เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:29:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญแลกเปลี่ยนประสพการณ์ ปืนลูกโม่ลำกล้องสั้น  (อ่าน 144764 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:04:59 PM »

ขอเรียนถามหน่อยครับว่า S&W ด้ามราวด์บัทใช้ประกับของสแควร์บัท จะได้หรือเปล่าครับ มันจะหลวมหรือเปล่า

ถามคนขายแกบอกใส่ได้แต่ผมไม่แน่ใจครับ
ถ้าหุ้มหลังหมดก็ไม่มีปัญหาครับ
ถ้าเปิดหลังก็จะมีร่องตรงส้นด้ามตอนช่วงที่โค้งลงไปแหละครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:18:25 PM »

..S&W M.60-4 3" หากจะพกพา ควรใช้ซองแบบใด ขอภาพประกอบด้วยนะครับ..
..ขอบคุณครับ..
ผมใช้แบบนี้ครับ

Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:16:16 PM »

ผมมี M36 ขนาด 3" ว่าจะตัดให้เหลือ 2" ว่าแต่ว่า จะรมดำเดิม หรือ ฮาร์ดโครมดีครับ เพื่อจะไม่ให้เห็นรอยเชือม ส่วนตัวชอบรมดำ
เห็นรุ่นพี่บอกว่ารมดำจะเห็นรอยเชื่อม แต่ ฮาร์ดโครมไม่เห็นแน่นอน ขอถามหน่อยครับพี่ธำรงหรือพี่ท่านอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:38:08 PM »

ผมมี M36 ขนาด 3" ว่าจะตัดให้เหลือ 2" ว่าแต่ว่า จะรมดำเดิม หรือ ฮาร์ดโครมดีครับ เพื่อจะไม่ให้เห็นรอยเชือม ส่วนตัวชอบรมดำ
เห็นรุ่นพี่บอกว่ารมดำจะเห็นรอยเชื่อม แต่ ฮาร์ดโครมไม่เห็นแน่นอน ขอถามหน่อยครับพี่ธำรงหรือพี่ท่านอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ทำไมอยากตัดครับ เป็นผมจะไม่ตัดครับ เก็บไว้เดิมๆ ถ้าอยากได้2"จะหาเอาใหม่ Smiley
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:44:26 PM »

ผมก็มี police positive 4" อยู่ คิดจะตัดเหมือนกัน ท่านที่ทำมาแล้วนำมาโพสต์ให้ชมหน่อยครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:46:12 PM »

ทำไมอยากตัดครับ เป็นผมจะไม่ตัดครับ เก็บไว้เดิมๆ ถ้าอยากได้2"จะหาเอาใหม่ Smiley
มันรุ่นลำบางไม่มีขีด ผมว่าตัดแล้วพกพาดี เบาด้วย ไม่หนักกระเป่ากางเกง

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:33:06 PM »

ขอร่วมวงด้วยคนครับ colt cobra ปืนมรดกพ่อตาครับ เดิม 4นิ้ว ตัดเหลือ 2นิ้ว ตัวโครงปัดขาว ส่วนที่เป็นเหล็กฮาร์ดโครมครับ

ที่ทำเพราะต้องการไว้ให้แฟนใช้ติดกระเป๋าครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:37:16 PM »

ขอร่วมวงด้วยคนครับ colt cobra ปืนมรดกพ่อตาครับ เดิม 4นิ้ว ตัดเหลือ 2นิ้ว ตัวโครงปัดขาว ส่วนที่เป็นเหล็กฮาร์ดโครมครับ

ที่ทำเพราะต้องการไว้ให้แฟนใช้ติดกระเป๋าครับ

สวยมากครับ เนียนมากมาก ว่าแต่คุณวุธไปตัดที่ร้านไหนล่ะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:39:33 PM »

สวยมากครับ เนียนมากมาก ว่าแต่คุณวุธไปตัดที่ร้านไหนล่ะครับ

ทำร้านที่นครสวรรค์ครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:44:45 PM »

วิถีกระสุนเสียมั๊ยครับ บางท่านบอกว่า ถ้าตัด กระสุนปืนจะเอาข้างเข้าตี
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:47:20 PM »

ทำร้านที่นครสวรรค์ครับ
สนามยิงปืนพยนต์ เขาเขียวหรืเปล่าครับ ราคาเท่าไหร่?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:50:29 PM »

วิถีกระสุนเสียมั๊ยครับ บางท่านบอกว่า ถ้าตัด กระสุนปืนจะเอาข้างเข้าตี

วิถีกระสุนเสียมั้ย ไม่ทราบครับ แต่ผมว่าลำกล้อง 2นิ้ว กอดคอยิงจนถึงสุดมุมห้องก็ดีที่สุดละครับ
ลองยิงที่ระยะ 10 เมตร เป้าหุ่นคนด้วยกระสุนซ้อม เล็งติ่งหูซ้ายเข้ากลางหน้าผากครับ

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:02:05 PM »

วิถีกระสุนเสียมั้ย ไม่ทราบครับ แต่ผมว่าลำกล้อง 2นิ้ว กอดคอยิงจนถึงสุดมุมห้องก็ดีที่สุดละครับ
ลองยิงที่ระยะ 10 เมตร เป้าหุ่นคนด้วยกระสุนซ้อม เล็งติ่งหูซ้ายเข้ากลางหน้าผากครับ

เยี่ยมครับ แต่ฟังแล้วน่ากลัว สำหรับปืนในมือภรรยา ระวังอย่าให้แม่คุณโกรธนะครับ เดี๋ยวจะโดนยิงขู่ กลัวว่าจะไปโดนแสกหน้าครับ คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:04:47 PM »

เยี่ยมครับ แต่ฟังแล้วน่ากลัว สำหรับปืนในมือภรรยา ระวังอย่าให้แม่คุณโกรธนะครับ เดี๋ยวจะโดนยิงขู่ กลัวว่าจะไปโดนแสกหน้าครับ คิก คิก คิก คิก

พยายามสอนให้ยิงแม่นๆ ครับจะได้นัดเดียวสบาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 11:17:36 PM โดย วุธตัวดำ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:31:50 PM »

สวยครับพี่วุธตัวดำ งามมาก ผมว่า ของผมโดนตัดแน่น 36 ลำบางน้ำหนักเบาดี ชอบพกพาเวลาจำเป็น ยาวๆเวลานั่งใส่กระเป่ากางเกงมันเกี๋ยวไข่ผม หลงรัก หลงรัก ขอบคุณครับรูป Colt สวยๆ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 21
  พิมพ์