เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:16:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูโหงวเฮ้งแล้วก็เหมาะเป็นผู้นำจริงๆนะ ( Easy company )  (อ่าน 11209 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 07:22:10 PM »

Major Richard winters

ลองคลิ๊กดูครับ  http://506pireasyco.tripod.com/easy_company/index.album/richard-winters-and-lewis-nixon?i=6

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 08:45:35 PM »

ดูในหนังแล้ว...

ผู้กำกับเก่งจริงครับ... ตอนแรกๆ วินเทอร์บุคลิกไม่เท่าไหร่, แต่พอตอนท้ายๆแล้วบุคลิกเปลี่ยนไปมาก เหมือนคนผ่านร้อนผ่านหนาวมาแยะ...

ตอนท้ายๆ "The last patrol"ที่เลื่อนยศขึ้นเป็นผู้พันแล้ว เห็นสีหน้าท่าทางแล้วบอกได้เลยว่าคุมกองพันได้อยู่มือแน่ๆ...

เริ่มชอบมากที่บุกเข้าหมู่บ้านเบลเยี่ยม... ทหารลูกน้องหลบลูกปืนลงไปอยู่ร่องข้างทางเกลี้ยง ผู้พันวิ่งฝ่าห่าลูกปืนกล เข้าไปเตะตูดลูกน้องทีละคนให้วิ่งไปหาที่กำบังที่มันดีกว่า... พอลูกน้องวิ่งออกไปแล้ว สิ่งที่ฝึกมาก็เริ่มทำงานคือแบ่งกันสลับยิงสู้ซ้ายขวา จนบุกเข้าหมู่บ้านสำเร็จครับ...

รู้สึกเป็นตอนแรกที่สู้ดุเดือด...

นายสมชายโหลดบิตมาเก็บไว้ครบถ้วนทุกตอน แบบ Full HDTV ว่างเมื่อไหร่จะนั่งดูใหม่ให้ฉ่ำใจ... ฮา
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 09:10:36 PM »

ชอบมาเลย ครับ B of B เยี่ยม

officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 01:16:34 AM »

ขึ้น3 ลง3 คูราฮี!!!

"THE MEN OF EAZYCOMPANY     WE  STAND  ALONE  TOGETHER"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2008, 01:18:56 AM โดย officerLudlow » บันทึกการเข้า

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 04:59:29 AM »

ชอบดูเหมือนกันครับ นอกจากวินเทอร์แล้ว ยังมีอีกคนที่มีลักษณะผู้นำครับ คือ Ronald Speirs ที่รับตำแหน่ง ผบ กองร้อยอีซี่ แทน Norman Dike น่ะครับ
(คนที่รำลือกันว่าแจกบุหรี่ให้เชลยศึกเยอรมัน ก่อนการดยิงด้วย ปืนกลมือ ทอมป์สัน ครับ)

ตอนที่ 7 "The Breaking Point" เป็นตอนที่ Spiers เด่นมากๆครับ โดยเป็นผู้ที่เข้าไปแก้สถานการณ์บุกยึดเมือง Foy ให้พลิกกลับมาและยึกเมืองได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2008, 10:57:48 PM โดย helldiver » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
tap206_รักในหลวง
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 08:12:03 PM »

อ่านในหนังสือแล้วประทับใจมากครับ.....เพื่อนตายสหายศึก หรือ Band of brother (อะไรนี่แหละ)
ninja1991.
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใย ในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
Full Member

คะแนน 9

ขอเเค่ยังคิดถึง.......เเม้อยู่เกินครึ่งของฟ้ากว้าง

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:15:04 PM »

หนังเรื่องนี้ยังมีจำหน่ายอยู่ใหมครับ  อยากได้มาเก็บใว้สักชุด เคยเช่ามาดูเเล้ว ชอบมากครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผูรักษาเกียรติ์ของตน ย่อมได้รับการเคารพ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 10:11:58 PM »

เมื่อก่อน ชื่อกองร้อย  เรียกแบบนี้
A=able
B= baker
C
D=dog
E=easy
F=fox
G
H
I=idle
ที่ว่างรอผู้รู้
ตอนหลังเปลี่ยนเป็นเรียก
alfa bravo chalie delta

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 02:46:06 AM »

ชอบดูเหมือนกันครับ นอกจากวินเทอร์แล้ว ยังมีอีกคนที่มีลักษณะผู้นำครับ คือ Ronald Speirs ที่รับตำแหน่ง ผบ กองร้อยอีซี่ แทน Norman Dike น่ะครับ
(คนที่รำลือกันว่าแจกบุหรี่ให้เชลยศึกเยอรมัน ก่อนการดยิงด้วย ปืนกลมือ ทอมป์สัน ครับ)

ตอนที่ 7 "The Breaking Point" เป็นตอนที่ Spiers เด่นมากๆครับ โดยเป็นผู้ที่เข้าไปแก้สถานการณ์บุกยึดเมือง Foy ให้พลิกกลับมาและยึกเมืองได้

หมวดเสปียร์ เป็น ผบ.กองร้อยDนิครับ
วินเทอร์สต้องออกคำสั่งกับเสปียร์ "ไปปลดไดค์ออกแล้วสั่งการแทน"

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 03:00:43 AM »

เมื่อก่อน ชื่อกองร้อย  เรียกแบบนี้
A=able
B= baker
C= Charlie
D=dog
E=easy
F=fox
G= George
H= How
I= Item
ที่ว่างรอผู้รู้
ตอนหลังเปลี่ยนเป็นเรียก
alfa bravo chalie delta

J=Jig
K=King
L=Love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2008, 03:04:12 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 04:01:12 AM »

หมวดเสปียร์ เป็น ผบ.กองร้อยDนิครับ
วินเทอร์สต้องออกคำสั่งกับเสปียร์ "ไปปลดไดค์ออกแล้วสั่งการแทน"

หลังจาก Dike ย้ายไป ก็เป็น spiers ครับ ที่มาเป็น ผบ ร้อย E

ในบรรดา ผบ ร้อย E ในช่วงสงครามโลก Spiers เป็น ผบ ร้อย E oนที่สุดครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 06:04:05 AM »

ขอบคุณครับพี่ XD40

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 06:05:53 AM »

Grin ดูแล้วดูอีก กี่รอบก็ไม่เบื่อ Grin

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 06:56:33 AM »

กองร้อยที่ถูกฝึกมาดี กลุ่มคนที่มีประสิทธิภาพสูง
สมัยลงHBOใหม่ๆติดตามดูทุกอาทิตย์เลยครับ ผ่านมาประมาณ7ปีแล้วก็ยังไม่ลืม
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 02:59:13 PM »

Grin ชอบมากเช่นกันครับ
ผมดูหนังก่อน แล้วชื้อหนังสือ Band of Brother ของ Stephen Ambrose สนุกมากเลยครับ มีรายละเอียดย่อยๆ อ่านไปดูหนังไป สนุกจริงๆ
กำลังอ่าน Pegasus Bridge เกี่ยวกับพลร่มของอังฤกษที่เข้าด้วยเครื่องร่อน หลังเที่ยงคืน (DDay 00:16) สนุกมากเช่นกันครับ
คนแต่งคนเดียวกัน เรื่อง how WWII was won ก็สนุกครับ บรรยายคร่าวๆ ของสมรภูมิสำคัญๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์