เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:49:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเปลี่ยนชื่อผู้ขายในการขอใบป.3 ครับ  (อ่าน 1383 ครั้ง)
Nut ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 6

Hello World

« เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 04:17:44 PM »

คือตอนยื่นขอใบป.3 ผมได้ระบุว่าจะรับโอนมาจากคนหนึ่ง
แต่ภายหลัง ต้องการเปลี่ยน เป็นอีกคนหนึ่ง

ตอนนี้ยังรอใบ ป.3 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหม
หรือต้องรอให้ใบ ออกมาก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนคัรบ

ขอบคุณครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 05:23:39 PM »

..หมายถึง.ป.3.ตอนนี้ยังไม่ออก.ท่านเกิดเปรี่ยนใจ.อยากได้กระบอกกอื่น.ถูกไหมครับ.งั้นก็เอาหลักฐาน.ชุดใหม่.ไปคุยกะ.เจ้าหน้าที่..

...คนทำเรื่องให้ท่าน.แล้วเอาชุดเดิมออก.ก็จบนี่ครับ...ผมเดานะ.ว่าเป็นแบบนี้... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 08:41:12 PM »

ไปที่ออก ป3 เดิม      แล้วแจ้งรายละเอียด ปืนที่จะรับโอนใหม่ เอกสารที่ต้องเพิ่ม ก็มี สำเนาทะเบียนปืน สำเนาบัตร ปปช สำเนาทะเบียนบ้าน ของปืนกระบอกใหม่ ส่วนอย่างอื่นผมไม่แน่ใจว่าเหมือนกับอำเภอผมหรือเปล่า ส่วนเอกสารของเราเดิมไม่ต้องเอาไปใหม่

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
statespace
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 08:44:10 PM »

..หมายถึง.ป.3.ตอนนี้ยังไม่ออก.ท่านเกิดเปรี่ยนใจ.อยากได้กระบอกกอื่น.ถูกไหมครับ.งั้นก็เอาหลักฐาน.ชุดใหม่.ไปคุยกะ.เจ้าหน้าที่..

...คนทำเรื่องให้ท่าน.แล้วเอาชุดเดิมออก.ก็จบนี่ครับ...ผมเดานะ.ว่าเป็นแบบนี้... Grin

ถ้าเป็นที่วังไชยา ให้รอ ป.3 ออกมาก่อนครับ แล้วแนบคำร้องขอเปลี่ยนสถานที่ซื้อปืนพร้อมกับเอกสารชุดใหม่ (เอาปืนไปตรวจให้ผ่านด้วย)
กลับไปยื่นอีกรอบ รออีกประมาณ 2 อาทิตย์ก็จะได้รับ ป.3 ใหม่ครับ

หรือจะยื่นคำร้องขอรับโอนปืนพร้อมเอกสารชุดใหม่เลยก็ได้ แต่ต้องนับหนึ่งใหม่แล้วรอไปอีกประมาณ 2 เดือน
ส่วน ป.3 ใบเดิมก็เก็บไว้เฉยๆ 6 เดือนก็หมดอายุไปเอง
GotSig
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 08:48:51 PM »

ถ้าเป็นที่วังไชยา ให้รอ ป.3 ออกมาก่อนครับ แล้วแนบคำร้องขอเปลี่ยนสถานที่ซื้อปืนพร้อมกับเอกสารชุดใหม่ (เอาปืนไปตรวจให้ผ่านด้วย)
กลับไปยื่นอีกรอบ รออีกประมาณ 2 อาทิตย์ก็จะได้รับ ป.3 ใหม่ครับ

หรือจะยื่นคำร้องขอรับโอนปืนพร้อมเอกสารชุดใหม่เลยก็ได้ แต่ต้องนับหนึ่งใหม่แล้วรอไปอีกประมาณ 2 เดือน
ส่วน ป.3 ใบเดิมก็เก็บไว้เฉยๆ 6 เดือนก็หมดอายุไปเอง
[/quote]

พี่ครับ เอกสารชุดใหม่หมายถึงของเราเองหรือว่าเอกสารของคนขายคนใหม่ครับ - พอดีผมก็กำลังจะไปทำกรณีนี้เหมือนกันจะได้เตรียมเอกสารถูก ขอบคุณครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:05:20 PM »

ถ้าเป็นที่อำเภอ การเปลี่ยนเอกสารประกอบทำได้ไม่ยาก
ขึ้นไปแจ้ง จนท.แล้วเปลี่ยนซะเลยดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลา
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:21:42 PM »

อำเภอผมก็ตามพีน้าพงษ์..จี่หอย ว่ามาครับ
ขอบคุณครับ
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 10:26:33 PM »

ขึ้นไปถามที่อำเภอเลยครับแต่ละอำเภอไม่เหมื่อนกันครับผมไปเปลียนก็ยังใดมาเลยครับแต่คงจะรอไปอีกไม่นานครับ

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
หน้า: [1]
  พิมพ์