เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:24:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ กับ ครม.สมชาย (1)  (อ่าน 15008 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:30:03 AM »

ใช่..ผมเห็นด้วย นักกฏหมายหลายคนก็เป็นอย่างคุณพูด..คนไม่ผิดก็ตัดสินให้ผิดได้..ส่วนคนที่ควรจะตัดสินว่าผิด..ก็ยื้อเวลาอยู่นั่นแหละ..กลัวไม่ถูกใจผู้ยิ่งใหญ่ (กรณีแจกตั๋วหนังไง...)

ช่วยยกตัวอย่างให้ทราบหน่อยได้ไหมครับ .............ที่ขีดเส้นใต้

รอตอบครับ .............. ขอชัดๆ พร้อมเหตุผล และกรณีที่ยกมากล่าวด้วย

รอคำตอบ ในวันที่สองครับ ................

รอคำตอบอยู่ครับ .....................

ถามตั้งแต่วันที่ 7 ...............วันนี้วันที่ 9

รอคำตอบอยู่ครับ...........

Smiley มายกช่วยพี่มะขิ่น รอคำตอบ

ขอบพระคุณครับ  ไหว้

รออยู่ครับ ....................

รอมา 5 วันแล้วครับ ........

คงติดเสาร์-อาทิตย์อีก

วันจันทร์ก็แล้วกัน .................. ตอบหน่อบครับ

รอเป็นวันที่ 8 แล้วครับ ...............

ตอบหน่อยครับ

ว่างๆ ก็มาตอบหน่อยนะครับ .........คุณหอมมะลิ

ผมเข้าเวปเกือบทุกวัน

เบื่อที่จะรอครับ

เลิกเป็นแม่สายบัวแต่งตัวรอเก้อเถอะพี่ ยิ้มีเลศนัยขึ้นคานเปล่าๆ เขาไม่มาแล้วล่ะ ยิ้มีเลศนัย

ขออนุญาติแซวครับเห็นรอมานานแล้ว
ด้วยความเคารพครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:36:53 AM »

งั้น อย่าเอา kilt เลยครับ  คนสก็อตเขาใส่ออกศึก

เอาแบบจีบรอบตัว หรือ ทรงเอ หรือ แบบสุ่มไก่ดีน้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:03:19 PM »

เลิกเป็นแม่สายบัวแต่งตัวรอเก้อเถอะพี่ ยิ้มีเลศนัยขึ้นคานเปล่าๆ เขาไม่มาแล้วล่ะ ยิ้มีเลศนัย

ขออนุญาติแซวครับเห็นรอมานานแล้ว
ด้วยความเคารพครับ

อ้าว .............. แล้วกัน อ๋อย

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 07:57:31 PM »

กรรมที่เกิดมาเป็นคนไทยครับ.......คุณวัฒน์

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:38:48 AM »

มาตอบได้แล้ว ที่ขีดเส้นใต้ ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:55:31 AM »

^
^
^
^

ใจเย็นครับพี่  ๑๔ วันเอง Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:31:49 AM »

มารอคำตอบเหมือนกันครับ อยากรู้ว่าคนที่แสดงความเห็นแล้วอธิบายความไม่ได้เป็นคนพูดพล่อยๆ หรือเปล่า?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 12:03:02 PM »

วันนี้ยังไปตอบกระทู้ อดีต ตำรวจคิ้วหนาอยู่เลย

แต่ตั้งใจมองไม่เห็นคำถามมากกว่า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:24:21 AM »

มาตอบได้แล้ว ที่ขีดเส้นใต้ ...........
ขอบคุณ...ที่สนใจในข้อเขียนของนายหอมมะลิ ครับ
ขอโทษ...ที่ทำให้รอนาน
ขอบคุณ..ที่รอได้

ผมหมายถึงคำตัดสินที่ผมเคยเจอมากะตัวเอง..
ระดับท้องถิ่น..ญาตพี่น้อง..คนใกล้ตัว..คนชนบท
ที่ถูกลงโทษเพราะ "ความไม่รู้" "ความจน" และ "ความโง่"
ระดับชาติ..คนบ้านเลขที่ 111 ถูก"ฆ่าหมู"
ขณะที่"คนบางกลุ่ม" กลับถูกยืดเวลาออกไปในการตัดสิน

ขอโทษ.. ที่อาจทำให้ผิดหวังกะคำตอบ
ขอร้อง.. อย่านำคำตอบไปฟ้องร้องผม..

ผมกลัวระบบ "ยุติธรรม" ภายใต้ รัฐธรรมนูญ 50 มาก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:29:19 AM »

ขอบคุณ...ที่สนใจในข้อเขียนของนายหอมมะลิ ครับ

ผมหมายถึงคำตัดสินที่ผมเคยเจอมากะตัวเอง..
ระดับท้องถิ่น..ญาตพี่น้อง..คนใกล้ตัว..คนชนบท
ที่ถูกลงโทษเพราะ "ความไม่รู้" "ความจน" และ "ความโง่"
ระดับชาติ..คนบ้านเลขที่ 111 ถูก"ฆ่าหมู"
ขณะที่"คนบางกลุ่ม" กลับถูกยืดเวลาออกไปในการตัดสิน

ขอโทษ.. ที่อาจทำให้ผิดหวังกะคำตอบ
ขอร้อง.. อย่านำคำตอบไปฟ้องร้องผม..

ผมกลัวระบบ "ยุติธรรม" ภายใต้ รัฐธรรมนูญ 50 มาก

ตกใจ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:46:28 AM »

แสดงว่าคุณชอบระบบยุติธรรมที่  ฆ่าตัดตอน  ทนายที่ว่าความให้ผู้ถูกใส่ความหายตัวไปเฉยๆจนป่านนี้ก็ยังหากระดูกไม่เจอหรือหิ้วเงินไปให้แล้วก็รับๆกันไปแบ่งๆกันซะอย่ามาเอาเรื่องกับคนหิ้วและเจ้าของเงินใช่หรือไม่
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:50:31 AM »

แสดงว่าคุณชอบระบบยุติธรรมที่  ฆ่าตัดตอน  ทนายที่ว่าความให้ผู้ถูกใส่ความหายตัวไปเฉยๆจนป่านนี้ก็ยังหากระดูกไม่เจอหรือหิ้วเงินไปให้แล้วก็รับๆกันไปแบ่งๆกันซะอย่ามาเอาเรื่องกับคนหิ้วและเจ้าของเงินใช่หรือไม่
ไม่ได้พูด ไม่ได้เขียน และไม่ได้คิดครับ..
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 08:57:03 AM »

คุณ Hommali กลัวตรงไหน มาตรา ไหน ของ รัฐธรรมนูญ 50 ...ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:45:54 AM »

แสดงว่าคุณไม่เชื่อในระบบของกระบวนการยุติธรรมของราชอาณาจักรไทยใช่ไหมครับ..........จึงกล่าวคำออกทำนองนี้

ถ้าไม่ทำผิด ............. ผมถามว่าจะโดนลงโทษไหม

ที่ผ่านมา การลากไส้นักการเมืองโกง ไม่มีใครนำสู่กระบวนการมากกว่า ........สมัยนี้มีคนทำ เลยเห็นไส้กันเป็นขดๆ................

อย่าเอาเรื่องชาวบ้านพื้นๆมาบอกเลยครับ .............. นั่นน่ะไม่ได้เรื่องตั้งแต่มีอิทธิพลท้องถิ่นเข้ามาวิ่งเต้นเกี่ยวข้องตั้งแต่เริ่มแรกแล้ว ..........

ถ้าขึ้นสู่ศาลเมื่อไหร่ ..............ก็เป็นไปตามที่ศาลท่านจะวินิจฉัย

ตัวคุณเองก็เถอะ ............. ลองเจอชะตากรรมโชคร้าย เกิดขับรถชนชาวบ้านเสียชีวิต ผมว่าคุณก็วิ่งเต้นกันตีนขวิด เพื่อที่จะไม่ให้ตัวเองเข้าคุกหรอก จ่ายเท่าไหร่ก็เอา...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2008, 10:57:30 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:01:44 AM »

ถ้าขึ้นสู่ศาลเมื่อไหร่ ..............ก็เป็นไปตามที่ศาลท่านจะวินิจฉัย

ขออนุญาตตัดเฉพาะส่วน..ที่"โดน"ใจผมนะครับ..
ที่ท่านวินิจฉัย..ก็ไปตามตัวบทกฎหมาย...กฎหมายภายใต้รัฐธรรมนูญ 50
ที่"ไม่ส่งเสริมความเป็นประชาธิปไตย" และ"ไม่ได้มาจากประชาชน" ครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์