เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:38:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใช่ข้าราชการซื้อปืนสวัสดิการอย่างไร  (อ่าน 6051 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:57:54 AM »

ผม JOE 9 MM อีกแล้วอยากถามว่าถ้าไม่ใช่ข้าราชการใดๆๆๆๆเลยแต่อยากใช้สิทธิ์ในการซื้อปืนสวัสดิการโครงการต่างๆๆมีวิธีหรือเทคนิคแนะนำหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Smiley Smiley
ซื้อได้ครับ แต่ต้องซื้อต่อจากข้าราชการ โอนได้หรือป่าวไม่รุ้
ซื้อต่อไม่ได้ครับ และโอนไม่ได้ เขาระบุว่า "ยกเว้นตกทอดทางมรดก"

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:06:44 AM »

ผม JOE 9 MM อีกแล้วอยากถามว่าถ้าไม่ใช่ข้าราชการใดๆๆๆๆเลยแต่อยากใช้สิทธิ์ในการซื้อปืนสวัสดิการโครงการต่างๆๆมีวิธีหรือเทคนิคแนะนำหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Smiley Smiley
ซื้อได้ครับ แต่ต้องซื้อต่อจากข้าราชการ โอนได้หรือป่าวไม่รุ้
ซื้อต่อไม่ได้ครับ และโอนไม่ได้ เขาระบุว่า "ยกเว้นตกทอดทางมรดก"

ถ้ารุ่นก่อนปัจจุบัน (สวัสดิการ ปี 35-40 ประมาณนั้น) สามารถที่จะโอนได้ครับ... ลักษณะนี้คือบุคคลธรรมดาซื้อปืนสวัสดิการต่อจากข้าราชการอีกทีหนึ่ง..ปืนมือ 2 ครับ บางทีก็ยิงมากยิงน้อยแล้วแต่บุคคล.. บางท่านซื้อมาแล้วไม่เคยยิงเลยก็มี  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:06:43 AM »

ตอนนี้  มีแต่คนอยากเป็น เจ้าหน้าที่ของรัฐ กันทั้งนั้น...คริ คริ
เพียงแค่อยากซื้ออาวุธปืนในราคาถูก.....

ทั้ง ๆ ที่ความเป็นจริง....
ไม่มีใครทราบหรอกครับ ว่า เกือบจะร้อยทั้งร้อย...
แหล่งเงิน ซึ่ง จนท.ของรัฐ นำไปซื้ออาวุธปืน นั้น
กู้เค้ามา.....ผ่อนกันเป็นระยะเวลาหลาย ๆ ปี....

บางท่านมีรายได้ต่อเดือนประมาณ 12,000.- บาท
ยังต้องมาถูกหักเงินส่ง....ค่าที่กู้เค้ามาอีก
เดือนละ 3,000-4,000.- บาทอีก....
เหลือใช้จริง ไม่ถึงหมื่นด้วยซ้ำ...
ไหนจะลูก ไหนจะเมีย...ไหนจะค่าเทอม ผ่อนรถ ผ่อนบ้าน ผ่อนสารพัดจะผ่อน

เป็นไปทำไม๊....จนท.ของรัฐ
เงินเดือนก็น้อย...ไหนจะต้องประจบนาย ไหนจะต้องผ่อนเงินกู้อีก
หรือว่า อยากจะเป็นเพราะ ได้สนองตัณหาเรื่องการซื้อปืนในราคาถูกของตน เท่านั้น

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2008, 09:16:57 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:11:54 AM »

ผมเพิ่งจะทราบ...

ว่า จนท.ของรัฐ...มันดี มันมีความสำคัญ
ตรงที่ว่า...ได้ซื้อปืนถูกนี่เอง....คริ คริ

gto801
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:16:05 AM »

พี่51 ครับ  ของผมเงินเก็บครับ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:18:44 AM »

ผมเอง....ว่าจะนำเงินเก็บไปซื้อเหมือนกันครับ คริ คริ
แต่...คิดไป คิดมา....กว่าจะเก็บได้พอค่าเทอมลูกขนาดนี้...

กู้เหมือนเดิมแหละครับ  ดีแล้ว...คริ คริ

ยังไง ๆ ก็ยังมีเงินสดไว้บ้างในเวลาฉุกเฉิน...ครับ
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:42:33 AM »

ขอโทษครับถ้าผมสมัครเข้าเป็น อพปร.  ผมจะมีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการบ้างมั้ยครับ คุณพี่werasakหรือคุณพี่ท่านใดก็ได้ที่รู้เรื่องนี้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณนะครับ

ประทานโทษครับมักใช้ชื่อย่อกันผิดเสมอ  อาสาสมัคร  ป้องกันภัย  ฝ่ายพลเรือน  อ-ป-พ-ร ครับผู้ประกาศข่าวหลาย ๆ ท่านก็มักจะใช้ผิดเหมือนกัน  ระยะที่ 3 ปี 50  เคยมีโครงการสวัสดิการที่มี อปพร มีสิทธิ์สั่งซื้อได้  เท่าที่เห็นมายังไม่มีอีกเลยครับ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:56:09 AM »

ว่า จนท.ของรัฐ...มันดี มันมีความสำคัญ
ตรงที่ว่า...ได้ซื้อปืนถูกนี่เอง....คริ คริ

ท่านเบญจวรรณ..

พูดได้ตรงใจ...ให้ +1

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 12:56:53 PM »

พี่51 ครับ  ของผมเงินเก็บครับ Grin
  ของผมก็เก็บเงินซื้อเองครับ   ไม่เคยซื้อของโครงการ    ของโครงการมาผมยังไม่ซื้อเลย....
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 01:51:17 PM »

ทุกสินค้าครับ.....ตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบ....อืม เรือรบคงไม่ต้องเพราะราชการมีแล้ว...เอาเรือหางยาวดีกว่า...

แล้วก็ส่งเสริมให้ข้าราชการเป็นหนี้ด้วยการเสนอการผ่อนที่จูงใจเช่น ดาวน์น้อยๆ ดอกเบี้ยถูกๆ ผ่อนโครตนาน(ดอกเบี้ยถูกจริงแต่ผ่อนนานดอกเบี้ยก็บาน)

อาจเป็นเพราะผู้ขายสินค้ามองว่า...ข้าราชการมีอาชีพที่มั่นคง เข้าแล้วไม่ค่อยลาออก....เก็บหนี้ได้ชัวร์ๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 04:58:48 PM »

ผมก็เงินเก็บครับ...

เก็บซ่อนแฟนมา...คิก คิก
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 05:03:07 PM »

ผมก็เงินเก็บครับ...

เก็บซ่อนแฟนมา...คิก คิก

เหอะๆๆ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 05:25:53 PM »

ไม่มีใครทราบหรอกครับ ว่า เกือบจะร้อยทั้งร้อย...
แหล่งเงิน ซึ่ง จนท.ของรัฐ นำไปซื้ออาวุธปืน นั้น
กู้เค้ามา.....ผ่อนกันเป็นระยะเวลาหลาย ๆ ปี....

ผมไม่เคยกู้เงินซื้อปืนครับ
ผมจะกู้เงิน  ด้วย 3 เหตุเท่านั้น  คือซื้อบ้าน  ซื้อรถ  และเอามาให้ครอบครัวทำธุรกิจ   ไม่เคยคิดจะกู้เงินมาซื้อของที่ไม่จำเป็น
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 06:35:19 PM »

ผมจะกู้เงิน  ด้วย 3 เหตุเท่านั้น  คือซื้อบ้าน  ซื้อรถ  และเอามาให้ครอบครัวทำธุรกิจ   ไม่เคยคิดจะกู้เงินมาซื้อของที่ไม่จำเป็น
รู้สึกไม่ค่อยดีเลยกับการเห็นคนกู้เงินมาซื้อของที่ไม่จำเป็น เศร้า
เห็นด้วยกับผู้การครับ ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:03:17 PM »

ไม่รู้ว่าปืนเป็นของจำเป็นหรือเปล่า แต่ผมเห็นหลายคนยอมเป็นหนี้...ยอมจ่ายใต้โต๊ะ(ป 3) ยอมจ่ายค่าน้ำ(ตัดสด)ยอม....ทุกอย่างเพื่อให้ได้มันมา.....เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน(บ้าน รถ และธุรกิจของครอบครัว)
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์