เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 11:18:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ พี่ ๆ รู้รึเปล่าว่า เจ้าหน้าที่เค้าตรวจค้นกัน ยังไงครับ หรือเวลาตั้งด่าน  (อ่าน 2391 ครั้ง)
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 12:59:20 PM »

แบบว่า  อยากรู้ว่าเค้าใช้ดุลยพินิจยังไงในการตรวจค้นครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:03:20 PM »

กระทู้เก่าๆที่กล่าวเรื่องนี้ไว้ก็เยอะครับพี่  แต่เอ  วันนี้ตั้งกระทู้แนวนี้บ่อยจัง   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

บางโพ 5
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:04:46 PM »

อยากรู้ว่าคิดเหมือนกันรึเปล่าน่ะครับ  คือดวงแต่ละคนไม่เหมือนกัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:06:06 PM »

กระทู้เก่าๆที่กล่าวเรื่องนี้ไว้ก็เยอะครับพี่ แต่เอ วันนี้ตั้งกระทู้แนวนี้บ่อยจัง เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

กำลังจะทักพอดี เห็นช่วงนี้มีหลายกระทู้ล่อแหลมจัง ข้อมูลหลายอย่างในเว็บเรา เอื้อต่อผู้ก่อการร้ายไหมเนี่ย  Grin Grin Grin Grin ชักสงสัย Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:07:37 PM »

คิดมากเกินเปล่าเพ่ ๆ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:10:25 PM »

ลอง search คำว่า "ด่านตรวจ" ดูนะครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:14:42 PM »

คิดมากเกินเปล่าเพ่ ๆ

คิดมากครับ Grin Grin Grin Grin  แต่ไม่รู้เกินไปรึเปล่า  เพราะเว็บนี้มันมีแต่ข้อมูลอาวุธทั้งนั้นเลย Grin Grin Grin Grin

บ่อยๆก็จะมีกระทู้เข้ามาถาม เข้ามาโชว์ ที่เก็บเสียงอย่างงี้เป็นต้น  Grin Grin Grin Grin  เพื่อนๆก็ไม่ค่อยตอบกัน

อะไรทีคุยไปมันเป็นดาบสองคมทั้งนั้นเลย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 01:15:35 PM »

การตรวจค้น...ในขณะที่มีการตั้งด่านตรวจ...
โดยมากแล้ว...จะใช้ดุลพินิจ...อยู่ 2 กรณี ครับ
(ไม่นับกรณีที่...มีข้อมูลของรถเป้าหมายไว้ก่อน)

กรณีแรก....ก็คือ  พาหนะที่มีความแปลกต่างไปจากพาหนะปกติ....
ในที่นี้...รวมไปถึง...บุคคลที่ขับขี่ โดยสารไปในพาหนะนั้น ๆ ด้วย...ครับ

กรณีที่สอง...คือ...อาการส่อพิรุธของบุคคลในยานพาหนะ นั้น ๆ ครับ

ในกรณีที่สองนี้....ถ้าคิดว่าไม่มีอะไรพิรุธในขณะที่ยังไม่เข้าด่าน....
แค่คิดน่ะ...คิดได้ครับ...
แต่พอมีการตรวจสอบด้วยวิธีอื่น ๆ อาทิ พูดจาโต้ตอบ...
สำหรับบุคคลที่กระทำผิดกฎหมาย....แล้ว
อาการพิรุธแสดงออก...ครับ....เว้นแต่บุคคลที่มีความเคยชินจริง ๆ เท่านั้น

สองกรณีนี้แหละครับ...

เป็นสัญญาณที่เริ่มให้มีการตรวจสอบในลักษณะอื่น ๆ ต่อไป ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2005, 04:08:56 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 02:45:36 PM »

ถ้าลงมือตรวจค้นจริงๆ เชื่อว่าเกิน 90% ต้องเจอครับ เพราะผมเคยเห็นการตรวจค้นของหนีภาษี เขาแค่เอาด้ามไขควงเคาะที่จุดต่างๆในตัวรถ เสียงที่ดังก้องไม่เหมือนกันก็บอกได้ว่ามีของซ่อนอยู่ เห็นมากับตาว่าค้นเจอของหลายอย่างทั้งที่ดูแล้วไม่น่าจะเอาของไปซ่อนใว้ได้ครับ นี่แค่ด่านยังขนาดนี้ ถ้าเป็นตำรวจน่าจะตรวจค้นได้ละเอียดขึ้นไปอีกครับ

แต่ถ้าเข้าเขตุ 3 จังหวัดภาคใต้ ยังไงก็ต้องมีปืนใว้ป้องกันตัวครับ ส่วนใหญ่จะวางใว้แบบเห็นจะๆ หยิบใช้ได้ทันที ถ้าติดไฟแดง มืออีกข้างพร้อมยิงครับ  ตกใจ  Grin  Shocked
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 02:53:33 PM »

เอาไขควงเคาะ สงสัยท่าน จนท. คงเคยเป็นอดีตพ่อค้าขายทุเรียน  ฟังเสียงก็รู้ว่าสุกมั๊ย  Grin

บางโพ 5
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 03:26:06 PM »

คิดว่าที่ค้นของหนีภาษีเจอนั้น ส่วนใหญ่มีสายรายงานครับ  ไม่ว่าจะเป็นของหนีภาษี  หรือยาเสพติดต้องมีสายแจ้งให้จับ  คิดว่า 95เปอร์เซนต์ ที่โดนจับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 03:41:41 PM »

มีรถ สแกนแล้วครับ ไว้จับยาทางภาคเหนือ Grin Grin Grin Grin Grin    คันหนึ่งหลายล้านบาท Grin Grin Grin Grin Grin   ต้องถามท่าน LE

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 03:45:41 PM »

เอาไขควงเคาะ สงสัยท่าน จนท. คงเคยเป็นอดีตพ่อค้าขายทุเรียน  ฟังเสียงก็รู้ว่าสุกมั๊ย  Grin

โดนชก  โดนชก  โดนชก
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:12:23 PM »

การข่าวครับ มีสายแจ้งถึงเรียกตรวจค้น
การห่อแทปลอยแล้วซุกไว้ในถังน้ำมันน่ะ ธรรมดามากเค้ารู้กันหมดแล้ว
เคยเจอป่ะซ่อนไว้ในยางรถยนต์อ่ะ
อุอุ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2005, 08:52:09 PM »

การข่าวครับ มีสายแจ้งถึงเรียกตรวจค้น
การห่อแทปลอยแล้วซุกไว้ในถังน้ำมันน่ะ ธรรมดามากเค้ารู้กันหมดแล้ว
เคยเจอป่ะซ่อนไว้ในยางรถยนต์อ่ะ
อุอุ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ เอา ซ้อนเข้าไปได้ไงครับปืนน่ะ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ Grin;D;D
       ส่วนใหญ่ผม ลอดจากด่าน  ว. 43 นอกบ้านเจอด่านในบ้าน หนักกว่าอีก ค้นเจอมีเจ็บ+หูชา  โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2005, 08:56:36 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1] 2
  พิมพ์