เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:44:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใช่ข้าราชการซื้อปืนสวัสดิการอย่างไร  (อ่าน 6054 ครั้ง)
JOE 9 MM
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:48:58 PM »

ผม JOE 9 MM อีกแล้วอยากถามว่าถ้าไม่ใช่ข้าราชการใดๆๆๆๆเลยแต่อยากใช้สิทธิ์ในการซื้อปืนสวัสดิการโครงการต่างๆๆมีวิธีหรือเทคนิคแนะนำหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Smiley Smiley
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 08:52:59 PM »

ไม่ใช่ข้าราชการหรือลูกจ้างที่โครงการกำหนดสิทธิไว้ เป็นประชาชนเต็มขั้นก็ไม่มีสิทธินะสิครับ ไหว้
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:13:49 PM »

ขอโทษครับถ้าผมสมัครเข้าเป็น อพปร.  ผมจะมีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการบ้างมั้ยครับ คุณพี่werasakหรือคุณพี่ท่านใดก็ได้ที่รู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณนะครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:22:51 PM »

ขอโทษครับถ้าผมสมัครเข้าเป็น อพปร.  ผมจะมีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการบ้างมั้ยครับ คุณพี่werasakหรือคุณพี่ท่านใดก็ได้ที่รู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณนะครับ
      ดูเหมือนว่าจะเคยได้ยินว่ามีสิทธิ์เข้าร่วมนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:30:24 PM »

ผม JOE 9 MM อีกแล้วอยากถามว่าถ้าไม่ใช่ข้าราชการใดๆๆๆๆเลยแต่อยากใช้สิทธิ์ในการซื้อปืนสวัสดิการโครงการต่างๆๆมีวิธีหรือเทคนิคแนะนำหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Smiley Smiley
ซื้อได้ครับ แต่ต้องซื้อต่อจากข้าราชการ โอนได้หรือป่าวไม่รุ้

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:59:22 PM »

พนักงานรัฐวิสาหกิจหลายๆแห่งก็สามารถซื้อได้ครับ...Cheesy
JOE 9 MM
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:03:55 PM »

ปืนสวัสดิการนอกจากโอนให้ลูกแล้วคนเป็นลุงหลานนามสกุลเดียวกันสามารถโอนให้ได้หรือเปล่าครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:11:22 PM »

ต้องดูที่เงื่อนไขในโครงการแต่ละโครงการไปครับ
อย่างของรุ่นผม อพปร. ยังไม่มีสิทธิ แต่หลังๆไปนี่ไม่แน่ใจนะครับลองดูในกระทู้ปืนสวัสดิการดู
โอนได้หรือไม่ก็ต้องดูที่ประทับตัวแดงในใน ป.4 ครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:15:30 PM »

อปพร.ไม่ใช่เหรอครับ   ไม่ใช่อพปร.  Huh

ย่อมาจาก  "าสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายลเรือน

เห็นเรียกผิดกันเยอะ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
nared
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:30:04 PM »

ปืนสวัสดิการนอกจากโอนให้ลูกแล้วคนเป็นลุงหลานนามสกุลเดียวกันสามารถโอนให้ได้หรือเปล่าครับ
ได้ครับแต่ต้องตายก่อนครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แต่บางที่ก็โอนได้แบบไม่ต้องตายครับอยู่ที่เทคนิคครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
rescue huk31
ไม่มีที่สองในการดวลปืน
Jr. Member
**

คะแนน 4

"รวมพลังต่อต้าน พวกแอบอ้างสถาบันหากินทุกหมู่เหล่า"

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 10:35:13 PM »

ถ้าจะให้ง่ายกว่านี้สมัครเป็นผช.ผญบ.เลยครับได้แล้วก็ลาออกง่ายสุดๆเพราะผช.ผญบ.ผญบ.เป็นคนแต่งตั้งครับ ผมใช้เทคนิคนี้แหละครับ

"อย่ดึงฟ้าต่ำ อย่าทำชาติแตก อย่าแยกประชาชน เพราะจะสีไหนๆก็คนไทยรักในหลวงไม่แพ้กันหรอก"
                    ย่ากูเป็น นักรบ
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:31:17 AM »

ถ้าจะให้ง่ายกว่านี้สมัครเป็นผช.ผญบ.เลยครับได้แล้วก็ลาออกง่ายสุดๆเพราะผช.ผญบ.ผญบ.เป็นคนแต่งตั้งครับ ผมใช้เทคนิคนี้แหละครับ
แจ่มเลยครับวิธีนี้ Grin
firstzaaaa
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 06:05:10 AM »

ขอโทษครับไม่รู้จริงๆ ว่าย่อมาจากอะไรบอกที่ครับ  ผช.ผญบ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 06:26:21 AM »

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:56:13 AM »

แจ่มเลยครับวิธีนี้ Grin

ไหนๆก็สมัครแล้ว ช่วยเขาไปเถอะอย่าลาออกเลย อย่าสมัครเพราะเราอยากได้ปืนอย่างเดียว คนที่เขารับเราเขาจะดูถูกเอาว่าไม่จริงใจ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์