เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:28:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรกติรึเปล่าครับ สำหรับกล็อก19  (อ่าน 2111 ครั้ง)
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:38:29 PM »

เวลาถอดปืนจะสังเกตุเห็นท้ายของ guiderod ที่ยันกับท้ายลำกล้อง เลื่อนออกมาจากเบ้าเหลือส่วนที่ยันกับท้ายลำกล้องอยู่นิดเดียว ทั้งๆที่ตอนใส่ก็ดันเข้าจนสุดแล้ว แต่ปืนก็ใช้ได้ปรกติไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ตอนแรกคิดว่าเวลายิงแล้วเกิดการกระแทกเลยเลื่อนลงมา แต่พอลองประกอบแล้วขึ้นลำธรรมดาก็เลื่อนออกมาแล้วครับ ตัวท้ายของguiderod ก็ไม่ได้สึกใดๆนะครับขอบยังคมอยู่เลยไม่ทราบเกิดจากสาเหตุใดครับ แก้ไขอย่างไร ขอบคุณมากครับ ไหว้
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:49:21 PM »

ปกติดีครับ  Wink เวลาลำกล้องลดตัว ไกล๊อดจะถูกดันให้เลื่อนตัวลงล่างครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:50:27 PM »

เเต่จะไม่หลุดใช่ไหมครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:51:15 PM »

ไม่ต้องแก้ครับ เป็นเหมือนกันหมดแหละครับ

เป็นเพราะมีไกร๊อด บังคับสปริงไว้ เมื่อขึ้นลำ หรือขยับสไลด์

จะต้องมีการเคลื่อนตัวได้เล็กน้อย แต่ไม่หลุดจากเบ้าลำกล้อง

ที่บังคับอยู่ ไม่เป็นปัญหาครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:53:18 PM »

้ถ้าไม่จามก็ไ่ม่หลุดครับ  คิก คิก

ยังไงก็ไม่หลุดครับ ไกด์ล๊อดลดตัวลงมาจริงแต่จะยันเข้ากับ แผ่นถอดสไลด์ครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:08:35 PM »

เวลาถอดปืนจะสังเกตุเห็นท้ายของ guiderod ที่ยันกับท้ายลำกล้อง เลื่อนออกมาจากเบ้าเหลือส่วนที่ยันกับท้ายลำกล้องอยู่นิดเดียว ทั้งๆที่ตอนใส่ก็ดันเข้าจนสุดแล้ว แต่ปืนก็ใช้ได้ปรกติไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ตอนแรกคิดว่าเวลายิงแล้วเกิดการกระแทกเลยเลื่อนลงมา แต่พอลองประกอบแล้วขึ้นลำธรรมดาก็เลื่อนออกมาแล้วครับ ตัวท้ายของguiderod ก็ไม่ได้สึกใดๆนะครับขอบยังคมอยู่เลยไม่ทราบเกิดจากสาเหตุใดครับ แก้ไขอย่างไร ขอบคุณมากครับ ไหว้
สบายใจได้แล้วนะจ๊ะ ....... ไม่ต้องกังวลมากครับ กล็อค ไม่จุกจิกกวนใจแน่นอนครับ ใช้ไปเหอะ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:15:25 PM »

แหม่...นึกถึงท่านเต่า ณ บางเขน ก็มาเลยครับ....
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:33:51 PM »

แหม่...นึกถึงท่านเต่า ณ บางเขน ก็มาเลยครับ....
แหม......มีกล็อคก็ต้องมี เต่า  บางเขน ซิครับ....... เมื่อวานก็เพิ่งไปค้นพบวิธีเล่นแปลกๆ มาด้วย ไม่บอกดีกว่า....
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:41:38 PM »

แหม......มีกล็อคก็ต้องมี เต่า  บางเขน ซิครับ....... เมื่อวานก็เพิ่งไปค้นพบวิธีเล่นแปลกๆ มาด้วย ไม่บอกดีกว่า....

อิอิ...ท่านเต่า ไม่บอก ผมก็พอจะรู้ครับ...ว่า...ท่านเต่า อ่ะ แอบนอกใจผม คบชู้ สู่ชาย กระทำในที่ลับ หลังปั๊มน้ำมัน ปตท.

ตามลำพังเพียง สองต่อสอง....แถมกระทำ ปู้ยี้ปู้ยำ จนบอบช้ำไปทั้งตัว ดูซิ ผิดตัว ผิดร่าง ก็ยังยัดเยียดกันเข้าไป...เชอะ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:47:39 PM »

อิอิ...ท่านเต่า ไม่บอก ผมก็พอจะรู้ครับ...ว่า...ท่านเต่า อ่ะ แอบนอกใจผม คบชู้ สู่ชาย กระทำในที่ลับ หลังปั๊มน้ำมัน ปตท.

ตามลำพังเพียง สองต่อสอง....แถมกระทำ ปู้ยี้ปู้ยำ จนบอบช้ำไปทั้งตัว ดูซิ ผิดตัว ผิดร่าง ก็ยังยัดเยียดกันเข้าไป...เชอะ
โธ่เอ๊ย..... ทำอะไรในที่แจ้งมันจะตื่นเต้นหรือครับ  ต้องทำอะไรในที่ลับ หลบๆ ซ่อนๆ กันทำนี่แหละ ตื่นเต้นดีนักแล จะบอกให้ 
แต่ถึงผิดตัวผิดร่างยังไง ก็มันส์ดีนะครับ  ไม่มีติดขัดเลย....แจ๋วจริงๆ ครับ ..... ไม่เชื่อวันหลังท่านตูรุส...ลองทำดูมั่งก็ได้ ......ทั้งมันส์ ทั้งลุ้น ทั้งตื่นเต้น....แปลกใหม่
อ้อ...ลืมบอกไป  แถมเราสองคนยังแอบถ่ายคลิป เก็บเอาไว้แบล็คเมล์กันตอนเลิกคบกันด้วยนะ....
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:07:14 PM »

อิอิ...คลิ๊ป และรูปถ่าย ของท่านเต่า ณ บางเขน จะปรากฎในช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์นี้แหละครับ อิอิ

ถึงแม้ว่าท่านเต่า จะปันใจไปกับชายอื่น แต่ผมก็ไม่ถือนะครับ....เพราะรู้ว่าลึกๆ ท่านเต่า ก็ยังมีใจให้กับผมบ้าง...อิอิ
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:33:19 PM »

้ถ้าไม่จามก็ไ่ม่หลุดครับ  คิก คิก

ยังไงก็ไม่หลุดครับ ไกด์ล๊อดลดตัวลงมาจริงแต่จะยันเข้ากับ แผ่นถอดสไลด์ครับ  Cheesy

อันนี้ไม่น่าใช่ Glock แล้วครับ อาจจะเป็นไก่ต๊อกซะมากกว่า อิ อิ  คิก คิก คิก คิก

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:35:52 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 07:44:25 PM »

อันนี้ไม่น่าใช่ Glock แล้วครับ อาจจะเป็นไก่ต๊อกซะมากกว่า อิ อิ  คิก คิก คิก คิก
คิก คิก ผมฟังเค้าเล่ามาอีกทอดครับ  คิก คิก

jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:03:05 PM »

ปรกติครับ
G 19 ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ
ยิ้มให้อีกต่างหากครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์