เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 08:22:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนหนึ่งจากเรื่อง "ซุ้มมือปืน"  (อ่าน 6206 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:49:57 PM »

เอ...หากคนยิง บิดมือหมุนปืน...ไปทิศทางตรงกันข้ามกับการหมุนของโม่แล้วสับไก...ปืนจะยิงออกหรือเปล่า...เคยอ่านในหนังสือไม่แน่ใจว่าเป็นเล่มใหน...ใครมีลูกโม่ช่วยทดลอง แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ
ปล. อย่าลืมเอาลูกกระสุนออกก่อนนะครับ Smiley

Grin บิดยากครับ เพราะการจับล๊อคโม่ไว้ไม่ได้ใช้นิ้วคีบที่ตัวโม่ครับ แต่จับทั้งโครงปืนด้านบนเลย มือที่จับก็จะบิดตามไปด้วย ยังไงโม่ก็ไม่หมุนครับ ถ้าจะให้ชัวร์เอา 4 นิ้วกับอุ้งมือจับล๊อคโม่ แล้วใช้นิ้วหัวแม่มือสอดไว้หลังนกสับครับ หมดสิทธิ์เหนี่ยวไก อีกนิดพอจับได้แล้ว บิดปืนไปทางด้านหลังมือของคนจับด้ามปืน เค้าถือปืนมือขวา ก็บิดไปทางขวาของเค้า เค้าถือมือซ้าย ก็บิดไปทางมือซ้ายของเค้า บิดดี ๆ ก็สามารถแย่งปืนได้ครับ อีกอย่าง มืออีกข้างเราเอาไว้ทำอะไรล่ะครับ ทิ่มเข้าไปที่ปลายคางเลย เหมาะ ๆ เหม็ง ๆ จ้วงเข้าไปสิครับร่วงแน่ ๆ ครับ (แต่อย่าเผลอคลายมือที่ล๊อคปืนอยู่นะครับ Grin) Grin
     Grin ผู้มีประสบการณ์ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:01:26 PM »

เอ...หากคนยิง บิดมือหมุนปืน...ไปทิศทางตรงกันข้ามกับการหมุนของโม่แล้วสับไก...ปืนจะยิงออกหรือเปล่า...เคยอ่านในหนังสือไม่แน่ใจว่าเป็นเล่มใหน...ใครมีลูกโม่ช่วยทดลอง แล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ
ปล. อย่าลืมเอาลูกกระสุนออกก่อนนะครับ Smiley

Grin บิดยากครับ เพราะการจับล๊อคโม่ไว้ไม่ได้ใช้นิ้วคีบที่ตัวโม่ครับ แต่จับทั้งโครงปืนด้านบนเลย มือที่จับก็จะบิดตามไปด้วย ยังไงโม่ก็ไม่หมุนครับ ถ้าจะให้ชัวร์เอา 4 นิ้วกับอุ้งมือจับล๊อคโม่ แล้วใช้นิ้วหัวแม่มือสอดไว้หลังนกสับครับ หมดสิทธิ์เหนี่ยวไก อีกนิดพอจับได้แล้ว บิดปืนไปทางด้านหลังมือของคนจับด้ามปืน เค้าถือปืนมือขวา ก็บิดไปทางขวาของเค้า เค้าถือมือซ้าย ก็บิดไปทางมือซ้ายของเค้า บิดดี ๆ ก็สามารถแย่งปืนได้ครับ อีกอย่าง มืออีกข้างเราเอาไว้ทำอะไรล่ะครับ ทิ่มเข้าไปที่ปลายคางเลย เหมาะ ๆ เหม็ง ๆ จ้วงเข้าไปสิครับร่วงแน่ ๆ ครับ (แต่อย่าเผลอคลายมือที่ล๊อคปืนอยู่นะครับ Grin) Grin

..นายใหมพูดไว้ดีครับ... Grin 
.. ความจริง มันบิดยาก ครับ..ลักษณะโม่มันเป็นร่อง มันรับกับการกำมือ match กันมาก . ลักษณะการกำมือก็อิสระพอ พอกัน .แม้แต่จะเหนี่ยวไก ก็สู้แรงต้านของตัวโม่ไม่ได้.. ใช้เท้าที่ว่าง ว่าง  ยัดเข้า ถีบเข้าที่ลำตัว ดูจะทำให้ตัวปืนเป็นอิสระได้ง่ายกว่า..  ฝึกฝนมี สติ หาจุดอ่อน ก็มีทางแก้อื่น อื่น ได้ ครับ.. Cheesy

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:05:08 PM »

ขออนุญาต แนะนำเล่นๆครับ

ไซร้ซอกคอเลยครับ Grin Grin จูบบบบ จูบบบบ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:05:37 PM »

นี่คุณพ่อเล่าให้ฟัง เมื่อประมาณ พ.ศ. 2511 มีเพื่อนแกคนหนึ่งตอนนั้นยศ สิบเอก ทหารไปกินเลี้ยงร้านอาหาร ฉลองที่จะได้ไปเวียดนาม แต่พอดี ไปเขม่นเรื่องผู้หญิงกับโต๊ะข้างพอดี คนที่ไปเขม่นเป็นตำรวจ (นอกเครื่องแบบ) เพื่อนพ่อผมคนนี้ แกนิสัยนักเลงอยู่แล้ว ก็ลุกขึ้น ไปต่อยเค้าก่อน ฝ่ายตรงข้ามก็ชักปืนออกมายิง 1 นัด ปัง! เข้าลำตัว เพื่อนพ่อแกก็เตะไป 1 ป๊าบ ยิงอีก ปัง ! เตะไปอีกที ปัง !  เห็นพ่อบอกว่า เพื่อนแกเตะไอ้นั่นไป 6 ที ไอ้คนนั้นก็หมด ไป 6 นัดหมดโม่เลยครับ เพื่อนแกก็นอนหมดลมหายใจอยู่ตรงนั้น  ไม่ได้ไปเวียดนามพร้อมกันพอดี ไอ้คนที่ยิงก็ติดคุกไปตามระเบียบ เฮ้อ คนเราก็เท่านี้ แต่ยอมรับนะครับ เพี่อนพ่อผมคนนี้ ใจถึง เห็นแกบอกว่า ตอนรบบนเขา เพื่อนแกคนนี้จะเป็นคนแรกที่เข้าชาร์ท ผกค.ก่อนเพื่อน เวลาโดนซุ่ม ก็จะไม่ทิ้งพวกรักลูกน้อง แบบถึงไหนถึงกัน    พวกพลทหารเนี่ยจะเชื่อใจ ยอมออกลาดตระเวนด้วยทุกครั้ง แต่ถ้าเป็นคนอื่น ที่ใจไม่ถึง ทหารจะไม่ค่อยให้ความเชื่อใจเท่าใดนัก Shocked
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:24:08 PM »

นี่คุณพ่อเล่าให้ฟัง เมื่อประมาณ พ.ศ. 2511 มีเพื่อนแกคนหนึ่งตอนนั้นยศ สิบเอก ทหารไปกินเลี้ยงร้านอาหาร ฉลองที่จะได้ไปเวียดนาม แต่พอดี ไปเขม่นเรื่องผู้หญิงกับโต๊ะข้างพอดี คนที่ไปเขม่นเป็นตำรวจ (นอกเครื่องแบบ) เพื่อนพ่อผมคนนี้ แกนิสัยนักเลงอยู่แล้ว ก็ลุกขึ้น ไปต่อยเค้าก่อน ฝ่ายตรงข้ามก็ชักปืนออกมายิง 1 นัด ปัง! เข้าลำตัว เพื่อนพ่อแกก็เตะไป 1 ป๊าบ ยิงอีก ปัง ! เตะไปอีกที ปัง ! เห็นพ่อบอกว่า เพื่อนแกเตะไอ้นั่นไป 6 ที ไอ้คนนั้นก็หมด ไป 6 นัดหมดโม่เลยครับ เพื่อนแกก็นอนหมดลมหายใจอยู่ตรงนั้น  ไม่ได้ไปเวียดนามพร้อมกันพอดี ไอ้คนที่ยิงก็ติดคุกไปตามระเบียบ เฮ้อ คนเราก็เท่านี้ แต่ยอมรับนะครับ เพี่อนพ่อผมคนนี้ ใจถึง เห็นแกบอกว่า ตอนรบบนเขา เพื่อนแกคนนี้จะเป็นคนแรกที่เข้าชาร์ท ผกค.ก่อนเพื่อน เวลาโดนซุ่ม ก็จะไม่ทิ้งพวกรักลูกน้อง แบบถึงไหนถึงกัน พวกพลทหารเนี่ยจะเชื่อใจ ยอมออกลาดตระเวนด้วยทุกครั้ง แต่ถ้าเป็นคนอื่น ที่ใจไม่ถึง ทหารจะไม่ค่อยให้ความเชื่อใจเท่าใดนัก Shocked

Cry เสียดายนะครับ ที่ไม่ได้เสียชีวิตในสนามรบให้สมเกียรติ ที่จริงทหารที่ดีมีความตั้งใจรักประเทศรักพวกพ้องแบบนี้น่าจะอยู่คู่กองทัพนาน ๆ ครับ Cry

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:15:24 PM »

..กรณี คล้าย คล้ายกัน  แต่เป็นเรื่องจริงครับ เหตุเกิดที่ อำเภอหนึ่งในจังหวัดลำปาง ราวปี
๒๕๓๒-๓๓   กับเพื่อนผมเอง..   นั่งดื่มสุราอยู่กับเพื่อน ๒-๓ คน  โต๊ะข้าง ข้าง วัยฉกรรจ์ ๕-๖ คน เขม่นหาเรื่อง อยู่ อยู่ ที่สุดเอาขวดเบียร์ ฟาดที่ศีรษะ แต่ถูกไม่ถนัด ก็ยังล่วงจากโต๊ะ.. ช่วงที่มันจะเข้ามาซ้ำ  เพื่อนก็เลย เอา  m ๖๐ กดไปที่พุงดิ้นไปไม่ตายครับ..แต่ พวกนั้นอีกคนวิ่งเข้ามาจะซ้ำ เลยยิงเผาขนที่หน้าอก. ก่อนตายยังใช้สองมือกำลูกโม่ไว้แน่นเลยยิงนัดที่สองไม่ได้.. นอนตายกำปืน..  คดีนี้ด้วยข้อเท็จจริงในหลายประการ..คดียุติที่สั่งไมฟ้องครับ.. Smiley

อีตานี่... สมควรตายอย่างแน่แท้แน่นอนที่สุดตามวิถีแห่งมนุษยชาติครับ...

มีอย่างที่ไหน เห็นเพื่อนโดนยิงแล้วยังไม่เลิกนึกว่าเป็นปืนเด็กเล่นๆ... หรือไม่ก็คงนึกว่าไม่กล้ายิงมั๊ง กล้ายิงแค่คนเดียวเอ๊ง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:18:55 PM »

นี่คุณพ่อเล่าให้ฟัง เมื่อประมาณ พ.ศ. 2511 มีเพื่อนแกคนหนึ่งตอนนั้นยศ สิบเอก ทหารไปกินเลี้ยงร้านอาหาร ฉลองที่จะได้ไปเวียดนาม แต่พอดี ไปเขม่นเรื่องผู้หญิงกับโต๊ะข้างพอดี คนที่ไปเขม่นเป็นตำรวจ (นอกเครื่องแบบ) เพื่อนพ่อผมคนนี้ แกนิสัยนักเลงอยู่แล้ว ก็ลุกขึ้น ไปต่อยเค้าก่อน ฝ่ายตรงข้ามก็ชักปืนออกมายิง 1 นัด ปัง! เข้าลำตัว เพื่อนพ่อแกก็เตะไป 1 ป๊าบ ยิงอีก ปัง ! เตะไปอีกที ปัง ! เห็นพ่อบอกว่า เพื่อนแกเตะไอ้นั่นไป 6 ที ไอ้คนนั้นก็หมด ไป 6 นัดหมดโม่เลยครับ เพื่อนแกก็นอนหมดลมหายใจอยู่ตรงนั้น  ไม่ได้ไปเวียดนามพร้อมกันพอดี ไอ้คนที่ยิงก็ติดคุกไปตามระเบียบ เฮ้อ คนเราก็เท่านี้ แต่ยอมรับนะครับ เพี่อนพ่อผมคนนี้ ใจถึง เห็นแกบอกว่า ตอนรบบนเขา เพื่อนแกคนนี้จะเป็นคนแรกที่เข้าชาร์ท ผกค.ก่อนเพื่อน เวลาโดนซุ่ม ก็จะไม่ทิ้งพวกรักลูกน้อง แบบถึงไหนถึงกัน พวกพลทหารเนี่ยจะเชื่อใจ ยอมออกลาดตระเวนด้วยทุกครั้ง แต่ถ้าเป็นคนอื่น ที่ใจไม่ถึง ทหารจะไม่ค่อยให้ความเชื่อใจเท่าใดนัก Shocked

ตอนนายสมชายอยู่สุรินทร์... เคยเห็นคนยิงกันในร้านเหล้าเหมือนกัน ต่างคนต่างชักขึ้นมายิงคนละนัด แล้วก็แยกย้ายกันวิ่งหนีครับ... ฮา

นายสมชายก็วิ่งหนีด้วย วิ่งนำหน้าเชียว... มาทราบทีหลังว่าต่างคนต่างยิงโดนกันทั้งคู่ แล้วไปนอนที่โรงพยาบาลเดียวกันอีกครับ... .38 จากลูกโม่ 4 นิ้วทั้งคู่... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:22:36 PM »

ไนกี๊จงเจริญ... นายสมชายซ้อมวิ่งทุกเย็น หวังจะใช้ในงานแบบนี้แหละครับ... ไม่ฮา
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:28:53 PM »

ขออนุญาต แนะนำเล่นๆครับ

ไซร้ซอกคอเลยครับ Grin Grin จูบบบบ จูบบบบ

คนนี้ล่ะก็พอไหว  Grin 

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:33:02 PM »

ไนกี๊จงเจริญ... นายสมชายซ้อมวิ่งทุกเย็น หวังจะใช้ในงานแบบนี้แหละครับ... ไม่ฮา

Grin ผมใส่ไนกี้ไม่ได้สิครับพี่สมชาย ไม่งั้นร้านพังไปแล้วครับ ขึนผมใส่ไนกี้ไปสักคน คนอื่นก็ใส่ตามกันหมดน่ะครับ ไอ้หมอนั่นก็ยิงสนุกเลย Grin
 Grin แต่ถ้าเป็นนอกร้าน ผมก็ไนกี้เหมือนกันแหละครับ Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 05:39:02 PM »

Grin ผมใส่ไนกี้ไม่ได้สิครับพี่สมชาย ไม่งั้นร้านพังไปแล้วครับ ขึนผมใส่ไนกี้ไปสักคน คนอื่นก็ใส่ตามกันหมดน่ะครับ ไอ้หมอนั่นก็ยิงสนุกเลย Grin
 Grin แต่ถ้าเป็นนอกร้าน ผมก็ไนกี้เหมือนกันแหละครับ Grin

ก้อในบ้านนี่ครับ... ถ้าเป็นในบ้านนายสมชายเองแบบคุณใหม่...

นายสมชายจะดับไฟในบ้านให้มืดตื๋อ แล้วก้อถือนโยบายตามคุณใหม่ครับ... ม้าแก่จงเจริญเช่นกัน... เย้
nu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 12:57:50 AM »

คนเก่งอยู่หน้า คนกล้า(บ้า)อยู่หลัง
Grin
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 01:32:21 AM »

ไม่มีเรื่องเล่าครับ......ได้แต่ภาวนาขออย่ามีเหตุได้ใช้ ปืน ก็แล้วกันครับ ตกใจ....เบิร์ด รักทุกคนเลย...... หลงรัก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 01:49:17 PM »

..นายใหมพูดไว้ดีครับ... Grin
.. ความจริง มันบิดยาก ครับ..ลักษณะโม่มันเป็นร่อง มันรับกับการกำมือ match กันมาก . ลักษณะการกำมือก็อิสระพอ พอกัน .แม้แต่จะเหนี่ยวไก ก็สู้แรงต้านของตัวโม่ไม่ได้.. ใช้เท้าที่ว่าง ว่าง ยัดเข้า ถีบเข้าที่ลำตัว ดูจะทำให้ตัวปืนเป็นอิสระได้ง่ายกว่า.. ฝึกฝนมี สติ หาจุดอ่อน ก็มีทางแก้อื่น อื่น ได้ ครับ.. Cheesy

อ่านแล้วมึน .... Tongue

สรุปว่า จับโม่ให้มั่น บิดออกทางนิ้วโป้ง ถ้าจังหวะดีก็หักนิ้วชี้มันก่อน แล้วเอาปืนมายัดมือขวาของเรา กดตามไปอีก ๒ นัด ก่อนหันหลังวิ่ง Grin Grin

คืนก่อนแฟนผมถามว่า "ถ้าถูกปืนจี้หลัง จะทำอย่างไรดี" ผมบอกว่า ก็ยอม ๆ มันไป

สมาชิกท่านอื่นจะทำอย่างไรดีครับ Smiley

POD-17
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 02:04:52 PM »

คืนก่อนแฟนผมถามว่า "ถ้าถูกปืนจี้หลัง จะทำอย่างไรดี" ผมบอกว่า ก็ยอม ๆ มันไป

สมาชิกท่านอื่นจะทำอย่างไรดีครับ Smiley
อ้างถึง

ถ้าเป็นผมไปคนเดียวก็ยอมๆมันไปครับ

แต่ถ้าไปกับแฟนผมจะยกแฟนใฟ้มันไปเลยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์