เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 04:27:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การโอนปืน  (อ่าน 1804 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 08:12:36 AM »

หากผมต้องการโอนปืนให้ญาติที่ต่างจังหวัด ปืนผมซื้อที่ กทม. ผมจะต้องแจ้งโอนที่วังไชยาหรือเปล่าครับ แล้วคนที่รับโอนไปแล้วจะต้องเอาปืนที่รับโอนไปแล้วนั้นไปแจ้งที่อำเภอที่เขาอยู่ภายในกี่วันครับ และสิ่งที่ผมคิดนี่ถูกไหมครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:14:48 AM »

ให้ญาติที่ต่างจังหวัดนำ ป.๔ ของคุณไปขอ ป.๓ ที่ต่างจังหวัด

เมื่อได้ ป.๓ มาแล้วให้คุณนำ ป.๓ ของญาติ ไปตัดยอดที่วังไชยา

แล้วให้ญาตินำเอกสารตัดยอด. ไปขอออก ป.๔ ที่อำเภอของญาติ

เป็นอันเรียบร้อยครับ..  Cheesy Cheesy Cheesy

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:02:27 AM »

ให้ญาติที่ต่างจังหวัดนำ ป.๔ ของคุณไปขอ ป.๓ ที่ต่างจังหวัด

เมื่อได้ ป.๓ มาแล้วให้คุณนำ ป.๓ ของญาติ ไปตัดยอดที่วังไชยา

แล้วให้ญาตินำเอกสารตัดยอด. ไปขอออก ป.๔ ที่อำเภอของญาติ

เป็นอันเรียบร้อยครับ..  Cheesy Cheesy Cheesy
ป.4 ตัวจริง หรือสำเนาครับ ที่ให้เขาเอาไปขอ ป.3  และไม่ต้องเอาปืนไปด้วยใช่ไหมครับ ดำเนินการแค่เรื่องเอกสารอย่างเดียวใช่ไหมครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:07:21 AM »

ป.4 ตัวจริง หรือสำเนาครับ ที่ให้เขาเอาไปขอ ป.3  และไม่ต้องเอาปืนไปด้วยใช่ไหมครับ ดำเนินการแค่เรื่องเอกสารอย่างเดียวใช่ไหมครับ

สำเนา ป4 สำเนาทะเบียนบ้านคุณ สำเนาบัตรประชาชนคุณ ปืนยังไม่ต้องครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:10:23 AM »

ขอบคุณครับ

PC 92
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 01:15:15 PM »

ให้ญาตินำเอกสารตัดยอด. ไปขอออก ป.๔ ที่อำเภอของญาติ

ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 02:04:53 PM »

ให้ญาตินำเอกสารตัดยอด. ไปขอออก ป.๔ ที่อำเภอของญาติ

ใช้เวลาประมาณกี่วันครับ

แต่ละอำเภอไม่เหมือนกันครับ..บางที่วันเดียว..ผมเคยเจอกับตัวเอง 9 เดือน   Tongue  Tongue  Tongue

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
chai_aa1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 03:43:46 PM »

ผมเจอมาอย่างนี้ครับ
เริ่มต้นเป็นปืนสวัสดิการปี 44 ทะเบียน กท.44xxxxx แต่ ป4. ออกที่ อ.เมือง(ทางภาคเหนือ) มีการโอนมาแล้วกี่มือไม่รู้ครับ
แต่ตอนนี้มีการโอนลอยไว้เพื่อขาย........ผมมีข้อสงสัยดังนี้ครับ Huh
1.เราจะเช็คว่าปืนสามารถโอนได้หรือไม่ที่ไหนครับ ที่เหนือหรือที่ กทม.
2.จะเช็คว่าปืนโอนเปลี่ยนมือมาแล้วกี่มือได้ที่ไหนครับ
3.กรณีนี้ถ้าโอนได้เราต้องไปที่ อ.เมือง (ทางเหนือ) หรือป่าวครับ หรือมีขั้นตอนอย่างไรครับ

รบกวนทุกท่านที่ทราบด้วยครับ

ขอบคุณครับ หลงรัก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 03:58:16 PM »

ลองอ่านดู.. ครับ Cheesy

http://www.dopa.go.th/servi/weapon.html

http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/people/gun/gun.pdf

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: [1]
  พิมพ์