เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 06:22:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สามจังหวัดภาคใต้กับพลังงาน ยุทธ์ศาสตร์เบื้องหลังไฟใต้...  (อ่าน 7933 ครั้ง)
degwatmooj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:05:45 PM »

ความจริงเรื่องน้ำนันดิบนี้  หน่วยงานด้านความมั่นคงของไทยทราบมานานแล้วครับ  และในขณะเดี่ยวกัน  เรื่องนี้ก็มีอยู่ในหลักฐาน ของขบวนการแบ่งแยกดินแดน  ที่เจ้าหน้าที่ สามารถยึดมาได้  จากการเข้าตรวจค้นโรงเรียนสอนศาสนา แห่งหนึ่งในจังหวัดนราธิวาสครับ  แต่ไม่เป็นที่เปิดเผย ออกมาให้คนทั่วไป ได้รับรู้เท่านั้นเองครับ   และเมื่อปลายปีที่แล้ว  ก็ได้มีการสำรวจแหล่งพลังงานดังกล่าว  ข้อมูลที่ได้รับ  ก็ไม่ได้เปิดเผยออกมาเช่นกัน  แต่ที่น่าสังเกตุคือ มีการพูดกันใน หน่วยงานที่เกี่ยวข้องว่า  น้ำทะเลในอ่าวไทย  มีความใสขึ้น จนเป็นที่ผิดปกติ  และในหลักฐานเดี่ยวกันที่ยึดมาได้  มีการกล่าวถึง  แหล่งพลังงานต่างๆ  ที่มีอยู่ ในเขตภาคใต้  ตั้งแต่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ลงมาด้วยครับ
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:14:36 PM »

ขอบคุณครับ
ที่ช่วยขยายมุมมองให้กว้างขึ้นครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 11:43:06 PM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย...ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:38:12 AM »

ยกกระทู้ครับ... เย้...
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:00:51 PM »

ถึงจะลงมานานอ่านแล้วนึกภาพออกเลยครับพี่สมชาย
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:18:41 PM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ...

ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:33:27 PM »

ขอบคุณครับ  เพิ่มเติมได้เยอะครับ  ไหว้
+5 โลด  เยี่ยม
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:37:41 PM »

ทุกวันนี้ ทฤษฎีต่างๆ ที่เกี่ยวกับปัญหาสามจังหวัดชายแดนฯ ... มีมากมายเหลือเกิน

แต่กระนั้น ก็ยังไม่เห็น ความชัดเจน ... ว่าทฤษฎีไหน จะใกล้เคียงความเป็นจริง หรือชัดเจนขึ้นมาซะที

ยังคงลึกลับดำมืดอยู่ต่อไป    ตกใจหน้าซีด  ...... ขอบคุณข้อมูลครับ

ไร้คำกล่าว............................................
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:56:07 PM »

ทุกวันนี้ ทฤษฎีต่างๆ ที่เกี่ยวกับปัญหาสามจังหวัดชายแดนฯ ... มีมากมายเหลือเกิน

แต่กระนั้น ก็ยังไม่เห็น ความชัดเจน ... ว่าทฤษฎีไหน จะใกล้เคียงความเป็นจริง หรือชัดเจนขึ้นมาซะที

ยังคงลึกลับดำมืดอยู่ต่อไป    ตกใจหน้าซีด  ...... ขอบคุณข้อมูลครับ

สาเหตุใหญ่ๆ มันก็หนีไม่พ้นเรื่องผลประโยชน์แห่งชาติ(ชาติไหนก็ไม่รู้)... แต่พอปัญหามันบานปลายมาเรื่อยๆ มันก็นัวเนียแยกไม่ออกครับ...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:17:56 PM »

ผมมองว่าปัญหาตรงนี้เหมือนเอาเอ็นตกปลามาขยุ่มๆครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:39:07 PM »

ขอบคุณที่แบ่งปันข้อมูลที่น่าสนใจครับพี่สมชาย  ไหว้ เยี่ยม
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:23:09 PM »

ผมตามข้อมูลนี้มาตั้งแต่ปี 47  แล้วครับ  เรื่องแหล่งพลังงาน ที่ดาวเทียม อเมริกามันสำรวจเจอ  แต่มีแต่คนว่าผมบ้าครับ  พวกซีไอซะมาแอ พวกนี้มีจริงครับ

แต่ผมแปลกใจว่าทำไม เราไม่ไห้ดาวเทียมที่สำรวจพลังงานของรัสเซีย มาส่องดูบางละครับ  แล้วเอาความจริง มาบอกกับประชาชนว่า เรื่องมันเป็นยังไง

ปล่อยไห้พวกเรามานั่งสมุติฐาน กันไปเรื่อยๆ มันก็ออกทะเลนะครับ  รัฐบาลไทยน่าจะทำอะไรบางนะครับ ตั้งงบวิจัยสัก  สองสามพันล้านบาทไปเลยครับ

ดีกว่าเอางบ สองสามพันล้าน ไปแก้กฏหมาย  หรือเอามาเลือกตั้งใหม่  ผมดูแล้วมันไรสาระมากๆครับ

ป่วยการที่จะคุยเรื่องนี้ครับ  หนักสมองเปล่าๆ   เศร้า เศร้า

+ ขอบคุณ จขกท  ที่เอามาไห้อ่านนะครับ ไหว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:55:26 PM »

เรื่องทรัพยากรและ แหล่งพลังงานของชาติ
มีอีกมากมาย ที่ต่างชาติจ้องจะเข้ามาเอาไป
เราคนไทยทุกคนต้องหวงแหน...ครับ เยี่ยม
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:31:48 PM »

ขอบคุณนายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ครับ.... ไหว้

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์