เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:36:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรพกปืนเวลาไหนดีครับ  (อ่าน 3336 ครั้ง)
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:38:11 AM »

ขอให้พี่ ๆแนะนำ  เรื่องการพกปืนด้วยครับ  พกอย่างไรดี  เอาแบบว่าสมควรจะพกน่ะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 09:57:02 AM »

เวลาที่ท่านยังไม่อยากตายโดยเหตุทำร้ายร่างกาย หรือฆาตกรรม ซึ่งรวมทั้งเวลาที่ไม่อยากให้ครอบครัวของท่านประสบเหตุดังกล่าวด้วยครับ

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:00:42 AM »

พกเวลาที่คิดว่าออกไปในที่ไม่ปลอดภัย  ( คนปอดแหก ส่วนมากจะอายุยืนครับ  เยาะเย้ย )

บางโพ 5
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:12:58 AM »

P99c หนัก 3.75 ขีด เอง    ... โพ้ก นอก บ้าน ได้ทุกเวลา สะบายดี อ่ะ  ... ดี ฝ่า แบก ปูน เหล็ก แยะ

FBook   prasop tongtawat
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:16:31 AM »

Grin Grin Grin  แฮะๆๆๆ     พกไว้ยิงกันเวลาขับรถปาดหน้ากัน 555555    ล้อเล่นนะ  ..... Grinถ้าจะพกปืนหรือใช้ปืน      มีคนเคยบอกไว้ว่า     เราต้องถือ KING  3  ตัว      ตัวที่ 1   คือเราเก่ง   Grinไม่ใช่ยิงปืนเก่ง     Grin  เก่งคือเราต้องรอบรู้กฎหมาย  เราต้องฉลาดแยบยล เหนือกว่าคนทั่วๆไป    Grin   ข้อ 2  มีเงิน    Grin คือเราต้องมีเงินไว้คอยแก้ปัญหาต่างๆ     Grin ข้อ 3  เราต้องมีเส้น ไม่ใช่เส้นก๋วยเตี๋ยว     เส้นที่เขาถือว่าบรรดาผู้คนพากันเกรงใจ   เอาไว้ใช้ในเวลาที่คับขันจัด  เพื่อให้เรื่องต่างๆ มันง่ายขึ้น   Grin Grin Grin     แต่ถ้าเราคิดว่าเราไม่พร้อม  อยู่เฉยๆดีกว่า ไม่เดือดร้อน 55555   Huh Huh Huh
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:27:15 AM »

Grin Grinสำหรับผมถ้าออกต่างจังหวัด หรือไปที่เปลี่ยวๆเวลากลางคืนจะพกครับ ถ้าอยู่ในบ้านจะเอาวางไว้ไกล้ๆ ตัว แต่ตินทำงานไม่เคยพกครับ(พกแล้ววงแตกแน่ๆ) Grin Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 10:32:09 AM »

Smileyเวลาที่รู้สึกไม่ปลอดภัยครับ Smiley
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:08:15 AM »

มีให้เลือกแค่ 2 เวลาเท่านั้นเอง...

เวลากลางวัน กับเวลากลางคืน  Wink   เลือกพกตามเวลาที่ต้องการก็แล้วกันครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Um_NLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:14:57 AM »

เวลาไม่ปลอดภัยครับแต่ไม่ใช่กระต่ายนอนใต้ต้นมะพร้าวนะ  โดนชก ถ้าพกในบ้านได้ก็ดี พกนอกบ้านต้อง จำเป็นเร่งด่วน หลีกเลี่ยงไม่ได้ ครับหรือฉากต่อเนื่องตามไปติดๆๆ ไม่งั้น ผิดขึ้นมาอธิบายยาว เพราะมันจะแปลงจากป้องกัน/จำเป็น ซึ่งไม่ผิด หรือ ผิดแต่ไม่ต้องรับโทษ จูบบบบ มาเป็น พยายามกระทำการโดยตระเตรียม ซึ่งผิดและต้องรับโทษ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. ผิดถูกอย่างไร รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำครับผมก็เล่าเท่าที่ฟังมาครับ     
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:16:30 AM »

พกอยู่บ้านครับ  กิน ไม่ ได้ แต่ เท่ห์   Grin Grin

ออกจากบ้านไม่ได้พก (ยัดกระเป๋าไป)  ไม่เท่ห์ และก็ไม่อยากให้ใครเห็นว่าเท่ห์   Tongue

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:34:02 AM »

พกเวลา ครึ้มอก ครึ้มใจ ครับ  Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:45:19 AM »

ผมว่าแล้ว  พี่ ๆ ต้องมีมุขเด็ด ๆ มาให้อ่านกันอีก  ตอนนี้  ท้องแข็งแล้วครับ  หัวเราะจนท้องแข็ง  โดยเฉพาะ  พี่กล็อคแกล็ค  แกเล่นตอบออกมาว่า  เวลากลางวัน  กับเวลากลางคืน  ฮั่นแน่  ๆ  แบบนี้  นี่  โดนใจจัง   แล้วเวลา  เข้าห้องน้ำนี่ต้องพกด้วยป่าว  เอ  หรือว่า  พี่กล็อคแกล็ค  ของเรา  มีปืนประจำตัวอยู่แล้ว  5555555  เข้าห้องน้ำ  ก้อเห็นเลยใช่มั๊ยพี่  กล็อคแกล็ค  แล้วอีกคน  คุณโทน บอกว่า  พกเวลาครื้มอกครื้มใจ  โห่  แบบนี้  เล่นเอาซะอึ้งเลย  แล้วเวลาครื้มฟ้าครื้มฝนล่ะครับ  ต้องพกด้วยป่าว  555
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:50:43 AM »

ครึ้มฟ้า ครึ้มฝน ต้องรีบเก็บครับ  กลัวสนิม  ตกใจ

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:51:35 AM »

เอาซองปืนคาดกับเข็มขัดเมื่อไหร่?.............ก็พกเมื่อนั้นครับ ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไร้จันทร์
อย่าพูดให้เชื่อจงทำให้เห็น
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 11:52:02 AM »

เวลาไปสนามยิงปืนครับ ตอนนี้ทำงานใกล้บ้าน ไม่อยู่ในพื้นที่เสียงเลยว่างใจครับ เยาะเย้ย

IN THE DARKEST NIGHT. KNIVES WILL RISE.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์