เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:26:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ## ถามจริง ๆ พี่ ๆ พกปืนติดตัวตลอดเวลาหรือเปล่า ###  (อ่าน 4411 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:04:10 AM »

Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:04:48 AM »

สามจังหวัดบ้านผม พกก็ถูกยิง ไม่พกก็ถูกยิง เป็นคุณจะเลือกข้อไหน ตกใจ Huh

เวลาผมไปแถวนั้น ถ้านั่งรถออกมาข้างนอกก็ไม่ได้พกหรอกครับ ถือพาดหน้าขาไว้ ถ้าพก มันชักออกมาไม่ทัน Cheesy
ผู้การตอบซะเห็นภาพเลย คงคล้ายๆกับอยู่ในอิรัก

Grin Grinคิดเหมือนกันเลยครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
samasakh
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:23:33 AM »

อยากทราบวัตถุประสงค์ของท่านผู้ตั้งกระทู้คับ...

ไม่อยากคิดว่าเป็นกระทู้ล่อเป้าคับ...

เพราะแถวๆนี้เราล่อแต่นายซับคับ...Grin

เห็นควรด้วย.....อย่างยิ่งครับ......มีความคิดซ่อนเล้นแอบแฝงแน่เลย....555
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:37:12 AM »

ผมพกติดตัวตลอดเวลาที่ทำงาน    ไม่ได้ไปไหน   เพราะที่ทำงานมีสินค้ามากมาย   กลัวคนบุกเข้ามาปล้น   ส่วนในที่อื่นๆไม่ได้พก   ยกเว้นกรณีรวมเงินไปธนาคารครับ   ถึงจะพกไปด้วย Grin Grin Grin
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:33:38 AM »

กรณีต้องพกปืนติดตัว โดยส่วนแยกตามความจำเป็นครับ 1.เอาไปซ้อมยิงที่สนามอันนี้แน่ๆทุกคนต้องพกไปแน่ครับ 2.เดินทางกลางคืนหรือเส้นทางที่เปลี่ยวและมีประวัติการปล้นถ้าหลีกเลี่ยงเส้นทางดังกล่าวไม่ได้จริงๆและมีความจำเป็นต้องเดินทางไป 3.ไปตามคนกลับบ้านยามวิกาลทั้งนี้ต้องดูสถานการณ์เป็นตัวประกอบด้วยครับ ปกติจริงๆแล้วไม่มีเหตุอะไรที่จะต้องพกพาปืนไปไหนเลยครับผมว่านะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:59:05 AM »

นานๆ ทีถึงพกครับ ขืนพกติดตัวประจำเวลาอาบน้ำก็เปียกแย่สิครับ

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:28:42 AM »

สามจังหวัดบ้านผม พกก็ถูกยิง ไม่พกก็ถูกยิง เป็นคุณจะเลือกข้อไหน ตกใจ Huh

เวลาผมไปแถวนั้น ถ้านั่งรถออกมาข้างนอกก็ไม่ได้พกหรอกครับ ถือพาดหน้าขาไว้ ถ้าพก มันชักออกมาไม่ทัน Cheesy
ผู้การตอบซะเห็นภาพเลย คงคล้ายๆกับอยู่ในอิรัก
Cheesyต้องทำแบบที่ท่านผู้การว่าจริง ๆครับพี่boonเพราะเวลาขับรถก็ต้องวางที่หน้าขาไม่งั้นไม่ทัน  Wink

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:30:09 AM »

อยากทราบบหนะครับบบ ว่าพี่ ๆ หนะ ที่คุย ๆ กัน

เวลาไปไหนได้พกปืนติดตัวหรือเปล่าครับบ

แล้วกลัว ( เฉพาะพี่ ๆ ที่ไม่ใช่ นายตำรวจหรือ ทหารนะครับบบ )

ถูกจับหรือเปล่าครับบบ แล้วเวลาพกเนี้ยทำไมต้องพกติดตัวหนะครับบ

เอาแบบที่พกซ่อนนะครับ แบบไม่ให้มีใครเห็นหนะครับบบ  ขอบคุณครับบบ
.....ที่สาธารณะแบบนี้  คำถาม-คำตอบ  ต้องระวัง (  ไม่รู้จะพกทำไม ไม่ได้ไปรบกะใคร) ......... ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2005, 11:51:12 AM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:38:11 AM »

Cheesy ผมพกติดตัวตลอดเลยครับเวลา อยู่ที่โรงงาน ในบ้านแบบว่า ผม .... เบอร์ห้า... ครับ Grin
        เพราะ ในบ้านในโรงงานเป็นที่ๆ ผมพกปืนได้โดยไม่ต้องกลัวโดนจับ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:10:39 AM »

ถามจริงๆก็ตอบจริงๆ... ว่าไม่บอกครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:38:58 AM »

นอกจากไปซ้อมที่สนามแล้ว  ก็ไม่เคยพกเลยครับ  Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:46:22 AM »

ไม่พกครับ Smiley

DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:54:17 AM »

ฮา.......... Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:46:21 PM »

ตอนไปทำงานใต้คราวที่แล้ว....................ผมก็ทำอย่างที่พี่สุพินท์บอกครับ

หยิบขึ้นมาถือไว้เลย Tongue

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:52:16 PM »

ถามจริงๆก็ตอบจริงๆ... ว่าไม่บอกครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์