เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:26:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิ่งใช้..ทำไมคอมพ์เรากลับช้าลงเรื่อยๆ บ้างทีก็ Error ซะงั้น (ไร้สาระ...ไปวันๆ)  (อ่าน 6885 ครั้ง)
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 07:52:34 PM »

เยี่ยมเลย...ขอบคุณครับ...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 08:38:14 PM »

สแกนไปแล้วครับ....เยี่ยมที่สุดเลยครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 09:28:53 AM »

ขอบคุณครับ รู้สึกว่าเร็วปรู๊ดปร๊าดเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 11:08:18 AM »

ขอบคุณครับพี่......
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 06:30:13 PM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์ ไหว้ ว่าแต่พอแสกนเสร็จแล้ว ของผมได้ 178 ผมต้อง registry errors cleaned รึเปล่าครับ ผมกลัวว่าพอคลีนเสร็จแล้วโปรแกรมบางตัวอาจหายไปแล้วคอมจะมีปัญหาครับ ผมได้แต่ใช้อย่างเดียวแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมครับ  Huh Cheesy

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 06:40:29 PM »

Cheesy ใช่ครับต้อง cleaned แล้วรีสตาร์ท

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 06:45:33 PM »

ขอบคุณมากครับ ใช้งานได้ดี
มีคำถามต่อว่า การ download files จากไม่ทราบเป็นเพราะอะไรที่ความเร็วมันตกไปเรื่อยๆๆๆๆ เช่นเริ่ม download speed 80 kb./sec. ลดลงเรื่อยๆไปจนเหลือ 15 kb./sec.
ปล. ผมใช้ hispeed net ของ True 1 Mb.
ขอบคุณครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 07:12:24 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับพี่วัฒน์ คอมผมเร็วกว่าเดิมเยอะเลยครับไม่ต้องมาหงุดหงิดเวลาคอมแฮงค์ เยี่ยม (คงเหลือแต่เวลาคนแฮงค์อย่างเดียวครับ) Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 09:17:50 PM »

มีคำถามต่อว่า การ download files จากไม่ทราบเป็นเพราะอะไรที่ความเร็วมันตกไปเรื่อยๆๆๆๆ เช่นเริ่ม download speed 80 kb./sec. ลดลงเรื่อยๆไปจนเหลือ 15 kb./sec.
ปล. ผมใช้ hispeed net ของ True 1 Mb.
ขอบคุณครับ

Smiley ใฃ้โปรแกรมช่วยดาวโหลดสิครับ ผมใช้อันนี้อยู่ใช้ได้ดีครับ ไม่ต้องติดตั้ง เป็น portable ขยายแล้วใช้ได้เลย
http://www.mediafire.com/?tizvnohwwxq

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 12:52:59 PM »

ขอบคุณครับ

Smiley ใฃ้โปรแกรมช่วยดาวโหลดสิครับ ผมใช้อันนี้อยู่ใช้ได้ดีครับ ไม่ต้องติดตั้ง เป็น portable ขยายแล้วใช้ได้เลย
http://www.mediafire.com/?tizvnohwwxq

ขอบคุณครับ..จะลองลงใช้ดู

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 02:26:52 PM »

ขอบคุณครับ

ท่านพี่ครับ ช่วยสอนการใช้โปรแกรมช่วยดาวโหลดทีครับ
ผมใช้ไม่เป็นครับ(เชยจริงๆ)

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 03:43:37 PM »

ขอบคุณมากครับ
เอาไปใช้แล้ว เร็วขึ้นเยอะมากจริงๆ ครับ
ขึ้นมา 599 เลยครับ เยอะมาก
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:22:19 PM »

เรียนพี่วัฒน์ครับ

พอดีผมลงตัวนี้ไป ใช้ก็ได้ซักสามสี่วัน (เพิ่ง format เครื่องไป)

พอดีอีกที่ ลองลง Acrobat Pro 8.0 พอใช้แล้วไม่ชอบ เพราะไม่ชิน

เลย Uninstall ออก แล้วจะลง 7.0 ตัวเดิม พอจะ Setup มันบอกว่าเจอตัวที่สูงกว่าอยู่ เลย Terminate ซะเลยทุกครั้ง

เข้าใจว่าเกิดจาก Registry ที่โปรแกรมนี้ได้ Back Up ไว้หรือเปล่าครับ  แล้วผมจะแก้ยังไงดีครับพี่  นอกจาก Format ใหม่

เพราะถ้าอ่าน PDF ไม่ได้  สร้างก็ไม่ได้ ผมแทบจะทำอะไรไม่ได้เลยครับพี่  รบกวนพี่หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ 

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:53:18 PM »

Smiley ไปที่ start >run แล้วพิมพ์ regedit  เลือกที่

HKEY_LOCAL_MACHINE ---> SOFTWARE ----> Microsoft --->Windows --->CurrentVersion ----> Uninstall

แล้วก็ ลบ Folder ของตัวโปรแกรมที่ต้องการจะลบออก ครับ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์