เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 05:58:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ การซื้อปืนมีปัญหาครับ  (อ่าน 4158 ครั้ง)
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:35:35 PM »

ร้านไหนครับ จะได้เก็บไว้ในหน่วยความจำ(รีไซเคิล บิน)  พีเอ็ม โลด  โดนชก
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:58:18 PM »

เห็นด้วยจ้า

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:01:43 PM »

อย่าโอนเงินให้ครับ....เอาตามที่ผู้พัน มะขิ่น ว่าดีกว่าครับ  มาหักคอเราได้ไง กว่าจะได้ใบ ป. ๓ มา ลุ้นแทบแย่ ต้องได้ของที่ต้องการซิครับ เงินเรา เราขออนุญาต ๕ นัด   ก็ต้องได้ ๕ นัด ซิครับ  (เคยอ่านเจอในเวปฯ นี่แหละ เห็นว่า ถ้าขอ ๕ นัด ป. ๓ จะระบุ เดี่ยว ๕ นัด อะไรทำนองนี้แหละครับ ลองตรวจสอบดูครับ  ยังไงก็ขอแก้ไขได้ครับ  อยากทราบชื่อร้านเช่นกันครับ    เวปฯเรานี่ขึ้นชื่อเรื่องรักความถูกต้องยุติธรรมนะครับ  แต่แปลกเวลาเกิดเรื่องทำนองนี้นี่..ไม่เคยได้รู้ชื่อร้านเลย)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:20:50 PM »

อย่าโอนเด็ดขาดครับ ยังไงขอชื่อร้านทางพีเอ็มด้วยครับ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:42:22 PM »

ร้านนี้เดิมผมก็ไม่คิิดว่าจะเป็นลูกค้าหรอกครับ จะไปเอา เร ซินฯ ที่ปืนประโยชน์ โืทร.มาถามบอกว่าของเข้าพอดี 24 k พอวันที่ลงมา กทม. ปืนหมด ร้านบอกว่าขายยกไปหมดแล้ว  ก็เท่าทีี่โทร.ถามมาคงจะถูกสุดแล้ว ก็ลองเดินเล่นข้ามถนนมา เจอโชว์หน้าร้าน(รุ่นใหม ทะเบียน 51..่) ถามเล่น ๆ 25 k เหมือนร้านทั่วๆไป ก็ถามคนขาย (ไม่ใช่เจ้าของร้าน) ว่าลดได้ไหม พี่เขาบอก มี ป3. หรือเปล่า ผมบอกว่ามี ก็ 24k ไม่ต้องไปตรวจปืน ไม่เสียค่าตรวจปืน พี่เขาบอกว่าอย่าเพิ่งตัดสินใจ ให้เดินถามดูทั่ว ๆ ก่อน ระวังร้านแข.. ผมก็เดินถามเกือบทุกร้าน 25-26.5 เออ ถูกจริงแฮะ ก็ เลยกลับไปที่ร้านนั้นอีก  สักพักเจอเจ๊คัวจริง ผมก็ให้ ป.3 เลือกปืน จ่ายเงิน เซ็นต์เอกสารเรียบร้อย บอกว่าเสร็จธุระอีก 2 วันจะมาเอา  พอวันรับปืนผมให้เจ๊สอนเรื่องการถอด-ประกอบ-กระโจม  เจ้บอกว่าแค่ถอดลำกล้องล้างก็เพียงพอแล้ว  ผมถามถึงหลอดต่อ บอกว่าร้านเพื่อนมีขายประมาณ 2.5k   แล้วผมว่าต้องไปขัด - แต่ง ปุ่ม ที่หลอดร้านไหน และใน web ไทยทำประมาณ 1.5 k เจ้ถามว่าไปรู้มาจากในว่าต้องขัด ฯ ไม่ต้องขัดแต่งอะไรทั้งสิ้น ใส่ได้เลย ผมตอบว่าใน web ครับ  เจ้พูดว่าอย่าไปเชื่อให้มากนักใน web ส่วนใหญ่จะหลอกขายกันมากกว่า ซื้อของเมกาเนี่ยดีแล้ว ยิงไม่ติดขัด น้องเพิ่้งเริ่มเล่นปืนละซิท่า  ไว้เก่งกว่านี้ค่้อยมาคุยกัน ผมก็ยิ้มเพราะไม่มีความรู้เกี่ยวกับลูกซองจริง ๆ  และออกฺไปเดินเล่น ( ถ้า เก่งจริงแ่ค่ถอดกระโจมยังถอดไม่เป็นเลย ) หาซื้อเสื้อยืด ดูนู่นดูนี่ ทานขาหมู + ก๋วยเตี๋ยว + ชาดำเย็น หลบฝน  พอฝนซา กลับไปเอาปืน นั่งแท็กซี่กลับโรงแรมเลย หลังจากนั้นก็โทร.ตามคู่มือกับพี่คนขายประมาณ 1 เดือน ( แล้วกระบอกนี้ทำไมบอกว่า จนท.รอเซ็นต์ใบตัดโอนอยู่บนโต๊ะใช้เวลาเพียง 1 วัน โดยยังไม่ได้รับตังค์ค่าปืนเลย ) จนล่าสุดเมื่อเพื่อนได้ ป.3 จึงได้โทร.ไปหาพี่คนเดิม แต่ไม่เคยเจอ ไม่ทราบว่ายังอยู่ที่ร้านหรือไม่ เจอแต่เจ๊ตลอด

ล่าสุดเย็นนี้เพื่ีอนผมยังลังเลว่า จะเสีย 2.k ดี หรือไม่้ดี ผมบอกให้ไปขอใหม่ ใบนี้ก็ทำทานให้มันไป ( นึกถึงตอนที่เจ๊ตวาดใส่ผมว่าเป็นความผิดทางร้านหรือ ยังไม่ทันตอบวางหูไปซะแล้ว ) อ้อ อีกนิดนึงตอนรับปืน มีพี่คนนึงมาจากลพบุรี เลือก sp O1 เสร็จเรียบร้อย ได้่ยินมาว่าตกลงทางโทรศัพท์แล้ว 80K พอจะจ่ายเงินเจ๊บอก 87K  เถียงกันอยู่นาน ผมนั่งฟังก็มันส์ดีว่ะ พี่คนนั้นท่าทางนักเลงเหมือนกันไม่รู้ลงเอยอย่างไร ส่วนหลอดต่อก็ซื้อในเวปนี้ โทรถามคุณโป่งว่าใส่อย่างไร ก็ภรรยาจับปืน ผมเจาะ คว้าน ขัดให้เรียบ ครึ่งชม.ก็เรียบร้อย ดูจากในเวปข้างบ้านว่าเขาถอดกระโจมกันอย่างไร ก็ หัดตามรูป ก็ง่ายดี อีกวันใส่้่ลูกไป 6 นัด ยิงดีไม่มีติดขัด เลยไม่รู้ว่าของเมกาเป็นอย่างไร เพราะชอบของไทยทำ ไทยใช้ ไทยรักไทย เอ้ย ไทยเจริญ

เพื่อนสมาชิกท่านใดได้รับ ป.3 แล้ว จงตรวจดูให้ดี ว่าตรงตามประเภทที่ท่านขอหรือไม่ และหากซื้อทางโทรศัพท์ให้ตกลงให้ดี ๆ  เขียนรุ่น ราคา ใส่กระดาษ แนบ ป.3 ไปเลย จะได้ไม่มีปัญหาเหมือนเพื่อนผม

ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 09:45:15 PM โดย อ้ายมดแดง » บันทึกการเข้า

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:28:41 PM »

ไม่ต้องจ่ายครับ อยากรู้ครับร้านไหนจะได้ออกห่าง ยี๊
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:34:15 PM »

ขอชื่อร้านทางPMได้ไม๊ครับ
TONG_RUAMSAM
ไทยนี้รักสงบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 11:15:38 PM »

ขอชื่อร้านทางPMได้ไม๊ครับ
ผมขอด้วยคน กำลังคิดอยู่ว่าจะลงไปซื้อเอง
หรือให้จัดส่งมาให้ จะได้ไม่เข้าไปใกล้
กำลังจะซื้อ RUGER 1022 ครับ ไหว้

หากคนไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 11:54:00 PM »

ผมก็ขอชื่อร้านด้วยครับ
ร้านแบบนี้ต้องช่วยกันบอกต่อครับ
อันตรายๆ
ขอบคุณครับ

Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:48:09 AM »

ขอด้วยคนครับ กะลังมองหาปืน เผื่อจะแวะไปดูที่ร้าน
จะได้ไม่เข้าใกล้ Cool Cool Cool

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 02:00:10 AM »

ใน ป.3 ระบุใช่ไหมครับว่า 5 นัด
ถ้ามีแล้วจะบอกว่าไม่มีได้อย่างไร  Undecided

ใครผิดหรือใครถูก  แต่ขอเรื่องคืนต้องเสียค่าใช้จ่ายด้วยเหรอ
หรือ อีกทั้งกระบอกที่แล้วร้านบอกไม่คิดค่าตรวจปืน.....จริง ๆ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ อยู่แล้วครับ วังไชยามีป้ายแขวนชัดเจน

ทิ้ง ป.3 กลับไปคุยกับอำเภอดีกว่าครับ  เอา 2,000 เป็นค่ารถ  แล้วเอาตังค์ไปให้ร้านอื่น  ดีกว่ามานั่งเจ็บใจทุกครั้งที่มองปืน  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:53:48 AM »

Angryอย่ายอมเสียเงินให้นะครับ แปลกร้านแบบนี้ยังมีอยู่และยังเปิดขายได้อยู่เป็นปรกติ Huh
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:16:48 AM »

1. ถ้าเพื่อนคุณไม่อยากเป็นความ เสียเวลา เสียค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปมา ไปขอ ป.3 ใหม่เถอะครับ ลูกซองขอไม่ยากดอก

2. ถ้าเพื่อนคุณมีธาตุเดียวกับหลายคนในเวปนี้ (รวมทั้งผมด้วย) แจ้งความตามที่ผู้การมะขิ่นแนะนำเถอะครับ  แล้วเอาตำรวจไปที่ร้านเลย  อย่าไปยอมแพ้คนเห็นแก่ตัวแบบไม่มีเหตุผล  ต้นทุนที่เสียไปในการดำเนินคดี อนาคตเมื่อเพื่อนคุณมานั่งนึกย้อนดูเขาจะไม่เสียใจแต่จะภูมิใจกับการเลือกของตัวเองครับ

อย่าจ่ายสองพันเป็นอันขาดนะครับ  ฝากไปบอกเพื่อนคุณด้วย  จ่ายแล้วจะเสียใจ เจ็บใจ ไปตลอด

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:27:54 PM »

รบกวนขอชื่อร้าน ทางพีเอ็ม หน่อยครับ
กำลังหา 452 ให้พี่ชาย  ขอบคุณครับ
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:53:51 PM »

ขอใหม่จะดีกว่าไหมครับ  ไม่น่าจะยุ่งยากมากจนเกินไป

แต่ยังไงก็อย่าไปยอมเสียเงินกับคนประเภทนั้นเลย..........

ขอชื่อร้านด้วยคนนะครับ        อยากรู้ว่าจะตรงกับในใจผมหรือเปล่า........... Huh

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์