เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ กับ ครม.สมชาย (1)  (อ่าน 14993 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:08:09 AM »

ถ้าขึ้นสู่ศาลเมื่อไหร่ ..............ก็เป็นไปตามที่ศาลท่านจะวินิจฉัย

ขออนุญาตตัดเฉพาะส่วน..ที่"โดน"ใจผมนะครับ..
ที่ท่านวินิจฉัย..ก็ไปตามตัวบทกฎหมาย...กฎหมายภายใต้รัฐธรรมนูญ 50
ที่"ไม่ส่งเสริมความเป็นประชาธิปไตย" และ"ไม่ได้มาจากประชาชน" ครับ

นับได้ว่า   ท่านมะลิหอม...
มีความ..แยบคาย....ในการใช้วิจารณญาณจริง ๆ  คริ คริ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:14:56 AM »

ถ้าขึ้นสู่ศาลเมื่อไหร่ ..............ก็เป็นไปตามที่ศาลท่านจะวินิจฉัย

ขออนุญาตตัดเฉพาะส่วน..ที่"โดน"ใจผมนะครับ..
ที่ท่านวินิจฉัย..ก็ไปตามตัวบทกฎหมาย...กฎหมายภายใต้รัฐธรรมนูญ 50
ที่"ไม่ส่งเสริมความเป็นประชาธิปไตย" และ"ไม่ได้มาจากประชาชน" ครับ

แล้วคำนี้ของคุณ"คนไม่ผิดก็ตัดสินให้ผิดได้" ...........

หมายถึงอะไรครับ

ไม่ต้องยก รธน.50 มานะครับ ..............ผมไม่ได้ถามถึง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:39:33 AM »

"ไม่ส่งเสริมความเป็นประชาธิปไตย"=ซื้อเสียงยากขึ้นฉิบ(โดนจับได้ก็ตายหมู่)                                                                                                                                                                                                 "ไม่ได้มาจากประชาชน"=ไม่ได้มาจากพรรคพลังประชาชน   ใช่หรือไม่ใช่
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 11:40:30 AM »

แล้วประชาชนที่ไปลงคะแนนโหวดให้ รธน.50 หละ  คุณคิดว่าพวกเขาคือตัวอะไรครับ หรือคิดว่าเป็นเทวดา  

หรือพวกคุณคิดว่าพวกผมไม่ใช่คน ตอบด้วย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 02:48:19 PM »

รธน. ปี 50 ต้องการ กำจัด นักการเมืองชั่ว... ถ้าคุณไม่ใช่นักการเมืองชั่ว จะเดือดร้อน.. ทำไม... บู่

กฎหมาย อื่นๆ มันมีมา นานแล้ว... ไม่ชอบ รธน. ปี 50 ก็อย่ามั่ว ไปหากฎหมาย อืนๆ...

ผมถามว่า รัฐธรรมนูญ ปี 50 ทำให้คุณ กลัว/เดือดร้อน ตรงไหน ครับ.. คุณ Hommali.. Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2008, 03:06:22 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 03:45:21 PM »

เพราะศาลไม่ยอมให้ถูกแทรกแซงใช่ไหมครับ คุณถึงไม่ชอบใจ

ที่อ้างว่ากฏหมายฉบับนี้มีที่มาไม่ถูกใจ เป็นเพราะมันเพิ่มมาตราที่มีบทบัญญัติที่เอาโทษกับพรรคร่วมฯตอนนี้ได้ใช่ไหมครับ?

กฏหมายบัญญัติขึ้นมาก่อนการเลือกตั้ง สส.กระหรี่-รัฐมนตรีขี้ข้าพวกนั้นมันทำผิดกฏหมาย.....ทั้งๆที่รู้กฏหมาย

ผิดแล้วจะโดนเอาโทษ ถึงได้มาตั้งหน้าตั้งตาจะแก้กฏหมาย .... ให้ตัวเองไม่ต้องถูกเอาโทษ

ไม่ได้เคยมีสำนึก"ควร-ไม่ควร"อยู่ในกะลาหัว

ที่มันเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมาถึงขนาดนี้ ก็เพราะมีคนกลุ่มใหญ่ สุดทนกับสันดานเลวๆทำนองนี้ของพวกมัน

เตรียมจะทำอะไรที่รู้ว่า"ผิด"....ก็แก้กฏหมายรอเอาไว้

คราวนี้ผิดไปแล้ว....ก็จะแก้กฏหมายย้อนหลัง

ทำกันมาหลายๆปี จนผู้คนเห็นเป็นเรื่องธรรมดา ชาชิน  ยี๊ ยี๊ ยี๊

ที่อนาจสุดทนนิ่งได้ คือแนวคิดแบบนี้กลับมีมนุษย์อุบาทย์สักแต่สัญชาติไทยคล้อยตามด้วยมากขึ้นทุกที แถมมีข้ออ้างกันเป็นตุเป็นตะด้วย

ชาชินกับความสามานย์มานานเกินไปแล้วกระมัง  ยี๊

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 04:05:50 PM »

มาตอบได้แล้ว ที่ขีดเส้นใต้ ...........
ขอบคุณ...ที่สนใจในข้อเขียนของนายหอมมะลิ ครับ
ขอโทษ...ที่ทำให้รอนาน
ขอบคุณ..ที่รอได้

ผมหมายถึงคำตัดสินที่ผมเคยเจอมากะตัวเอง..
ระดับท้องถิ่น..ญาตพี่น้อง..คนใกล้ตัว..คนชนบท
ที่ถูกลงโทษเพราะ "ความไม่รู้" "ความจน" และ "ความโง่"
ระดับชาติ..คนบ้านเลขที่ 111 ถูก"ฆ่าหมู"
ขณะที่"คนบางกลุ่ม" กลับถูกยืดเวลาออกไปในการตัดสิน

ขอโทษ.. ที่อาจทำให้ผิดหวังกะคำตอบ
ขอร้อง.. อย่านำคำตอบไปฟ้องร้องผม..

ผมกลัวระบบ "ยุติธรรม" ภายใต้ รัฐธรรมนูญ 50 มาก

มีอะไรพูดตรงๆ ยกตัวอย่างให้ชัดๆไม่ต้องทำอ้ำอึ้งอ้อมค้อมครับ

ผมด่าทักษิณ ด่าสมัคร ด่าเฉลิมแบบตรงๆไม่มีเม้มมาตั้งแต่6-7ปีที่แล้ว ตั้งแต่สมัยที่พวกมันยังเรืองอำนาจ ยังกร่างกันคับเมือง.......

จะพูดอะไร คิดแล้วว่าชอบ , เห็นชัดแล้วว่าควร มีอะไรให้ต้องกลัว?

ตอนคุยเล่นกันคุณHommaliก็พูดเองว่ามีความเป็นชายชาตรีไม่น้อยกว่าผม

ลูกผู้ชาย เห็นควรทำก็ต้องกล้าทำ ทำแล้วก็ต้องกล้ารับผิด-รับชอบ......

มัวแต่อ้อมค้อมกำกวมแบบนี้ ไม่ได้รู้เรื่องกันพอดี เดี๋ยวผมจะพลอยเข้าใจว่าคุณHommaliแค่สักแต่พล่อยปาก ไม่ได้มี"แกน"มี"กึ๋น"อะไรไปเสีย

Undecided
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 04:19:50 PM »

... "ไม่ส่งเสริมความเป็นประชาธิปไตย" และ"ไม่ได้มาจากประชาชน" ...

ตรงไหนครับไม่ส่งเสริม 
ถ้าเป็นการบัญญัติบทลงโทษผู้ทุจริตซื้อเสียง และขบวนการของมันเหล่านั้น
ผมก็ว่าเป็นประโยชน์ต่อประชาธิปไตยด้วยซ้ำ

ตรงไหนครับไม่ได้มาจากประชาชน
คณะปฏิวัติไม่ได้หลับหูหลับตาร่างเองนะครับ
มีการสรรหา,เลือก สสร.ขึ้นมาร่าง
แล้วก็ทำประชามติผ่านร่าง รธน. ออกมา

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 05:08:33 PM »

ลืมไปกระมัง .......... ว่า รธน.50 ผ่านประชามติ ให้ใช้เรียบร้อย

คำว่า"ประชามติ" .......... ผมว่าน่าจะเข้าใจได้ง่ายๆนะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:44:44 PM »

"ไม่ส่งเสริมความเป็นประชาธิปไตย"=ซื้อเสียงยากขึ้นฉิบ(โดนจับได้ก็ตายหมู่)                                                                                                                                                                                                 "ไม่ได้มาจากประชาชน"=ไม่ได้มาจากพรรคพลังประชาชน   ใช่หรือไม่ใช่
ไม่ใช่ครับ..
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:48:27 PM »

มาตอบได้แล้ว ที่ขีดเส้นใต้ ...........
ขอบคุณ...ที่สนใจในข้อเขียนของนายหอมมะลิ ครับ
ขอโทษ...ที่ทำให้รอนาน
ขอบคุณ..ที่รอได้

ผมหมายถึงคำตัดสินที่ผมเคยเจอมากะตัวเอง..
ระดับท้องถิ่น..ญาตพี่น้อง..คนใกล้ตัว..คนชนบท
ที่ถูกลงโทษเพราะ "ความไม่รู้" "ความจน" และ "ความโง่"
ระดับชาติ..คนบ้านเลขที่ 111 ถูก"ฆ่าหมู"
ขณะที่"คนบางกลุ่ม" กลับถูกยืดเวลาออกไปในการตัดสิน

ขอโทษ.. ที่อาจทำให้ผิดหวังกะคำตอบ
ขอร้อง.. อย่านำคำตอบไปฟ้องร้องผม..

ผมกลัวระบบ "ยุติธรรม" ภายใต้ รัฐธรรมนูญ 50 มาก

มีอะไรพูดตรงๆ ยกตัวอย่างให้ชัดๆไม่ต้องทำอ้ำอึ้งอ้อมค้อมครับ

ผมด่าทักษิณ ด่าสมัคร ด่าเฉลิมแบบตรงๆไม่มีเม้มมาตั้งแต่6-7ปีที่แล้ว ตั้งแต่สมัยที่พวกมันยังเรืองอำนาจ ยังกร่างกันคับเมือง.......

จะพูดอะไร คิดแล้วว่าชอบ , เห็นชัดแล้วว่าควร มีอะไรให้ต้องกลัว?

ตอนคุยเล่นกันคุณHommaliก็พูดเองว่ามีความเป็นชายชาตรีไม่น้อยกว่าผม

ลูกผู้ชาย เห็นควรทำก็ต้องกล้าทำ ทำแล้วก็ต้องกล้ารับผิด-รับชอบ......

มัวแต่อ้อมค้อมกำกวมแบบนี้ ไม่ได้รู้เรื่องกันพอดี เดี๋ยวผมจะพลอยเข้าใจว่าคุณHommaliแค่สักแต่พล่อยปาก ไม่ได้มี"แกน"มี"กึ๋น"อะไรไปเสีย

Undecided

จะคิดอย่างไรก็เชิญครับ..ผมคงห้ามไม่ได้ ผมเป็นอะไร..เป็นอย่างไร ผมรู้ตัวของผมดี..
แต่จะให้ว่าคนอื่น "เป็น" อะไร ผมไม่กล้าครับ เพราะยังไม่รู้จักกันดีพอ
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:06:55 PM »

คุณหอมมะลิเข้ามาทำให้ชาว อวป. คึกคักกันอีกแล้วนะครับ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:55:22 PM »

คุณ Hommali กลัวตรงไหน มาตรา ไหน ของ รัฐธรรมนูญ 50 ...ครับ

ช่วยตอบตรงนี้ด้วยครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:24:12 PM »

พูดไม่ออกเลยวันนี้หลักการล้วนๆ  อย่าคิดว่าไม่ผิดกฏหมายแล้วจะถูกหมดนะครับ จะหัวหมอไปถึงไหน

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
ju
Newbie
*

คะแนน 1

ยามรักษาชาติ

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:35:56 PM »

รัฐประหารดีกว่า
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์