เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:19:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ กับ ครม.สมชาย (1)  (อ่าน 15080 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 06:02:51 PM »

การยุบสภา นั่นคือทางที่ี นาย ๒๓ หวังให้ นาย ๒๖ เลือกใช้ขู่ขวัญ ลูกจ้างที่แข็งข้อ
และพรรคร่วม แต่ไม่ใช่เืรื่่องที่ นาย ๒๖ อยากจะกระทำอย่างใจ .. หรอกครับ.
เพราะ นาย ๒๖ ต้องการอยู่ในอำนาจให้นานที่สุด ..

แต่บุคคลกร ที่เป็นหัวในแต่ละกระทรวงนั้น.. เมื่อมาจากนายจ้างสั่ง งานที่จะกระทำใยจะหวังให้
คนอื่นได้ประโยชน์..  การกระทำเพื่อ นาย ๒๓ ที่ชักใย อยู่ คือส่วนตัว ที่จะต้องขัดแย้งกับส่วนรวม อย่างไม่มีทางหลีกเลี่ยง ..

และนี่คืิอการขัดแย้งหลัก ระหว่าง นาย ๒๖ กับฝ่ายประชาชน โดยมี พธม.ที่แสดงตัวท้าชนกับอำนาจรัฐ ของนาย ๒๖   ที่จะเป็นตัวกำหนดให้ นาย ๒๖ อยู่ในอำนาจได้นานเพียงใด

การยุบสภา เขาเตรียมไว้รับมือกับสถานการณ์ที่ต้องถูกบีบ ให้เลวร้าย จนไม่มีทางออก
แทนการยกเก้าอี้ให้คนอื่น..

จากพฤติการณ์ ที่มุงแสวงประโยชน์ให้กลุ่มพวกตน ที่ต้องขัดเแย้งกับผลประโยชน์ของชาติ
บ้านเมือง คนส่วนใหญ่ จะส่งให้กระแสทางการเมืองไต่ระดับ..มีบางกลุ่มคน หรือคน เป็นตัวเร่งกระแส

นาย ๒๖ จะทันได้ยุบสภา ก่อนที่ จะถูกยันหลัก ด้วยอำนาจศาล หรือ
ด้วยอำนาจของผู้ที่กุมกำลังพล ที่กุมปืน.. อาจได้เห็นโอกาสตาม ครรลอง
ที่จะต้องเป็นไป.ในแนวนี้ ก็ได้ครับ  .  Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2008, 06:04:24 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 06:31:42 PM »

ยังไง ก็ยังรักประเทศไทย แต่รักอย่างไร ก็ตอบไม่ได้ รู้แต่ว่ารัก เท่านั้น

ในระดับบน ไม่สามารถที่จะเปลี่ยนแปลง หรือทำอะไรได้

ทำได้ตอนนี้ เพียงแค่ ดูแลครอบครัวตัวเอง ให้รอดปลอดภัย เท่าที่สามารถ เท่านั้น และช่วยชาติ เท่าที่จะสามารถ และไม่เพิ่มภาระให้แก่สังคม

"ตัวเราเองไม่เข้าใจ ว่า"เขา"คิดกันอย่างไร เพราะตัวเรา ไม่ได้เป็นอย่างนั้น"

ขอบคุณทุกๆความเห็น ที่ได้อ่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:00:22 PM »

พี่ ๆ ล้วนรู้ลึกและเชี่่ยวชาญการเมืองจริงๆครับ มีอาชีพด้านนี้โดยตรงเหรอครับ ถึงเขียนได้ยาวๆ นับถือจริงๆ มีแผนจะลงเล่นการเมืองกันบ้างไหมครับ ถ้าลงน่าจะเป็นนักการเมืองน้ำดีกันทั้งนั้นเลยนะครับ..เขตไหนบอกด้วยนะครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:12:15 PM »

พี่ ๆ ล้วนรู้ลึกและเชี่่ยวชาญการเมืองจริงๆครับ มีอาชีพด้านนี้โดยตรงเหรอครับ ถึงเขียนได้ยาวๆ นับถือจริงๆ มีแผนจะลงเล่นการเมืองกันบ้างไหมครับ ถ้าลงน่าจะเป็นนักการเมืองน้ำดีกันทั้งนั้นเลยนะครับ..เขตไหนบอกด้วยนะครับ

กระแนะกระแหน หรือเปล่าครับถึงโฟสออกมาแบบนี้

ท่านหมายถึงใครบ้าง ที่ท่านเอ่ยมาบอกออกมาตรงๆเลยครับ

จะได้สมกับความเป็นชายหน่อย กล้าจะท้าตีท้าต่อย อย่าเหนียม Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2008, 08:15:17 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:20:08 PM »

กระแนะกระแหน หรือเปล่าครับถึงโฟสออกมาแบบนี้

ท่านหมายถึงใครบ้าง ที่ท่านเอ่ยมาบอกออกมาตรงๆเลยครับ

จะได้สมกับความเป็นชายหน่อย กล้าจะท้าตีท้าต่อย อย่าเหนียม Wink
โดนใจครับ +10 เลยครับ....

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:24:45 PM »

คุณเพิ่งจะเข้ามามีชีวิตอยู่ในเวปนี้ .. ถ้ายังไม่รู้จักว่าสุภาพชน เป็นอย่างไร

ควรจะต้องไปขุึดกระทู้ เพื่อนคอปืนดูไว้  เอาเฉพาะของผมก็ได้ .. คงจะมีแนวทาง
ให้ความเป็นสุภาพชน เกิดให้เห็นได้ไม่ยากนัก

ถ้าคิดมาเที่ยวใช้คำเสียดสี.. ก้าวล่วง . ไปใช้ที่อื่นจะดีกว่าไหม.
ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นของคุณจะบอกเอาไว้  Huh

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:32:24 PM »

คุณเพิ่งจะเข้ามามีชีวิตอยู่ในเวปนี้ .. ถ้ายังไม่รู้จักว่าสุภาพชน เป็นอย่างไร

ควรจะต้องไปขุึดกระทู้ เพื่อนคอปืนดูไว้  เอาเฉพาะของผมก็ได้ .. คงจะมีแนวทาง
ให้ความเป็นสุภาพชน เกิดให้เห็นได้ไม่ยากนัก

ถ้าคิดมาเที่ยวใช้คำเสียดสี.. ก้าวล่วง . ไปใช้ที่อื่นจะดีกว่าไหม.
ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นของคุณจะบอกเอาไว้  Huh

ใจเย็นๆครับท่าน ผมคนหนึ่งละ ที่ยังชอบอ่านสำนวนของท่านอยู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 10:21:29 PM »

Smiley ข้อความอย่างนี้มันเป็นข้อความที่เสียดสี สุภาพชนในนี้เค้าไม่ทำกัน ถ้าคิดจะอยู่ร่วมกันเลิกพฤคิกรรมอย่างนี้เสียนะครับ
อ้อ...อีกอย่าง กระทู้ที่ผมตั้งไม่ต้อนรับคนที่มีพฤติกรรมเช่นนี้ ถ้าไม่พอใจ อย่าเข้ามาตอบ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 11:30:12 PM »

Grin
ช่วงนี้เมืองไทยยังไม่หมดหน้าฝน
ฝนยังตก  ขี้หมูยังไหลอยู่

เยี่ยม Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 11:40:03 PM »

ไม่ชอบหลายคน... เกือบทั้งแผงเลยไม่รู้จะวิจารณ์สั้นยังไง...

โอฬารฯ นี่ก็ไม่รู้ใครขุดจากรู... ตายซากไปตั้งนานแล้ว...
นายเหล่... น่าจะติดคุกได้แล้ว...

ที่เหลือไม่รู้จะด่ายังไงหมด... เหอๆ...

แนะนำให้... ไหนๆ ก็ไหนๆ เอาตาแดงไปเป็นรัฐมนตรีกลาโหมเล๊ย... (ประชดแหลก)...

เอื๊อกกก...ตาแดงคนเดียวกับที่ผมคิดหรือเปล่าครับนี่พี่สมชายยย

หุ หุ... หัวเราะแบบนายขนมต้ม...

จ๊ากซ์...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 08:07:48 AM »

เอ้า..พี่่ๆทั้งหลายครับ..ชื่นชมก็บอกชื่่นชม อย่าแปลเจตนาผิดซิครับ.. ที่หนักกว่านั้นก็ว่าท้าตีท้าต่อย ไปกันใหญ่แล้ว
ผมตอบกระทู้พี่สมชาย(ฮา) ผมคิดอย่างไรก็พูดตามนั้น ทำไมต้องคิดเป็นอื่นด้วยครับ เห็นหลาย ๆคนเขียนได้ยาว ๆ มีข้อมูล มีการค้นคว้าอย่างดี น่าเชือถือ น่านับถือ ไม่รู้หรอกว่าพี่ ๆ ทำอาชีพอะไร แต่ก็เชื่อว่าหากลงเล่นการเมืองน่าจะเป็นประโยชน์ต่อบ้านเมือง ก็เท่านั้นแหละครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 08:57:23 AM »

พวกผมสิครับ....แย่ ได้นายใหม่มาคนนึง ชื่อ เหลิง เอ๊ย..เหลิมครับ...สนุกกันละชาวสาสุขงานนี้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 08:59:30 AM »

เอ้า..พี่่ๆทั้งหลายครับ..ชื่นชมก็บอกชื่่นชม อย่าแปลเจตนาผิดซิครับ.. ที่หนักกว่านั้นก็ว่าท้าตีท้าต่อย ไปกันใหญ่แล้ว
ผมตอบกระทู้พี่สมชาย(ฮา) ผมคิดอย่างไรก็พูดตามนั้น ทำไมต้องคิดเป็นอื่นด้วยครับ เห็นหลาย ๆคนเขียนได้ยาว ๆ มีข้อมูล มีการค้นคว้าอย่างดี น่าเชือถือ น่านับถือ ไม่รู้หรอกว่าพี่ ๆ ทำอาชีพอะไร แต่ก็เชื่อว่าหากลงเล่นการเมืองน่าจะเป็นประโยชน์ต่อบ้านเมือง ก็เท่านั้นแหละครับ..

แปลกนะ.. ผมก็เข้าใจเหมือนกับพี่ๆ.. นะ.. Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:24:52 AM »

พวกผมสิครับ....แย่ ได้นายใหม่มาคนนึง ชื่อ เหลิง เอ๊ย..เหลิมครับ...สนุกกันละชาวสาสุขงานนี้
para 500 ท่าจะไม่อยู่ครับ Extra Strength ดีกว่ามั้ง Cheesy 
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 03:13:59 PM »

Smiley จริงหรอครับ กรรมเป็นตัวชี้บอกเจตนานะครับ การที่มีคนมาบอกหรือตอบข้อเขียนของคุณไม่ใช่พวกเค้าจะดูแค่ข้อความที่คุณโพสเท่านั้นนะครับ แต่พฤติกรรมที่แล้วมาบ่งบอกได้ว่าที่โพสออกมามีเจตนาอย่างไร แต่เอาเถอะ...หลอกคนอื่น ไม่ร้ายเท่าหลอกตัวเอง เพราะท้ายที่สุดแล้ว ความจริงใจจะไม่เหลือให้คุณ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์