เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:08:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะลงไปรับปืนขอความเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 1164 ครั้ง)
m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:02:18 PM »

พรุ่งนี้จะลงไปซื้อปืน ขนาด 9mm เล็งไว้ระหว่าง cz75d กับ glock19 ขอความเห็นจาก พี่ พี่ หน่อยครับร้านไหนราคา
พอซื้อได้ มีงบ 80000

น้ำใจดั่งน้ำตก
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:19:15 PM »

cz 75 d compact สวยกว่าครับ แม้มันจะเป็นเหล็ก แต่ดูแลดีๆ น่าจะไม่เป็นสนิมง่ายครับ เห็นคนนิยมร้านอะไรนะ มีคำว่าโยๆนี่แหละผมไม่แน่ใจว่าถูกจริงหรือเปล่า ไว้พี่ๆที่เคยซื้อแนะนำต่อครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:23:03 PM »

มี ป.3 และเงินพร้อมแล้วก็ ลุยเลยครับ ราคาแต่ละร้านไม่ยืนครับ เพื่อความชัวร์ ต้องเข้าไปถามให้หมดทุกร้านพร้อมของแถม ขอให้โชคดีใด้ปืนที่ถูกเงิน+ถูกใจนะครับ  Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:28:48 PM »

อาวุธประจำตัว: glock 19 cz452 2E

แล้วหา 19 อีกกระบอกหรือครับ     Grin

ถามหลาย ๆ ร้าน ต่อรองราคา ถามของแถม ให้ชัดเจน เทียบราคา

ร้านไหน ว่า ปืนนี่ ปืนนั่นยิงแล้วแตก ไม่จริง วัสดุชั้นเลิศไม่จริง ยิงลูกเจาะเกราะได้ไม่จริง ผลิต นครสวรรค์ ไม่จริง

ปืนที่ท่าน จขกท. ถามหา ราคาไม่ควรเกินงบที่ท่านตั้งไว้ ถ้าบอกราคา มาเกิน แสน ให้รีบออกจากพื้นที สังหารทันทีครับ  Grin

m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:33:49 PM »

อาวุธประจำตัว: glock 19 cz452 2E

แล้วหา 19 อีกกระบอกหรือครับ     Grin

ถามหลาย ๆ ร้าน ต่อรองราคา ถามของแถม ให้ชัดเจน เทียบราคา

ร้านไหน ว่า ปืนนี่ ปืนนั่นยิงแล้วแตก ไม่จริง วัสดุชั้นเลิศไม่จริง ยิงลูกเจาะเกราะได้ไม่จริง ผลิต นครสวรรค์ ไม่จริง

ปืนที่ท่าน จขกท. ถามหา ราคาไม่ควรเกินงบที่ท่านตั้งไว้ ถ้าบอกราคา มาเกิน แสน ให้รีบออกจากพื้นที สังหารทันทีครับ  Grin

glock 19 เป็นรุ่นเก่า ไปแล้วครับ เสียดายมาก

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 03:11:20 PM »

มี 19 อยู่แล้วก็....หาD Compactมาเพิ่มดีกว่ามั๊ยครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 03:26:26 PM »

cz 75 d compact สวยกว่าครับ แม้มันจะเป็นเหล็ก แต่ดูแลดีๆ น่าจะไม่เป็นสนิมง่ายครับ เห็นคนนิยมร้านอะไรนะ มีคำว่าโยๆนี่แหละผมไม่แน่ใจว่าถูกจริงหรือเปล่า ไว้พี่ๆที่เคยซื้อแนะนำต่อครับ

ซีแซด 75 ดี คอมแพ็ก เป็นปืนโครง อัลลอย ครับพี่
ซีแซด 75 คอมแพ็ก เฉยๆ ถึงปืนโครง เหล็ก ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 03:32:24 PM »

แต่ส่วนตัวชอบปืนโครง เหล็ก เป็นอันดับแรก ต่อมาก็ โพลิเมอร์ และ อัลลอยด์ ในอันดับสุดท้ายครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 03:54:00 PM »

เดินถามให้ทั่ว .. ไม่ต้องรีบซื้อครับ

ระวังร้านที่มีปืนหลายเกรดขายครับ ... เพราะสินค้าจากสายการผลิตเดียวกัน ไม่น่าจะมีคุณภาพหลายเกรด ....

ปืนสองรุ่นที่ท่าน sutipon สอบถาม เป็นปืน Compact ระดับใช้งานทั้งคู่ .... ไม่่วาจะใช้กระบอกไหน ต้องนำกลับไปฝึกซ้อมให้คุ้นเคย สามารถใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภา และปลอดภัยครับ

ของที่ควรขอให้ร้านแถมให้ ได้แก่ ซองพกชนิดหนัง ชุดทำความสะอาดสำหรับปืนขนาดที่เราซื้อ น้ำยาล้างปืนครอบจักรวาลเช่น Breakfree CLP หรือ Cito กระสุนธรรมดาสักกล่อง Grin

m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 05:21:10 PM »

ไหว้ขอบคุณทุกความเห็นครับ  ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์