เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:17:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนหล่น  (อ่าน 3419 ครั้ง)
yamaha_r6
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 12:20:25 AM »

ผมใช้ Glock 19 ทำปืนหล่น ทำให้สีดำบริเวณลำเลื่อนทะหลอกเห็นสีเหล็กข้างใน จะใช้สีอะไรพ่นทับได้ หรือว่ามีวิธีอื่น มีโอกาสเกิดสนิมได้หรือเปล่า ขอความแนะนำด้วยครับ  เศร้า
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 12:36:13 AM »

แผลเล็กๆก็ยาทาเล็บครับทนดีเหมือนกัน  ไม่ถึงกับเนียนมากแต่พอใช้ได้ครับ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 05:09:36 AM »

ผมใช้ Glock 19 ทำปืนหล่น ทำให้สีดำบริเวณลำเลื่อนทะหลอกเห็นสีเหล็กข้างใน จะใช้สีอะไรพ่นทับได้ หรือว่ามีวิธีอื่น มีโอกาสเกิดสนิมได้หรือเปล่า ขอความแนะนำด้วยครับ  เศร้า

คงไม่ได้ล่วงระหว่างขี่ R6 Grin Grin Grin ทาสีไปครับ ชั่วคราว

ตรวจดูศูนย์ยังตรงอยู่ด้วยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2008, 09:25:59 AM »

ใช้น้ำยารมดำเย็นมาแต้มครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Kamthon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 08:57:19 AM »

ใช้น้ำยารมดำเย็นมาแต้มครับ...

สนใจน้ำยาครับ มีจำหน่ายที่ไหน ครับ ราคาเท่าไหร่ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2008, 09:00:28 AM โดย Kamthon » บันทึกการเข้า
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 09:35:12 AM »

100+ บาท ที่หลังวังครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 10:13:59 AM »

ให้เขียนทับด้วยปากการมดำครับ หลังวังมีขาย
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 12:06:07 PM »

คงไม่ได้ล่วงระหว่างขี่ R6 Grin Grin Grin ทาสีไปครับ ชั่วคราว

ถ้าร่วงตอนควบ R6 ผมว่าท่าน จขกท. คงไม่ทันรู้ตัวแน่ครับลุงคาร์... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 12:32:03 PM »

Grin ถ้าหล่นในสนามอาจโดน DQ  Grin

ใช้น้ำยารมดำตามพี่นาจาบอกเลย  หลังวังมีขายแน่นอน มากมายหลายยี่ห้อ

แต่ก่อนจะใช้ให้ทำความสะอาดผิวงานก่อน  ล้างไม่ให้มีคราบไขมันติด รมดำจะได้ติดทนนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2008, 04:09:06 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
hAhA
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 03:38:09 PM »

น้ำยารมดำเย็น ตัวนี้ใช้กับโครงอัลลอยได้ไหมครับ ไหว้
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 03:51:48 PM »

แล้ว ถ้าจุดเล็กๆ น้ำยา แต้ม กับปากการมดำ อย่างไหนติดทนกว่ากันครับ อยากทราบครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 04:52:22 PM »

แล้ว ถ้าจุดเล็กๆ น้ำยา แต้ม กับปากการมดำ อย่างไหนติดทนกว่ากันครับ อยากทราบครับ

เหมือนกันครับ
เป็นเพียงบรรจุภัณฑ์เท่านั้น เพื่อสะดวกในการใข้งาน

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 07:58:43 PM »

ถ้าร่วงตอนควบ R6 ผมว่าท่าน จขกท. คงไม่ทันรู้ตัวแน่ครับลุงคาร์... Grin

ไม่แน่หรอกจ้า Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 08:26:07 PM »

ปืนเป็นรอยมันเศร้าจริงๆ เศร้า เข้าใจความรู้สึกของจขกท.เลยครับ....
และขออนุญาตเข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ  ไหว้

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
หน้า: [1]
  พิมพ์