เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมาอย่างไรเขียนไปอย่างนั้น : อาวุธปืน โดยอนุภพ เดลินิวส์ 22-8-2548  (อ่าน 5519 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 04:57:00 PM »

คุณอนุภพเป็นคนดีครับ ดีเท่าๆกับคุณโคทมเลย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 04:59:22 PM »

คุณอนุภพเป็นคนดีครับ ดีเท่าๆกับคุณโคทมเลย

ก๊าก ก๊าก ก๊าก ใจดีกับ "โจร" แน่ๆ เลยครับ

เอาใจ/วางแผน/สนับสนุนโจรน่ะครับ พวกนี้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 05:23:08 PM »

ถ้าไม่มีโจรเลว ๆ ชั่ว ๆ ในสังคมอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ก็ไม่มีใครอยากใช้ปืนมาเป็นเครื่องมือในการใช้ป้องกันตัวกันหลอกครับ แต่พอดีมันยังมีคนเลว ๆ ที่คอยจ้องแต่จะปล้น จะฆ่า จะข่มขืนเรื่องอย่างนี้น่ะครับถ้าไม่เกิดขึ้นกับตัวเองไม่มีวันรู้สึกหรอกครับ แต่ไม่แน่น่ะครับสักวันหากเรื่องทำนองนี้เกิดขึ้นกับตัวคุณ ผมว่าคุณอาจจะเห็นความสำคัญของมันบ้างน่ะครับ

INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 05:35:22 PM »

กบตัวนี้อันตรายมาก เพราะมีปากกาเป็นอาวุธ Angry

อาจจะไม่ใช่กบนะ  Sad Sad Sad เพราะถ้าเป็นกบ เปิดกะละแล้วก็คงโดดออกมาได้

ผมว่าคงเป็นพวกที่ตำกว่านั้นแน่น่น่น่น่...... Tongue

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 06:41:04 PM »

คุณอนุภพ  และครอบครัว+ญาติมิตรนี่คงทำมาค้าขายไม่เป็นครับ  อย่าไปว่าแกเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:02:22 PM »

จงตอบคำถามต่อไปนี้
หากอนุภพหรือครอบครัวต้องตกอยู่ในภาวะเสี่ยงอันตรายแก่ชีวิต อนุภพจะทำอย่างไร ?

ก. กราบเท้าวิงวอนขอชีวิตจากโจร
ข. แจ้งตำรวจแล้วนั่งรอ (ความตาย)
ค. ปล่อยชีวิตให้เป็นหน้าที่ของโจร
ง. หยิบปืนออกมาแล้วซัลโวให้ดิ้น

...ปืนเป็นเงื่อนไขข้อหนึ่งของความรุนแรงก็จริง...แต่โดยปกติปืนจะทำหน้าที่เพียงป้องปรามเท่านั้น...น่าสงสารที่เรื่องนี้อนุภพอาจไม่รู้....

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:04:28 PM »

พวก  GMO อีกคนแล๊ะ ไม่ทราบรับ JOB ใครมา!
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 07:47:06 PM »

พวก GMO อีกคนแล๊ะ ไม่ทราบรับ JOB ใครมา!
NGO ไม่ใช่หรือครับพี่  ผมว่างานนี้อาจต้องเผยแพร่มุมมองและทัศนคติความจริงให้รู้นะครับ มีกลุ่มชมรมกลุ่มหนึ่งที่อาจช่วยได้ คำตอบอยู่ในใจทุกท่านอยู่แล้ว.........
และพี่มะขิ่นช่วยอีกแรงก็หน้าจะดีนะครับ 
อ้อ  ขอเบอร์โทรหนังสือพิมพ์ฉบับนี้ด้วยครับ

Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:13:42 PM »

พี่ เพื่อน  อย่าไปว่าเขาเลยครับ 
ลองดู หัวข้อคอลัมสิครับ  "  เห็นมาอย่างไรเขียนไปอย่างนั้น "  ก็แสดงว่าไม่ได้ใช้สมองคิด และพิจารณาเลย  สรุปคือ โง่  ครับ 

ผมได้อ่านวันอาทิตย์ แต่เป็นฉบับวันจันทร์ ก็คันไม้คันมือ ไปหาใน web ของเดลินิวส์ ปรากฎว่าไม่มีเพราะยังเป็นข้อมูลของวันอาทิตย์อยู่ .......  เฮ้อ คุณอนุภพ คงจะโง่ไปอีกนาน จนกว่าจะเปลี่ยนชื่อคอลัมเป็น  " เห็นมาอย่างไร และได้คิดแล้ว จึงเขียนไปอย่างนี้ "  ก็ยังพอฉลาดขึ้นมาหน่อย  แต่ก็ยังโง่อยู่ดีครับ   Huh Huh   *$@#^**!*$

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:17:20 PM »

อีตานุภพนี่เลอะเทอะ เฟอะฟะ จริงๆน่าจะไปอยู่กับงัวทมนะเนี่ย นั่งเทียนเขียนข่าวงี้มาได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2005, 09:18:51 PM โดย sillyfools » บันทึกการเข้า

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
somsak53
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:52:28 PM »

คนเขียน แกมีเครื่องมือข่มขืนติดตัว   น่าจะตัดทิ้งจะใด้ไม่ไปก่อคดีข่มขืนใคร    มีดทำครัวก็ฆ่าคนใด้เก็บให้หมดเลยดีใหม    คิดใด้แค่เนี๊ยะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:53:08 PM »

ลืมไปครับ................

เดี๋ยวก็โดน"ไล่ออก"เท่านั้นเอง เพราะ ครอบครัว"เหตระกูล" เขาชอบปืนกันทั้งบ้าน แต่ละท่านมีเป็นร้อยๆกระบอก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:53:16 PM »

...................เป็นการมองโลกแบบแคบๆขอรับ รับข้อมูลข้างเดียว ไม่ฟังเหตุผลผู้อื่น ผมคิดว่าสิ่งที่คุณถืออยู่ที่เรียกว่า
...................ปากกานั้นมันก็ทำร้ายคนอื่นและเป็นอันตรายกับคนอื่นได้เหมือนกัน ทุกสิ่งทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับคนที่ใช้
...................ขอรับ

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:57:58 PM »

แก้ปัญหาปลายเหตุอ๊ะป่าวคับ  Huh

"เห็นมาอย่างไรเขียนไปอย่างนั้น"

"มาทางไหนก็ไปทางนั้น" เลย ลุงงงงงงงงง Sad

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 01:26:20 AM »

ผมอ่านแล้วคับ...

มีความเห็นว่าไร้สาระคับ...Tongue
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์