักครับ ความคล่องตัวแพ้CZ75Bครับ
แมกก็ราคาแพง และใช้แมกของCZแทนกันไม่ได้ ปืนCZขายดีกว่ามาก ทั้งๆที่ราคาพอๆกัน
ตกลงที่เมืองนอกราคาเท่ากับ CZ หรือครับ  เวลามาเมืองไทยทำไม ...?

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:24:09 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้เวลาใช้ก็ระมัดระวังยิ่งขึ้นแล้วกันครับ ปืนดี(อันนี้ชม)

ส่วนสโลแกน ปืนดี... ปืนไม่ดีเป็นภัยต่อคนอื่น(ทำปืนลั่น) .. อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เอง แหม..โมดิฟายตลอด
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:32:11 AM »

ตกลงที่เมืองนอกราคาเท่ากับ CZ หรือครับ  เวลามาเมืองไทยทำไม ...?
บ้านเราคนซื้อปืนอาจโดนปิดหูปิดตาครับ เพราะในตลาดมีตัวให้เลือกน้อย
การแข่งขันแทบไม่มี ต่างกับตลาดสหรัฐ ที่มีปืนให้เลือกมากมายหลายบริษัทในรุ่นเดียวกัน
แข่งกันที่คุณภาพและราคา 9มมรุ่นเดียวกัน มีทั้งกล๊อก บาเร็ตต้า สปริงฟิลXD HK สมิธ อีกหลายรุ่น
ถ้าราคาร้านตั้งเกินจริงแบบอูซี่ รุ่นที่ว่า คงไม่ได้กินเงินคนซื้อแน่ๆ

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:45:22 PM »

บ้านเราคนซื้อปืนอาจโดนปิดหูปิดตาครับ เพราะในตลาดมีตัวให้เลือกน้อย
การแข่งขันแทบไม่มี ต่างกับตลาดสหรัฐ ที่มีปืนให้เลือกมากมายหลายบริษัทในรุ่นเดียวกัน
แข่งกันที่คุณภาพและราคา 9มมรุ่นเดียวกัน มีทั้งกล๊อก บาเร็ตต้า สปริงฟิลXD HK สมิธ อีกหลายรุ่น
ถ้าราคาร้านตั้งเกินจริงแบบอูซี่ รุ่นที่ว่า คงไม่ได้กินเงินคนซื้อแน่ๆ
Grin พี่บุญ โชคดีจังเลยครับ มีตัวให้เลือกมากมาย เพราะการแข่งขันสมบูรณ์ อยากให้บ้านเราแข่งขันกันอย่างเสรีกว่านี้จังครับ ร้านที่เอาเปรียบจะได้ทำยากมากขึ้น

ผมก็มีเพื่อนเป็นไทยเชื้อสายอินเดียหลายคน ซึ่งนิสัยดีมากก็มีครับ แถวบ้านมีคนแขกขายโรตี ก็นิสัยดีครับ ชื้อกินประจำ บางวันก็แถมให้ด้วย 

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:32:33 PM »

ขอบคุณ เสือใบ มากครับดีใจมากเลย คำตอบมาไกล ชอบสโลแกนของท่านมากเลยครับ(ไม่รู้ว่าเขาเรียกสโลแกนหรื่อเปล่า)  ขอบคุณท่าน  แก้วเดียวจุก เช่นกันครับ(ดูจากชื่อคงจะไม่ค่อยจะดื่มนะครับ ถือว่าโชคดีนะครับ ที่ไม่ดื่ม) กำลังสงสัยอยู่พอดีว่า ตำแหน่งที่กลวงโบ๋ ของ เสือใบ  กับที่ผมมองจะเป็นตำแหน่งเดียวกันหรือเปล่า  เวลาผมถอดปืนล้างผมมักจะนั่งมองกลไกภายในของมันประจำแหละครับ อยากรู้ว่าอันใหนเขาเรียกอะไรน่ะครับ ถ้าถอดได้หมดเหมือน  พี่คนที่ตระเวณรับจ้างถอดปืนล้าง  ที่เคยออก "คนค้นคน"ละก็สุดยอดเลย   ก่อนหน้านี้ผมนั่งมองนกปืนเวลาเหนี่ยวไก จะเห็นแผ่นเหล็กแบนๆหดเข้าหดออกตรงโคนนกปืนนะครับ มั่นใจว่ามันคือ เซียร์  แน่ๆเลย   ขอบคุณทั้ง ๒ ท่านอีกครั้งครับ ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:03:39 PM »

ท่าทางกระบอกนี้จะถูกถอดสมอล็อกเข็มแทงชนวนออกนะครับ...

ท่าน จขกท.ถอดออกเอง หรือว่ามาจากร้านก็ไม่มีอยู่แล้วครับ...
ขออนุญาต จขกท. ครับ  รบกวนถาม หมอรุท ครับ  อยากทราบว่าตรงใหนคือ สมอล็อคเข็ม ฯน่าจะสังเกตุได้ไม่ยาก หมอดูในรูปยังรู้เลย   อยากมีความรู้เพิ่มเติมน่ะครับ ปกติก็รู้จักเฉพาะที่ถอดออกมาล้างได้เท่านั้น หรือเป็นท่านใดก็ได้ครับ ขอบคุณครับ (ส่วนเรื่องของ สมอฯที่หายไปจาก ๒ กระบอกจากร้านเดียวกัน ผมว่า ทางร้าน คงจะสร้างตำนานน่ะครับ)

ขออภัยผมเข้ามาช้า...

ป่านนี้คงทราบจากพี่บุญกับท่านแก้วเดียวจุกแล้วนะครับ... Wink
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:53:44 PM »

ขออภัยผมเข้ามาช้า...

ป่านนี้คงทราบจากพี่บุญกับท่านแก้วเดียวจุกแล้วนะครับ... Wink
   ไว้จะขอความรู้จากหมออีกครับ ...ขอบคุณครับ
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:16:36 AM »

ผมอยากขอความรู้ว่าการที่ถอดสมอล็อกเข็มออก เพื่ออะไร และจะมีปัญหาอะไรที่ เอาของที่โรงงานทำมาออก

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:36:25 AM »

เป็นปืนกระบอกหนึ่งที่โดนตัวแทนทำให้เป็นปืนในตำนานมากกว่าครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:01:11 AM »

ผมอยากขอความรู้ว่าการที่ถอดสมอล็อกเข็มออก เพื่ออะไร และจะมีปัญหาอะไรที่ เอาของที่โรงงานทำมาออก

พี่สมชายบอกไว้แล้วครับ

ผมจะสรุปให้

เอาสมอล็อคเข็มออก เพื่อให้ไกเบาขึ้นแบบโง่ๆครับ

ขอก็อปของพี่สมชายมาวาง

ถามแบบผู้ไม่รู้นะครับ555...
ถ้าปืนกระบอกนี้ไม่มีสมอล็อกเข็มแทงชนวน มันจะเป็นยังงัยครับ มันยังยิงได้แบบปกติป่าวครับ

มีสองเรื่อง...

เรื่องเข็มฯ เอง...
คือปืนตก จะลั่นได้หากเอาหงอนลงกระแทกพื้น... และตกได้สูงพอมีแรงกระแทกได้พอ...
หรือง้างนกเข้าห้ามไกเหน็มเอว แล้วบังเอิญเซียร์ล้ม จับนกไว้ไม่อยู่ นกสับโดยไม่ได้เหนี่ยวไก... ปืนลั่นโป้งที่เอวครับ...

เรื่องไกปืน...
แสดงว่าปืนกระบอกนี้โดนแต่งไกมาแล้ว จากฝีมือช่างที่มือไม่ค่อยจะถึง... เพราะฝนเซียร์แล้ว ไกก็ยังไม่เบาพอ เลยเอาสมอล็อกเข็มออก เพื่อให้ไกเบาพอ...

โดยปรกติปืนต่อสู้จะไม่แต่งไกให้เบามาก ไม่เหมือนปืนใช้แข่งในสนาม... จึงไม่จำเป็นต้องฝนเซียร์ให้ไกเบา เขาใช้วิธีปัดเงาหน้าเซียร์ก็พอครับ... ผิวที่ชุบไว้ที่หน้าเซียร์แข็งมาก ไปฝนออกทำให้เสียของ...

ผลพวงที่น่าสงสัยคือทำไมต้องถอดออก ในเมื่อปืนเขามีมาด้วยจากโรงงาน และปืนนี้ไม่ใช่ปืนแข่งขัน... ในเมื่อช่างไม่เข้าใจ แล้วมีโอกาสสูง ที่ช่างจะเอาหินขัดฝนเซียร์ไปแล้วเสียด้วยซิ...

เมื่อหน้าเซียร์ส่วนที่ชุบแข็งไม่เหลือแล้ว ยิ่งยิงปืนจะยิ่งไกนิ่ม จนในที่สุดเซียร์จะล้ม... อันตรายครับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:30:53 AM »

ชอบตั้งแต่ตอนยังมีแต่ jericho941 แล้ว  กะว่าถ้าอายุถึงจะซื้อสักกระบอก  ตอนนี้พอซื้อได้เหล็กยิวก็ดันแพงเหมือนโดนปล้นซะงั้นเลยตั้งหันไปซื้อเหล็กจากเชคแทน 555

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์