เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:17:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลายิงเป๋าทำไงให้มือนิ่ง  (อ่าน 6537 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:42:23 PM »

มือไม่นิ่ง   แสดงว่าคุณเป็นคนปกติครับ
พวกที่มือนิ่งสนิท  จะอยู่กับคุณหมอพรทิพย์   ไม่มีโอกาสมายิงปืนหรอกครับ

นักกีฬา นิ่งจริงๆๆครับผมยอมเลย ครับ ยิง เต็ม100 Xเป็นรูใหญ่ เลยครับ  ยิงกับ 11 มม 6นิ้ว  ผู้หญิงด้วยครับผมอายไม่กล้าไปสนาม อยู่เนีย 
ยิงแม่น ไม่แม่นผมว่าขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างครับ มือนิ่งอย่างเดียวไม่พอ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
B-eye view
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วววว...เย้!
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:48:48 PM »

อยากรู้เหมือนกันคะ...ด้ามปืนไม่เปียกเหงื่ออ่ะคะ..สงสัยต้องไป SIT-UP มั่ง..แต่ก็ทำอยู่นะ
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:52:52 PM »

มือไม่นิ่ง   แสดงว่าคุณเป็นคนปกติครับ
พวกที่มือนิ่งสนิท  จะอยู่กับคุณหมอพรทิพย์   ไม่มีโอกาสมายิงปืนหรอกครับ

นักกีฬา นิ่งจริงๆๆครับผมยอมเลย ครับ ยิง เต็ม100 Xเป็นรูใหญ่ เลยครับ  ยิงกับ 11 มม 6นิ้ว  ผู้หญิงด้วยครับผมอายไม่กล้าไปสนาม อยู่เนีย 

ท่านผู้การท่านคงไม่ได้หมายถึงคนเป็นหรอกครับ ท่านเจ้าของกระทู้ ....

ส่วนของผมสั้นๆ พูดง่าย แต่ทำยาก ก็แค่เวลาลั่นไก  "อย่าทำให้มือขยับ" ครับ  คิก คิก คิก คิก

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 10:39:21 PM »

Grin Grin คิก คิก
หมอรุทอีกคนครับ  ยิ้มีเลศนัย

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขืนพวกมือนิ่งสนิทมาอยู่กับผมบ่อยๆ ผมตกงานแน่ครับพี่...หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:11:16 PM »

นี่คุณ...

ที่อาจารย์ผณิศวร กับผู้การสุพินท์บอกน่ะ

คือต่อให้นักกีฬายิงปืนทีมชาติ  มือก็ไม่นิ่งสนิทหรอก

แต่เค้ารู้ว่าเลี้ยงศูนย์ยังไง  รู้ว่าต้องลั่นไกจังหวะไหน

ถึงจะเข้าเอ็กซ์ 

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:14:41 PM »

มือไม่นิ่ง   แสดงว่าคุณเป็นคนปกติครับ
พวกที่มือนิ่งสนิท  จะอยู่กับคุณหมอพรทิพย์   ไม่มีโอกาสมายิงปืนหรอกครับ

สะงั้น  แบร่
Huh ผู้การตอบให้แบบตรงเป้าเข้าประเด็นแล้วน๊ะครับ
ต่อให้นักกีฬามือโปรจากไหนมือก็ไม่นิ่งครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 01:12:25 AM »

ผมว่ามือนิ่งไม่นิ่งสำคัญสู้วิธีการเหนี่ยวไกไม่ได้
หัดเหนี่ยวไกแบบไม่กระตุก ไม่ให้ขยำ แล้วจะเห็นความแตกต่างครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 01:25:41 AM »

มือไม่นิ่ง   แสดงว่าคุณเป็นคนปกติครับ
พวกที่มือนิ่งสนิท  จะอยู่กับคุณหมอพรทิพย์   ไม่มีโอกาสมายิงปืนหรอกครับ

Huh ผู้การตอบให้แบบตรงเป้าเข้าประเด็นแล้วน๊ะครับ
ต่อให้นักกีฬามือโปรจากไหนมือก็ไม่นิ่งครับ

ลองตอบท่านผู้ใหญ่ในวงการปืนที่กรุณาตอบแบบตรงๆ...

ด้วยการใช้ไอค่อน"แบร่" แบร่ อย่างนี้...

ไม่น่าจะมีทางเข้าใจความหมายที่ท่านกรุณาบอก...

และขาดสัมมาคารวะอย่างแรงครับ...
Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 02:26:51 AM »

ลองตอบท่านผู้ใหญ่ในวงการปืนที่กรุณาตอบแบบตรงๆ...

ด้วยการใช้ไอค่อน"แบร่" แบร่ อย่างนี้...

ไม่น่าจะมีทางเข้าใจความหมายที่ท่านกรุณาบอก...

และขาดสัมมาคารวะอย่างแรงครับ...

เพิ่งจะสังเกตุเห็น ก็จากกระทู้ของพี่หมอ  ไหว้ ... สำหรับคุณ boub@GUN@STEYR M9A1 นั้น ขออนุญาตนะครับ... ไม่สมควรอย่างยิ่ง....ครับ

ในทุกๆครั้งก่อนที่จะพิมพ์ข้อความใดๆ เพื่อการสื่อสารในกระทู้สาธารณะเช่นนี้ ควรจะอ่านให้แน่ใจ ก่อนที่จะกดตั้งกระทู้เสียด้วยซ้ำ เพราะทุกๆข้อความมันจะส่อให้เห็นถึงเจตนา วุฒิภาวะ สติปัญญาและธรรมชาติพื้นฐาน(ขออนุญาตนะครับ แถวบ้านผมเรียกว่าสันดาน) ที่อาจจะถูกตีความไปด้านใดด้านหนึ่งได้เสมอ โดยเฉพาะกับท่านผู้ใหญ่และผู้อื่นที่เรามิได้เคยรู้จักอุปนิสัยกันมาก่อน (วัยวุฒิ คุณวุฒิและชาติวุฒิ เป็นสิ่งที่ต้องเคารพและให้เกียรติกันเสมอ) ซึ่งไม่ว่าท่านจะเป็นเด็กหรือเป็นผู้ใหญ่ ท่านก็จะต้องทำความเข้าใจในกฎกติกาและมารยาทของสังคมนั้นๆ

ความรู้น้อย ไม่เป็นไร ก็ค่อยๆศึกษา (อย่าได้อวดรู้)...... แต่ต้องรู้กฎกติกาและมีมารยาท..... ผู้ใหญ่แนะนำ ต้องจำไว้....

ด้วยความเคารพ ย้ำอีกครั้งนะครับ ว่าไม่สมควรครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2008, 02:40:56 AM โดย Aguru » บันทึกการเข้า

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:04:38 AM »

การตอบของผู้การผมก็เข้าใจน่ะครับ ว่าคนเราไม่มีทางมือนิ่งสุดๆๆได้ ถ้านิ่งก็ เป็น ...แล้ว  ที่ผมตอบแบบนั้นไป ก็ เพระผมนึกขำๆขึ้นมาแล้ว แล้วสัยรูป หน้าตกใจแบบคร้ายๆ จ๊าก ขึ้นมา  ไม่ใช้ความคิดผมว่าจะล้อเรียน แบร์  แบบที่คุณคิดกันน่ะครับ  ส่วนรูปนั้นผมไม่ได้ดูความหมาย เลยครับ คิดว่าเป็นหน้า ตกใจ แบบขำๆ

ผิดพลาดประการไดผมก็ขอโทษท่านผู้การสุพินด้วยครับ   
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:19:06 AM »

ท่านผู้การท่านคงไม่ได้หมายถึงคนเป็นหรอกครับ ท่านเจ้าของกระทู้ ....

ส่วนของผมสั้นๆ พูดง่าย แต่ทำยาก ก็แค่เวลาลั่นไก  "อย่าทำให้มือขยับ" ครับ  คิก คิก คิก คิก

ลั่นไก ก็ไม่ขยับ น่ะครับ รองยิงแห่งดูแล้ว    ท่านผู้การท่านคงไม่ได้หมายถึงคนเป็นหรอกครับ  ผมทราบแล้วครับผม
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:22:18 AM »

ใช่ค่ะ การจะยิงปืนให้ได้ดังใจหมายนั้นมีปัจจัยหลายอย่างจริงๆ สมัยก่อน(นานมากแล้ว)โอเคยอ่านหนังสืออวป.เนี่ยแหล่ะค่ะ มีคอลัมภ์นึงสอนว่าทำไงให้จับปืนได้นิ่งขึ้น เนื้อหาสอนท่าวิธียกเวท ทุกวันนี้หากโอว่างจัดเมื่อไหร่ ก็ยังปฏิบัติอยู่ ทั้งนี้รวมถึง การกลั้นหายใจ (อย่ากลั้นนานนะคะ เดี๋ยวชักแหงกๆ), จังหวะการเหนี่ยวไก ประสาททุกอย่างสั่งการถึงกันอย่างแม่นยำ, การเหนี่ยวไกที่ถูกต้อง อย่าขยุ้ม กระตุกไก, สมาธิ, สติ  ทุกอย่างที่บอกมีผลหมดค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 07:30:35 AM »

ใช่ค่ะ การจะยิงปืนให้ได้ดังใจหมายนั้นมีปัจจัยหลายอย่างจริงๆ สมัยก่อน(นานมากแล้ว)โอเคยอ่านหนังสืออวป.เนี่ยแหล่ะค่ะ มีคอลัมภ์นึงสอนว่าทำไงให้จับปืนได้นิ่งขึ้น เนื้อหาสอนท่าวิธียกเวท ทุกวันนี้หากโอว่างจัดเมื่อไหร่ ก็ยังปฏิบัติอยู่ ทั้งนี้รวมถึง การกลั้นหายใจ (อย่ากลั้นนานนะคะ เดี๋ยวชักแหงกๆ), จังหวะการเหนี่ยวไก ประสาททุกอย่างสั่งการถึงกันอย่างแม่นยำ, การเหนี่ยวไกที่ถูกต้อง อย่าขยุ้ม กระตุกไก, สมาธิ, สติ  ทุกอย่างที่บอกมีผลหมดค่ะ Cheesy

ขอบคุณครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:10:57 AM »

ผมว่าจังหวะลั่นไกสำคัญที่สุดครับ  ซึ่งผมก็ยังทำไม่ได้เลยครับ
B-eye view
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วววว...เย้!
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:35:07 AM »

ขอบคุณนะคะจะลองทำดู....สู้ๆๆ เย้
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์