เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:22:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ กับ ครม.สมชาย (1)  (อ่าน 14999 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:37:59 AM »

ใช่..ผมเห็นด้วย นักกฏหมายหลายคนก็เป็นอย่างคุณพูด..คนไม่ผิดก็ตัดสินให้ผิดได้..ส่วนคนที่ควรจะตัดสินว่าผิด..ก็ยื้อเวลาอยู่นั่นแหละ..กลัวไม่ถูกใจผู้ยิ่งใหญ่ (กรณีแจกตั๋วหนังไง...)

ช่วยยกตัวอย่างให้ทราบหน่อยได้ไหมครับ .............ที่ขีดเส้นใต้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:02:57 AM »

ใช่..ผมเห็นด้วย นักกฏหมายหลายคนก็เป็นอย่างคุณพูด..คนไม่ผิดก็ตัดสินให้ผิดได้..ส่วนคนที่ควรจะตัดสินว่าผิด..ก็ยื้อเวลาอยู่นั่นแหละ..กลัวไม่ถูกใจผู้ยิ่งใหญ่ (กรณีแจกตั๋วหนังไง...)

ช่วยยกตัวอย่างให้ทราบหน่อยได้ไหมครับ .............ที่ขีดเส้นใต้

รอตอบครับ .............. ขอชัดๆ พร้อมเหตุผล และกรณีที่ยกมากล่าวด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 11:09:28 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:23:10 PM »

รอตอบครับ .............. ขอชัดๆ พร้อมเหตุผล และกรณีที่ยกมากล่าวด้วย

น่าจะเป็นคดีแถลงการณ์ร่วมกรณีเขาพระวิหาร
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:29:36 PM »

Grin
ถ้าคุณหอมมะลิ พอจะยกตัวอย่างสนับสนุนคำกล่าวอ้างของคุณได้  ตามที่ผู้การมะขิ่นขอ
ผมรบกวนช่วยบอกว่าคดีอะไรชัดๆหน่อยนะครับ  ผมจะไปค้นคำพิพากษามาอ่านทบทวน

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:47:19 PM »

Smiley คุณ.Hommali มาตอบหน่อย อย่าเงียบหายเหมือนหลายกระทู้ บอกตามตรงนะ...ผมเบื่อพวกชอบโพสแบบไม่รับผิดชอบ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:54:08 PM »

เป็นผู้พิพากษา มีเกียรติ์ มีศักดิ์ศรี

แต่เปลี่ยนอาชีพ มาเป็นนักการเมือง

เกียรติ์ ศักดิ์ศรี  ผิดกันแบบ หน้ามือ กับหลังเท้า

แค่นี้ก็รู้แล้วว่าต้องการอะไร ความคิดอย่างไร

เศร้า เศร้า เศร้า
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:04:01 PM »

Smiley คุณ.Hommali มาตอบหน่อย อย่าเงียบหายเหมือนหลายกระทู้ บอกตามตรงนะ...ผมเบื่อพวกชอบโพสแบบไม่รับผิดชอบ
รอคำชี้แจงอยู่เหมือนกันครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:42:13 PM »

ผมว่าการโพสแบบไม่รับผิดชอบคือ การพูดพล่อยๆ หรือมุสาไม่ต่อเนื่อง ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:42:49 AM »

รอคำตอบ ในวันที่สองครับ ................

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:51:16 PM »

รอคำตอบ ในวันที่สองครับ ................

รอคำตอบอยู่ครับ .....................

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:19:27 PM »

พอเห็นพี่มะขิ่นตั้งคำถามแรก  ก็ lock-out ไปเลย
ถ้ายังแอบมาดูแบบไม่ lock-in ก็ช่วยเข้ามาตอบหน่อยครับน้อง

ถือว่ามา share กัน  คิก คิก

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:22:20 PM »

รีบมาตอบเถอะครับ คำตอบเป็นอย่างไรค่อยว่ากันอีกที

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 06:32:16 AM »

รอคำตอบอยู่ครับ .....................

ถามตั้งแต่วันที่ 7 ...............วันนี้วันที่ 9

รอคำตอบอยู่ครับ...........

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:32:57 AM »

คุณสมชายเป็นนักกฎหมาย อดีตเคยเป็นผู้พิพากษามาแล้ว คงคิดว่า ถ้ารัฐบาลทำอะไรถูกขั้นตอนตามกระบวนการของกฎหมายแล้ว การกระทำนั้นก็เป็นการถูกต้อง ทุกคนต้องยอมรับ ไม่มีใครปฎิเสธความถูกต้องตามกฎหมายได้ ด้วยเหตุนี้คุณสมชายจึงไม่ทุกข์ร้อนหรือเดือดร้อนอะไร เพราะคิดว่าตนเองทำถูกต้องแล้ว

ผู้พิพากษา ที่เปลี่ยนงานออกมา   มีสองประเภท
๑  ถูกขอร้องให้ออกไปรับตำแหน่งนอกสายงาน  เพราะเชื่อถือในความสุจริต   เช่นมาเป็น กกต.และผู้บริหารในกระทรวงยุติธรรม  ที่เพิ่งกลับเข้าไปเป็นผู้พิพากษาเหมือนเดิม
๒  ถูกขอร้องให้ออกไปเหมือนกัน  แต่เป็นแบบให้ไปไหนก็ได้ ขอให้พ้นจากตำแหน่งตุลาการก็แล้วกัน  พวกนี้ไปแล้วไปลับ  จะไม่ได้กลับไปเป็นผู้พิพากษาอีกเลย
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:29:38 AM »

ขอรับเข่าวสารเพิ่มเติมครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์