เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:29:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือก รุ่นไหนดีนะนี้  (อ่าน 3318 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 01:38:25 AM »

ปืนดีราคาแพง แต่ใจชอบ Monolith รมดำตัวที่สองจ้า Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 03:18:38 AM »

ถ้าจะเอามายิงเป้าต้องตัว 5 นิ้ว

Les Baer Monolith 5 นิ้ว - แนะนำ hardchrome สวยก่า รักษาง่ายกว่า

เท่าที่ยิงมา แม่นสุด น้ำหนักดีสุด สวยที่สุด และตัดใจขายยากที่สุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมมี Les Baer Aristocrat อีกตัว 6 นิ้ว แต่หนักชิเป๋ง ถ้ากะแข่งมากกว่า 10 ชุดขึ้น ต้องมีล้ากันบ้างเพราะออกแบบมาสำหรับพาดยิง 50 เมตร (ลองถามคุณนทีที่ปืนประโยชน์ดูซิครับ)

เพิ่งได้มาที่หลังแต่คิดๆอยากขายตะหงิดๆ ทั้งๆที่หายากกว่ามากในตลาดมือสองปัจจุบัน ไม่รู้สึกเสียดาย Aristocrat แหะ Shocked

ไม่ผิดหวังคับ Wink ดีกว่าไปซื้อปืนราคาเท่ากันยี่ห้อไรนะ อูๆซี่ๆ แง่มๆๆๆๆ  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปืนสวยดีนะครับ  ไม่ทราบว่าตอนไปรับตัวมา  ค่าสินสอดเท่าไหรครับ

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:05:36 AM »

อ้างถึง
ปืนสวยดีนะครับ  ไม่ทราบว่าตอนไปรับตัวมา  ค่าสินสอดเท่าไหรครับ

130K ครับ ตึงไปนิด แต่ไม่อยากรอ 6 เดือน สภาพใหม่มาก แต่ประกับเป็นของ kimber หาเปลี่ยนอันใหม่ ขายกันหลังวัง 6K แต่ผมหาแลกจนได้มา เป็นตัวที่มีรูปนาย les

ลองโทรหาไพศิษฐ์ดูครับ แต่รู้สึกว่าจะเต็มนะ แต่ยังไงลองดูครับ น่าจะประมาณ 137K (Monolith) ตัวรมดำไม่แนะนำนะฮับ พี่ผมไม่ได้เช็ดล้างประมาณเดือนนึง แดงทั้งกระบอกกกกก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:28:28 AM »

ไม่ซื้อครับแพง ผมยิงไม่แม่นปืนดีอย่างไรก็คงช่วยไม่ได้
ขอใช้ถูกๆอย่างสปริงฟิล หรือคิมเบอร์ไปก่อน

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy  ..ผมเลือก แต่ Colt.เก่า เก่า.. Smiley  ปืนอะไรแพงจัง  มันเสียดายเงิน. ครับ..

Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:38:53 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Have guns  will  travel
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:50:33 AM »

เชียร์ Les Baer Monolith 5 นิ้ว ( hardchrome) ครับ น้ำลายหก

เห็นเค้าว่าเป็นสุดยอดของปืนยิงเป้า(สั้นชาวบ้าน) Grin

แต่ยังไม่เคยลองยิงเลยได้เเต่จับและมองอยู่ไกลๆ เยาะเย้ย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 10:35:20 PM »

Les Baer โมโนลิธเฮฟวี่ ( hardchrome) โทรไปถามแล้วครับ  ราคา ประมาณ  145K หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:20:49 PM »

Les Baer โมโนลิธเฮฟวี่ ( hardchrome) โทรไปถามแล้วครับ ราคา ประมาณ 145K หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองถามรุ่น pin weight สิคับน่าจะถูก แหะๆๆ ล้อเล่นนะค้าบบบบ

heavyweight กับตัวธรรมดาน่าจะไม่แตกต่างกันมาก ลองถามผู้รู้ดูสิครับ

ที่สำคัญคือการรับประกันกลุ่มต่ะหากครับ คนส่วนใหญ่น่าจะซื้อที่ตรงนี้ 50เมตร 1.5 นิ้ว

วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:32:54 PM »

Les Baer โมโนลิธเฮฟวี่ ( hardchrome) โทรไปถามแล้วครับ ราคา ประมาณ 145K หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองถามรุ่น pin weight สิคับน่าจะถูก แหะๆๆ ล้อเล่นนะค้าบบบบ

heavyweight กับตัวธรรมดาน่าจะไม่แตกต่างกันมาก ลองถามผู้รู้ดูสิครับ

ที่สำคัญคือการรับประกันกลุ่มต่ะหากครับ คนส่วนใหญ่น่าจะซื้อที่ตรงนี้ 50เมตร 1.5 นิ้ว
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Les Baer โมโนลิธ ( hardchrome)  ราคา ประมาณ 140K   ครับ

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 02:40:00 AM »

ไม่ซื้อครับแพง ผมยิงไม่แม่นปืนดีอย่างไรก็คงช่วยไม่ได้
ขอใช้ถูกๆอย่างสปริงฟิล หรือคิมเบอร์ไปก่อน

ตกใจ โดนใจ แบบ จังๆ หลงรัก ทุกวันนี้ยังเครียดอยู่เลยครับ ปืนเรา แต่ทำไม คนอื่นยิงดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนถามคุณ G.BKK ครับว่า สปริงฟิลด์ที่เห็นในรูปนี้เป็นรุ่นไหนเหรอครับ สวยดีจัง

Grin

หลงรัก ไม่ต้อง เรียนถามครับ ผมคนธรรมดา  หลงรัก รุ่นผมไม่กล้าบอกจริงๆครับ ไม่มีความรู้ ไ หลงรัก ปเจอคนเล่นปืนนิสัยดีก็เลยขอซื้อเค้ามาครับ  หลงรัก รุ่นอะไรต้องถามพี่ Boon ครับ หรือพี่ usp40 ก็ได้ครับ  หลงรัก
รู้สึกจะมีเหมือนกัน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 05:57:15 AM »

โคลท์เก่าเอามาแต่งให้แม่นเหมือนหมีน้อยได้สบาย  แต่กล้าแต่งหรือเปล่าเท่านั้นเอง  ถูกกว่าเป็นครึ่งแต่หน้าตาครือๆกัน  คงแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  ถ้ามีบุญผมก็เอาแต่ขอเป็นแบบโมโนลิธเฮฟวี่เวทครับ  เดี๋ยวไปหาหมอขอยานอนหลับก่อนจะได้ฝันยาวๆ 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 08:08:22 AM »

ตกใจ โดนใจ แบบ จังๆ หลงรัก ทุกวันนี้ยังเครียดอยู่เลยครับ ปืนเรา แต่ทำไม คนอื่นยิงดี หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนถามคุณ G.BKK ครับว่า สปริงฟิลด์ที่เห็นในรูปนี้เป็นรุ่นไหนเหรอครับ สวยดีจัง

Grin

หลงรัก ไม่ต้อง เรียนถามครับ ผมคนธรรมดา หลงรัก รุ่นผมไม่กล้าบอกจริงๆครับ ไม่มีความรู้ ไ หลงรัก ปเจอคนเล่นปืนนิสัยดีก็เลยขอซื้อเค้ามาครับ หลงรัก รุ่นอะไรต้องถามพี่ Boon ครับ หรือพี่ usp40 ก็ได้ครับ หลงรัก
รู้สึกจะมีเหมือนกัน
พี่บุญมีครับ ผมไม่มีรุ่นนี้ใช้                 ตัวบนคือ Springfield Armory 1911A1 Loaded
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:04:31 AM »

เลือกรุ่นโมโนลิธรางเต็มครับ....น้ำหนักดี...แม่นเหมือนรุ่นอื่นๆ...และเลือกเป็นตัวฮาร์ดโครมดูแลง่ายกว่ารมดำครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2005, 09:22:25 AM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:35:21 AM »

เลือกรุ่นโมโนลิธรางเต็มครับ....น้ำหนักดี...แม่นเหมือนรุ่นอื่นๆ...และเลือกเป็นตัวฮาร์ดโครมดูแลง่ายกว่ารมดำครับ

ตั้งเสียเต็มโต๊ะเลย  Grin Grin Grin Grin  เอื๊อกกกกก   Grin Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:45:44 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์