เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 06:28:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3ขอเปลี่ยนขนาดได้ไหม  (อ่าน 1956 ครั้ง)
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:05:46 PM »

รบกวนพี่ๆสมาชิกที่รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยครับ แบบว่าผมได้จองปืนอส.ไว้ขนาด 9 มม. แต่รอใบป.3นานไปนิดพอจะไปรับปืนก็เลยไม่ได้ เศร้าแต่ ทางอส.เขามีปืนรุ่นอื่นซึ่งเป็นขนาด .40 สมิธ แล้วผมก็เลยไม่ได้รับปืน ถ้าผมจะขอเปลี่ยนขนาดในป.3 จะได้ไหมครับแล้วมีขั้นตอนยุ่งยากไหมครับ ไหว้ แล้วขอความเห็นเกี่ยวกับปืนรุ่น M&P 9c ด้วยนะครับสำหรับสามชิกที่เคยใช้รุ่นเนี่ยครับ ว่าสมรรถนะเป็นเช่นไร หรือว่ามีรุ่นอื่นที่แนะนำในขนาด 9 มม.

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:09:23 PM »

ติดต่อนายทะเบียนที่ขอป.๓ เลยครับ

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
Tag Heuer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:13:07 PM »

ลองยื่นใบคำร้องขอแก้ไขพร้อมระบุเหตุผล(ใบเดียวกับที่ใช้ขอแก้จังหวัดที่ซื้อ) ก็จะมีการขีดฆ่าเดิมพร้อมประทับตราและนายอำเภอเซ็นกำกับครับ แต่แก้ขนาดคงต้องยุ่งยากกว่าเพราะต้องแก้ใบป.1แก้ต้นขั้วป.3 ถ้าเค้าขี้เกียจคงบอกปัดว่าไม่ได้แต่แรก
    ปล.ผมเคยแต่เอาใบป.3ขนาด.380ไปซื้อ9มม. และ แก้คำร้อง .38 แก้เป็น 9มม.(ก่อนที่ป.3จะออก)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 01:47:14 PM »

ผมพึ่งเปลี่ยนป3 จากสวัสดิการเป็นร้านต่างจังหวัด เปลี่ยนจากกึ่งออโตเป็นปั๊ม ร้านโยธินรับดำเนินการให้ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม จ่ายแค่ค่าปืนบวกค่าป4  25500 บาท รับ 870 มานอนกอดแล้วเมื่อวาน ขอบคุณร้านโยธินครับ ไม่เรื่องมากไม่บวกเพิ่มอีก (ขอโทษเจ้าของกระทู้ครับออกนอกประเด็นนิดหน่อย)

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 02:29:58 PM »

ขอแก้ไขขนาดยากมากครับ (ส่วนใหญ่ให้ยีนขอใหม่ครับ)
ขึ้นอยู่กับท้องที่ครับ
ขอบคุณครับ
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 04:03:59 PM »

ผมพึ่งเปลี่ยนป3 จากสวัสดิการเป็นร้านต่างจังหวัด เปลี่ยนจากกึ่งออโตเป็นปั๊ม ร้านโยธินรับดำเนินการให้ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม จ่ายแค่ค่าปืนบวกค่าป4  25500 บาท รับ 870 มานอนกอดแล้วเมื่อวาน ขอบคุณร้านโยธินครับ ไม่เรื่องมากไม่บวกเพิ่มอีก (ขอโทษเจ้าของกระทู้ครับออกนอกประเด็นนิดหน่อย)
สรุปว่าที่ร้านโยธินดีใช่ไหมครับ และร้านนี้เวลาเราขอใบ ป.3 ระบุว่าซื้อร้านใน กทม.ใช่ไหมครับ เพราะเห็นบางท่านบอกบางร้านต้องเอาโควต้ามาจากต่างจังหวัดเลยต้องลงว่าซื้อปืนที่ร้าน ตจว.

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 04:30:07 PM »

สรุปว่าที่ร้านโยธินดีใช่ไหมครับ และร้านนี้เวลาเราขอใบ ป.3 ระบุว่าซื้อร้านใน กทม.ใช่ไหมครับ เพราะเห็นบางท่านบอกบางร้านต้องเอาโควต้ามาจากต่างจังหวัดเลยต้องลงว่าซื้อปืนที่ร้าน ตจว.

ใช่ครับ แต่ร้านจะดำเนินการเปลี่ยนให้เฉพาะใน กทม นะครับ ปืนผมก็ได้ทะเบียนต่าวจังหวัด ไงก็ติดต่อร้านไว้ก่อนก็ดีครับจะได้ไม่ยุ่งยาก

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 04:49:43 PM »

แก้จาก .40 เล็กลงมาเป็น 9มม.ง่าย

แก้จาก 9มม.ใหญ่ขึ้นเป็น.40 ยากครับ (มากน้อยขึ้นอยู่กะแต่ละภูมิลำเนาและดุลยพินิจ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1]
  พิมพ์