เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:35:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะรู้จุดที่ จนท. ตั้งด่านบ่อยๆบ้าง?  (อ่าน 2946 ครั้ง)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:07:51 PM »

เมื่อเช้า 07.00 น.ขับรถเข้าภูเก็ต ...... เจอด่านพิเศษของ ตร.ทล. ขยันกันจริงๆ เช้าไม่เช้าออกดูแลประชาชนหลายจุด

ด่านเข้าภูเก็ตเฮี้ยบดีจริงๆครับ  เมื่อหลายเดือนก่อนขับรถไปเที่ยวมา   เจอรถวัยรุ่นคันข้างหน้า ถูกเรียกให้จอด  แล้วรื้อค้นทั้งรถ   รื้อเบาะหลัง  รื้อพรม   แผงข้าง  ยางอะไหล่ ฯลฯ  และก่อนหน้านั้นก็มีรถกระบะอีกคัน  โดนรื้อไม่แพ้กัน  กำลังเก็บของอยู่    

ผมก็กลัวมากเลย  กลัวโดนรื้อบ้าง  ไม่ใช่เพราะทำอะไรผิดกฎหมายนะครับ   กลัวเก็บ/ประกอบไม่เหมือนเดิม   รถผมยิ่งรกๆอยู่

โชคดี  ตำรวจท่านโบกผ่านไปเฉยเลย   สงสัยหน้าตาถูกระเบียบ................  

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:10:02 PM »

เจอบ่อยตามที่นี้เลยครับ Cheesy

1. ตามใต้สะพานหลบแดด อันนี้เสียวมากๆ ขับมาอยู่ดีๆ กระโดดโผล่มาตกใจหมดเลย
2. เลี้ยวซ้ายผ่านไฟแดงไปซัก 50 เมตร ตามแยกสุดฮิตที่มีป้ายเล็กๆและบางครั้งจางๆ เขียนว่า "เลี้ยวซ้ายหยุดรอไฟตรงนี้"
3. ตามทางด่วน ยกระดับ ต่างๆ ตรงที่จ่ายเงินก่อนขึ้นตรวจรถป้ายแดง และ ก่อนลงจับความเร็วห้ามเกิน 80
4. เมื่อก่อนเห็นตั่งด่านจับรถที่ซื้อกล้วยแขก เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว ขายได้ตามปรกติ
5. ถ้าเป็นเส้นทางต่างจังหวัด ระวังตามใต้ต้นหางนกยูง หรือ แคนาครับ Cheesy Cheesy

Cheesy Cheesy

เพิ่มเติมครับ   ตามแยกเล็กๆ  ที่มีป้ายเลี้ยวซ้ายผ่านตลอด   แต่ดันมีไฟแดง ลูกศรเลี้ยวซ้าย อยู่บนหัว  เลยไม่รู้จะเชื่ออันไหนดี...... Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:15:58 PM »

Cheesy เรื่องป้ายจราจรนี่ เถียงไม่จบครับ

เจอบ่อยมาก โดยเฉพาะในกทม. ออกจากซอยเล็กซอยน้อย มีป้ายลูกศรเลี้ยวซ้าย

ผมก็ไม่ได้คิดอะไร เลี้ยวขวาเข้าถนนหลัก เจอด่านจับบอกว่าให้เลี้ยวซ้ายทำไม่ไม่เลี้ยว ห้ามเลี้ยวขวานะ ... งงตืบเลย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 03:31:21 PM »

เมื่อเช้า 07.00 น.ขับรถเข้าภูเก็ต ...... เจอด่านพิเศษของ ตร.ทล. ขยันกันจริงๆ เช้าไม่เช้าออกดูแลประชาชนหลายจุด

ด่านเข้าภูเก็ตเฮี้ยบดีจริงๆครับ  เมื่อหลายเดือนก่อนขับรถไปเที่ยวมา   เจอรถวัยรุ่นคันข้างหน้า ถูกเรียกให้จอด  แล้วรื้อค้นทั้งรถ   รื้อเบาะหลัง  รื้อพรม   แผงข้าง  ยางอะไหล่ ฯลฯ  และก่อนหน้านั้นก็มีรถกระบะอีกคัน  โดนรื้อไม่แพ้กัน  กำลังเก็บของอยู่    

ผมก็กลัวมากเลย  กลัวโดนรื้อบ้าง  ไม่ใช่เพราะทำอะไรผิดกฎหมายนะครับ   กลัวเก็บ/ประกอบไม่เหมือนเดิม   รถผมยิ่งรกๆอยู่

โชคดี  ตำรวจท่านโบกผ่านไปเฉยเลย   สงสัยหน้าตาถูกระเบียบ................  
เจอมาเมื่อวันอาทิตย์นี้เลยครับ ยังเป็นห่วงอยู่ว่า หากเป็นช่วงเทศกาลรับรองเละแน่ๆรถติดเป็นกิโลฯ หากเป็นการตรวจค้นโดยสุภาพจะไม่ว่าอะไรเลย หากรื้อจนเละแล้วไม่เก็บให้

เป็นผมไม่ยอมครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 06:21:20 PM »

กรณีเช่นนี้น่าจะได้รับรายงานลักษณะรถและผู้ต้องสงสัย ...... ใครใช้รถหรือมีหน้าตาเข้าเค้าก็โดนแน่นอน

icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:31:08 PM »

ทางด่วนรามอินทราครับ เจอด่านไถทุกวันเที่ยวละ 30 บาท ไปกลับ 60 บาท Grin
น่าเลือกโปรโมชั่นแบบเหมาจ่ายรายเดือนครับเผื่อจะได้ลดราคาลงบ้าง
เพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่พอรู้ หรือผ่านจุดที่ตำรวจตั้งด่านบ่อยๆในเขต กทม. และ ต่างจังหวัด มาบอกเล่ากันบ้าง
ถ้าพกแล้วไม่ต้องกังวลครับเรื่องด่านถ้ากังวลก็ไม่ได้พก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์