เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ ปืนหาย โดนขโมยขึ้นบ้าน  (อ่าน 4263 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:21:19 PM »

รีบไปขอทะเบียนปืนคืนโดยเร็ว  ตอนที่แจ้งความได้ให้สำเนาทะเบียนบ้านบัตรประชาชนเช็นต์รับรองสำเนาไว้ให้หรือเปล่า  ที่เคยเห็นพวกพ่อค้าปืนเขาทำกัน  ได้ใป ป.4 ของเราพร้อมสำเนาบัตรประชาชนทะเบียนบ้านที่แจ้งความใว้ ติดตามพอเป็นพิธี เปอร์เชนต์ที่จะได้คืนน้อยมาก ทีนี้หาปืนมาสวม ลบเลขและยิงเลขใหม่จบเลย  อย่างไรก็เอาใจช่วยครับขอให้ได้คืนปืนโดยเร็วนะครับ   ช่องทางหากินของพวกนี้มีเยอะมากๆ  สมมุติคนขโมยเอาไปก่อตดีถูกจับ  ผลที่เจ้าหน้าที่จะแจ้งข้อหาหลายกระทงความผิด ติดคุกนาน ส่วนมากลบเลขทั้งหมด นอกจากมือใหม่ มองโลกในแง่ดีไว้ก่อนอย่าเชื่อตามผม ปวดหัวเปล่าๆ  ขอโทษด้วยนะและเป็นกำลังใจให้ครับ ไหว้ กิ๊วก๊าว

การหาปืนมาสวมทะเบียน........เป็นคำแนะนำให้ทำผิดกฎหมายครับ Shocked

การที่จนท.ตร.เก็บป.4ไป นั้นต้องมีการลงบันทึก แล้วนำส่งป.4ไปให้นายทะเบียนฯ ตามมาตรา 21 ของพ.ร.บ. อาวุธปืนฯ ที่ว่า....
          มาตรา 21  ถ้าอาวุธปืนที่ได้รับอนุญาตแล้วถูกทำลายหรือสูญหายโดยเหตุใด ๆ ก็ดี ให้ผู้รับใบอนุญาตแจ้งเหตุและส่งมอบใบอนุญาตต่อนายทะเบียนท้องที่ซึ่งตนอยู่หรือที่เกิดเหตุภายในสิบห้าวันนับแต่วันทราบเหตุ

ถ้าอาวุธปืนได้คืนมา นายทะเบียนฯก็คืนป.4 หรือออกใบแทนให้ใหม่ได้ครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:34:45 PM »

รีบไปขอทะเบียนปืนคืนโดยเร็ว  ตอนที่แจ้งความได้ให้สำเนาทะเบียนบ้านบัตรประชาชนเช็นต์รับรองสำเนาไว้ให้หรือเปล่า  ที่เคยเห็นพวกพ่อค้าปืนเขาทำกัน  ได้ใป ป.4 ของเราพร้อมสำเนาบัตรประชาชนทะเบียนบ้านที่แจ้งความใว้ ติดตามพอเป็นพิธี เปอร์เชนต์ที่จะได้คืนน้อยมาก ทีนี้หาปืนมาสวม ลบเลขและยิงเลขใหม่จบเลย  อย่างไรก็เอาใจช่วยครับขอให้ได้คืนปืนโดยเร็วนะครับ   ช่องทางหากินของพวกนี้มีเยอะมากๆ  สมมุติคนขโมยเอาไปก่อตดีถูกจับ  ผลที่เจ้าหน้าที่จะแจ้งข้อหาหลายกระทงความผิด ติดคุกนาน ส่วนมากลบเลขทั้งหมด นอกจากมือใหม่ มองโลกในแง่ดีไว้ก่อนอย่าเชื่อตามผม ปวดหัวเปล่าๆ  ขอโทษด้วยนะและเป็นกำลังใจให้ครับ ไหว้ กิ๊วก๊าว

ผมอ่านดูแล้วดูทะแม่ง ครับ คุณธำรง  แต่คุณ Any Joke  คงหมายถึงพวกพ่อค้า่.

ซึ่งเรื่องนี้ั มันไม่น่าจะเกิดขึ้น พวกพ่อค้า ที่จะทำทุจริต แบบนั้นได้ จะต้องร่วมมือกับ จนท.ตำรวจ   อย่ อยู่ จะไปขอคัดสำเนาประจำวัน และขอ ป.๔ จาก จนท.กระทำไม่ได้ครับ.

เรื่องนี้ มีหลักฐาน แต่สามารถสาวหาคนที่กระทำความผิด ได้ไม่ยาก .. จนท.จะเอาตำแหน่งหน้าที่ราชการ มาเสี่ยงด้วยเรื่องนี้ .. ไม่้คุ้ม. ได้เงินอีก ๑๐๐ เท่าก็ไม่้คุ้ม

และการแจ้งความเรื่อง อาวุธปืนสูญหายจะต้องส่งมอบ ป.๔ ตัวจริง เท่านั้น และขอคัดสำเนารับรองมาเก็บไว้ ครับ. รายละเอียดที่ควรกระทำระบุอยู่หลัง ป.๔ แล้วครับ. 

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:44:43 PM »

ขอบคุณคุณRo@d ขออภัยคุณ Any Joke ผมคงเข้าใจคลาดเคลื่อนไป
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:45:43 PM »

ที่ อ.เมือง จ.สระบุรี ค่ะ โดนเมื่อวาน ตอนกลางวัน เอาไว้ในห้องพ่อ ล๊อคห้องไว้ค่ะ แล้วก็มีตู้เหล็กอีกใบนึง

ผมอยู่แก่งคอยครับ ถ้าอย่างไรจะช่วยดูให้ครับพี่  ( ผมไม่ได้เป็นตำรวจนะครับ  แต่รู้จักพวก .. .. เยอะ )

โดยเฉพาะ ปืนลูกโม่ กระบอกยาวๆมีกล้อง ผิดตาแน่นอน

ขนาดเอาปืนไปซ่อมยังกระวนกระวาย แล้วนี้ปืนหาย. . .เศร้าครับพี่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:28:01 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เจ้าหน้าที่ตำรวจท่านก็ให้เราเลือกระหว่างให้เราส่งเอง หรือทางเจ้าหน้าที่ตำรวจส่งคืนนายทะเบียนแทนเรา
กรณีนี้ของผมแจ้งความแล้วเอาใบ ป.๔ ให้ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจส่งให้จากนั้น ผมลองโทรเช็คที่นายทะเบียนที่ออกใบอนุญาตดูก็ปรากฎว่า ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ส่งใบป.๔คืนนายทะเบียนเรียบร้อยครับ ไหว้
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:31:20 PM »

ขอให้ได้ปืนคืนทั้งสองกระบอกในเร็ววันนะครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:48:10 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:57:48 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับท่าน จขกท.ด้วยครับ...

หวังว่าจะได้ปืนคืนมาโดยเร็วครับ...ไหว้
nickak47
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 10:05:08 PM »

เสียใจด้วยขอรับแต่ขอให้ได้คืนไวๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
พอมานึกถึงตัวเองอยากมี  2 กระบอกแล้วต้องคอยระวัง ! จะคุ้มไหมเนี่ย ตกใจหน้าซีด ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน Huh
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 10:18:34 PM »

..ขอแสดงความเสียใจกับท่าน จขกท.ด้วยครับ  และขอให้คุรพ่อได้ปืนคืนโดยเร็วครับ .......

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 10:55:04 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยคน และขอให้ได้ปืนกลับมาโดยไวครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 07:00:42 AM »

ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ
Kuad
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 07:20:31 AM »

เสียใจด้วยครับ แต่ทำใจเหอะ
Any Joker
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 07:53:36 PM »

ทีแรกผมก็พิมพ์คำว่าตำรวจลงไป มาคิดอีกทีคนดีมีเยอะเลยลบออก ใส่คำว่าพ่อค้าแทน ที่เห็นเป็นรายล่าสุด
 พ่อตายปืนหายมีแต่ใบ  เจ้าลูกชายไปค้นเจอใบ ป4เอามาแปรเป็นเงินไทย 4.000 จากนั้นไม่เกินหนึ่งเดือนออกมาเรียบร้อยทุกประการ  ต.ร กับ ป.อำเภอ ทำเป็นขบวนการ เห็นแล้วสลดใจครับ  พูดไปก็ลำบาก พวกรู้
กฎหมายทั้งนั้น กฎหมายมีช่องและรูรั่ว อย่างพี่แอ๊ด คาราบาวว่าจริงๆ  รายละเอียดไม่ขอเล่านะครับเพราะเป็นช่องที่ไม่เหมาะสม  ผิดกฎหมาย  ขอบคุณสำหรับคำติชม จะนำไปแก้ไขต่อไปครับ ไหว้ ไหว้
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 08:40:08 PM »

ต้องระมัดระวังให้มากครับ ไม่เฉพาะปืนเท่านั้น หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์