เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ กับ ครม.สมชาย (1)  (อ่าน 14986 ครั้ง)
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 04:32:19 PM »

ครม.ชุดนี้จบมาจากอังกฤษครับ ฟันธง!!!
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 12:42:42 AM »

บอกใด้ครับ ว่าเหนื่อยจริง ๆ กับการเมือง เซ่ง........

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 10:35:13 AM »

พวกผมสิครับ....แย่ ได้นายใหม่มาคนนึง ชื่อ เหลิง เอ๊ย..เหลิมครับ...สนุกกันละชาวสาสุขงานนี้

..แถมมี..มีลูกเป็น นายแบบส้วม... (Mr.Toilet) ยี๊ ประจำกระทรวง. แบร่..Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2008, 10:38:58 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 11:11:07 AM »

เอ้า..พี่่ๆทั้งหลายครับ..ชื่นชมก็บอกชื่่นชม อย่าแปลเจตนาผิดซิครับ.. ที่หนักกว่านั้นก็ว่าท้าตีท้าต่อย ไปกันใหญ่แล้ว
ผมตอบกระทู้พี่สมชาย(ฮา) ผมคิดอย่างไรก็พูดตามนั้น ทำไมต้องคิดเป็นอื่นด้วยครับ เห็นหลาย ๆคนเขียนได้ยาว ๆ มีข้อมูล มีการค้นคว้าอย่างดี น่าเชือถือ น่านับถือ ไม่รู้หรอกว่าพี่ ๆ ทำอาชีพอะไร แต่ก็เชื่อว่าหากลงเล่นการเมืองน่าจะเป็นประโยชน์ต่อบ้านเมือง ก็เท่านั้นแหละครับ..

อือม์ ส่วนผมว่าเท่าที่เห็นคุณมา คุณไม่ควรลงการเมืองครับ เพราะวิสัยทัศน์พอสมกับพวก นปก. ที่คุณชื่นชมนั่นแหละ

พูดตามคิดเหมือนกันครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 11:28:15 AM »

ผมก็รู้สึกครับว่ามีการ โพสตอบกระทู้แบบ นั้นจริงๆ

สมาชิกใหม่ควรอ่าน

เครดิต พี่ ทัดมาลา จากหน้า หลังแนวยิงครับ

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 03:53:00 PM »

คู่มือใช้กระทู้... ยิ้มีเลศนัย

Long Live The King

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 09:29:25 PM »

พี่ ๆ ล้วนรู้ลึกและเชี่่ยวชาญการเมืองจริงๆครับ มีอาชีพด้านนี้โดยตรงเหรอครับ ถึงเขียนได้ยาวๆ นับถือจริงๆ มีแผนจะลงเล่นการเมืองกันบ้างไหมครับ ถ้าลงน่าจะเป็นนักการเมืองน้ำดีกันทั้งนั้นเลยนะครับ..เขตไหนบอกด้วยนะครับ
  เจ้าลูกเต่า หาว หาว หาว   ถ้าไม่มีความเห็นก็ไม่ควรโพสออกมาแนวนี้ Huh
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 10:15:29 PM »

พี่ ๆ ล้วนรู้ลึกและเชี่่ยวชาญการเมืองจริงๆครับ มีอาชีพด้านนี้โดยตรงเหรอครับ ถึงเขียนได้ยาวๆ นับถือจริงๆ มีแผนจะลงเล่นการเมืองกันบ้างไหมครับ ถ้าลงน่าจะเป็นนักการเมืองน้ำดีกันทั้งนั้นเลยนะครับ..เขตไหนบอกด้วยนะครับ
  เจ้าลูกเต่า หาว หาว หาว   ถ้าไม่มีความเห็นก็ไม่ควรโพสออกมาแนวนี้ Huh
ว่าคนอื่นลูกเต่า..นี่คงมั่นใจมากนะครับ.. ความเห็นของผมก็คือคุณก็ว่าตามเขาเท่านั้นแหละ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 11:13:32 AM »

ไม่รู้ว่าเขียนนโยบายช่วยเหลือประชาชนในประเทศเสร็จรึยัง รึว่ามัวแต่คิดช่วยคนนอกประเทศ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 07:52:20 AM »

ไม่ชอบหลายคน... เกือบทั้งแผงเลยไม่รู้จะวิจารณ์สั้นยังไง...

โอฬารฯ นี่ก็ไม่รู้ใครขุดจากรู... ตายซากไปตั้งนานแล้ว...

คุณโอฬาร  เที่ยวนี้เป็นรัฐมนตรีคลังตัวจริงครับ  แต่ไม่ลงตำแหน่งตรง ๆ   เพราะเมื่อพ้นตำแหน่งแล้ว จะหมดสิทธิไปบริหารสถาบันการเงิน
เป็นคนมีฝีมือ และทางลอนดอนเชื่อมือมาก  ที่เห็นว่าหายไป เพราะไปดูแลมหาวิทยาลัย   กับควบคุมทีมงานที่ปรึกษาชุดที่เงินเดือนสูงมาก ๆ

เพิ่งกลับมาอ่านกระทู้เก่าครับ...

ขอบพระคุณท่านผู้การครับ...
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 12:10:38 PM »

คุณสมชายเป็นนักกฎหมาย อดีตเคยเป็นผู้พิพากษามาแล้ว คงคิดว่า ถ้ารัฐบาลทำอะไรถูกขั้นตอนตามกระบวนการของกฎหมายแล้ว การกระทำนั้นก็เป็นการถูกต้อง ทุกคนต้องยอมรับ ไม่มีใครปฎิเสธความถูกต้องตามกฎหมายได้ ด้วยเหตุนี้คุณสมชายจึงไม่ทุกข์ร้อนหรือเดือดร้อนอะไร เพราะคิดว่าตนเองทำถูกต้องแล้ว
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 03:31:56 PM »

จุดอ่อนของนักกฎหมายก็คือ ใช้กฎหมายไปตามตัวบทกฎหมายหรือตามตัวหนังสือที่บันทึกไว้ในกฎหมาย โดยไม่คำนึงถึงความชอบธรรม อย่างที่มีนักกฎหมายบางท่านให้ความเห็นว่าการกระทำของรัฐบาลไม่อยู่ในอำนาจพิจารณาของศาลปกครอง โดยคิดแต่เพียงว่าเป็นเรื่องของฝ่ายบริหาร ตามหลักการของกฎหมายมหาชน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2008, 03:54:06 PM »

จุดอ่อนของนักกฎหมายก็คือ ใช้กฎหมายไปตามตัวบทกฎหมายหรือตามตัวหนังสือที่บันทึกไว้ในกฎหมาย โดยไม่คำนึงถึงความชอบธรรม อย่างที่มีนักกฎหมายบางท่านให้ความเห็นว่าการกระทำของรัฐบาลไม่อยู่ในอำนาจพิจารณาของศาลปกครอง โดยคิดแต่เพียงว่าเป็นเรื่องของฝ่ายบริหาร ตามหลักการของกฎหมายมหาชน

นั่นมันไอ้พวกนักกฎหมายตะแบง ยอมตนเป็นขี้ข้าเงินขุน.. รับใช้นักการเมืองเลวบางคน

ทำให้วงการนักกฎหมายเสื่อมเกียรติ.. อย่าไปหยิบความเห็นพวกนี้มาแพร่เชื้อต่อ
นักกฎหมายจำพวกนั้น ช่างบัดซ..  สิ้นโคตร ดี  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2008, 03:56:47 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:35:07 AM »

นั่นมันไอ้พวกนักกฎหมายตะแบง ยอมตนเป็นขี้ข้าเงินขุน.. รับใช้นักการเมืองเลวบางคน

ทำให้วงการนักกฎหมายเสื่อมเกียรติ.. อย่าไปหยิบความเห็นพวกนี้มาแพร่เชื้อต่อ
นักกฎหมายจำพวกนั้น ช่างบัดซ..  สิ้นโคตร ดี  Huh

ใช่..ผมเห็นด้วย นักกฏหมายหลายคนก็เป็นอย่างคุณพูด..คนไม่ผิดก็ตัดสินให้ผิดได้..ส่วนคนที่ควรจะตัดสินว่าผิด..ก็ยื้อเวลาอยู่นั่นแหละ..กลัวไม่ถูกใจผู้ยิ่งใหญ่ (กรณีแจกตั๋วหนังไง...)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:36:06 AM »

พี่หอมกลับมาแล้ว

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์