เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:21:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง นิรภัยเข็มแทงชนวน CZ ครับ  (อ่าน 1425 ครั้ง)
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 11:02:40 PM »

ปืน CZ75 SP-01 ครับ
ถอดนิรภัยเข็มแทงชนวนออกมา แล้วประกอบกลับคืนใหม่
จะทดสอบทราบได้ด้วยวิธีใด ว่านิรภัยเข็มทำงานแล้วตามปกติ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 12:00:21 AM »

ซนล่ะสิ   คิก คิก คิก คิก
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 05:24:27 AM »

ปืน CZ75 SP-01 ครับ
ถอดนิรภัยเข็มแทงชนวนออกมา แล้วประกอบกลับคืนใหม่
จะทดสอบทราบได้ด้วยวิธีใด ว่านิรภัยเข็มทำงานแล้วตามปกติ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

ไม่แน่ใจนะครับว่าเหมือน 75B หรือเปล่า และในที่นี้หมายถึง สมอล็อกเข็มแทงชนวนใช่หรือไม่ครับ
ถ้าใช่ก็ลองหาตะเกียบดันท้ายเข็มแทงชนวนไปข้างหนาดูครับ ถ้าดันแล้วเปลายเข็มยาวออกมามากก็แสดงว่าสมอล็อกไม่อยู่ (แต่ส่วนมากจะอยู่ครับ) ครับ หรือลองแบบ ดร.ผณิศวร คือ เอาดินสอใส่ปลายลำกล้องแล้วยิงแห้งดูครับ น่าจะทดสอบระบบได้เลยครับ (หากตอบไม่ตรงคำถามก็ขอโทษนะครับ)

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 09:21:42 AM »

ถอดสไลด์ แล้วหาอะไรมากดที่ท้ายเข็มแทงชนวน ต้องไม่มีปลายเข็มโผล่มาที่รูเข็มหน้าแปลนปิดท้าย ... พอกดสมอล็อกเข็มฯลงไป ปลายเข็มต้องโผล่ออกมาครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์