เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:15:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขากำลังจะทำให้ สนามบินสุวรรณภูมิ เป็น ๑ใน๑๐ สนามบินที่ดีที่สุดในโลก  (อ่าน 3355 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:17:08 AM »

ผมอ่านจากที่นี่ครับ   ความเห็นส่วนตัวผมว่าเป็นไปได้  ตกใจ  แต่คงจะอีกนานครับถ้ายังไม่เปลี่ยนวิธีคิด การจัดการใหม่  ยี๊

http://www.bangkokpost.com/breaking_news/breakingnews.php?id=130982

Suvarnabhumi going for 'top 10' airports     

Enter your search terms  Submit search form   
 Web  www.bangkokpost.com

Airports of Thailand (AoT) reported that it will promote Suvarnabhumi Airport as one of the world's top ten international airports in terms of outstanding service within the coming year.

Speaking on the occasion of the second anniversary of the airport's opening, AoT acting president Serirat Prasutanont said more than 80 million people had used the service in the past two years.

Of this, 41.9 million are passengers traveling during October 2006 to September 2007 and 38.5 million during October 2007 to August 2008.

It is expected the number of passengers this year will reach 41.14 million at the end of this month.

He said that air cargo services during the past two years totaled 2.42 million tonnes, with 1.2 million tonnes registered in the first year.

It projected air cargo through the end of this fiscal year would total 1.29 million tonnes.

One hundred eleven airlines currently serve Suvarnabhumi, 97 as passenger airlines and 14 carrying cargo.

During the third year of operations, Mr Serirat said AoT planned to improve design and utility of luggage wheels at the airport to meet international standards.

It would also increase the number of closed-circuit television (CCTV) monitors by 755 from the 1,074 now installed as part of a concerted effort to boost security measures both inside and outside passenger buildings.

"We have targeted making Suvarnabhumi Airport one of the world's top ten airports with outstanding services in 2009," he said. (TNA)

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:42:46 AM »

โดยโครงสร้างและการออกแบบ.. ผมว่าน่าจะทำได้..

แต่การบริหาร.. ผมไม่แน่ใจ..

แค่รถเข็น.. ก็ยังโกงกินเลย..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:07:00 AM »

คงจะได้ความภาคภูมิใจกลับมาเสียที ...... หลังกำจัดเหลือบทากและปลิงต่างๆที่ดูดเกาะ-สูบเลือดแผ่นดินออกไป

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:52:11 AM »

โดยโครงสร้างและการออกแบบ.. ผมว่าน่าจะทำได้..

แต่การบริหาร.. ผมไม่แน่ใจ..

แค่รถเข็น.. ก็ยังโกงกินเลย..
โดยโครงสร้างและการออกแบบ ผมว่าพื้นๆครับ ถ้าเราจะชนะใจคนให้คะแนน ผมว่าการบริการนี้แหละ  ยิ่งเป็นสายการบินผมเคยนั่งมาหลายประเทศ สู้การบินไทยไม่ได้ครับในทุกๆ

เรื่อง Grin

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 11:54:45 AM »

สนามบินเราติดอันดับโลกจริงๆล่ะครับ  ติดอันดับสนามบินที่ถูกโกงกินมากที่สุดแห่งนึง
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 12:30:51 PM »

ติดอันดับน้ำเน่าด้วย เพราะมีอดีตนายกลงมากราบพื้น

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 01:20:01 PM »

ติดอันดับน้ำเน่าด้วย เพราะมีอดีตนายกลงมากราบพื้น

ถึงตอนนี้ คงทำไม่ได้อีกแล้ว ล่ะครับ

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 02:15:24 PM »

สนามบินเราติดอันดับโลกจริงๆล่ะครับ  ติดอันดับสนามบินที่ถูกโกงกินมากที่สุดแห่งนึง

จริงหรอครับ มีแหล่งข้อมูลที่มาไหม แล้วสาระพัดองค์กรณ์ตรวจสอบที่สาระพัดฝ่ายแต่งตั้งกันมา หาคดีเกี่ยวกับสุวรรณภูมิได้กี่คดีแล้ว
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 03:45:53 PM »

...คงเป็น.สนามบินแห่งเดียว.ของโลกที่.รถเข็น.หายตั้งหลายพันคัน.น่าภูมใจออก... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
too6952
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 03:52:26 PM »

ผมอ่านจากที่นี่ครับ   ความเห็นส่วนตัวผมว่าเป็นไปได้  ตกใจ  แต่คงจะอีกนานครับถ้ายังไม่เปลี่ยนวิธีคิด การจัดการใหม่  ยี๊

http://www.bangkokpost.com/breaking_news/breakingnews.php?id=130982

Suvarnabhumi going for 'top 10' airports    

Enter your search terms  Submit search form  
 Web  www.bangkokpost.com

Airports of Thailand (AoT) reported that it will promote Suvarnabhumi Airport as one of the world's top ten international airports in terms of outstanding service within the coming year.

Speaking on the occasion of the second anniversary of the airport's opening, AoT acting president Serirat Prasutanont said more than 80 million people had used the service in the past two years.

Of this, 41.9 million are passengers traveling during October 2006 to September 2007 and 38.5 million during October 2007 to August 2008.

It is expected the number of passengers this year will reach 41.14 million at the end of this month.

He said that air cargo services during the past two years totaled 2.42 million tonnes, with 1.2 million tonnes registered in the first year.

It projected air cargo through the end of this fiscal year would total 1.29 million tonnes.

One hundred eleven airlines currently serve Suvarnabhumi, 97 as passenger airlines and 14 carrying cargo.

During the third year of operations, Mr Serirat said AoT planned to improve design and utility of luggage wheels at the airport to meet international standards.

It would also increase the number of closed-circuit television (CCTV) monitors by 755 from the 1,074 now installed as part of a concerted effort to boost security measures both inside and outside passenger buildings.

"We have targeted making Suvarnabhumi Airport one of the world's top ten airports with outstanding services in 2009," he said. (TNA)

55555555555555
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 04:10:26 PM »

จริงหรอครับ มีแหล่งข้อมูลที่มาไหม แล้วสาระพัดองค์กรณ์ตรวจสอบที่สาระพัดฝ่ายแต่งตั้งกันมา หาคดีเกี่ยวกับสุวรรณภูมิได้กี่คดีแล้ว

คดีเกี่ยวกับสุวรรณภูมิที่ คตส มีหลายคดี แต่มาโดนพวกรัฐบาลไข่แม้วดอง ไม่ได้ส่งฟ้องศาลเสียที
ขอโทษนะ ถามจริงๆ แกล้งเซ่อหรือโง่จริงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2008, 04:23:54 PM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 04:13:39 PM »

ก่อนที่จะติดอันดับเรื่องดีๆ เขาแก้ปัญหาเก่าๆหมดยังครับ

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 04:16:26 PM »

ที่โกงติดอันดับนี่ไม่เถียงได้เลยครับ

เห็นว่าค่าถ่มที่ก็หลายอยู่นะคับ     หลายรัฐบาลด้วย   555
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 05:42:36 PM »

คดีเกี่ยวกับสุวรรณภูมิที่ คตส มีหลายคดี แต่มาโดนพวกรัฐบาลไข่แม้วดอง ไม่ได้ส่งฟ้องศาลเสียที
ขอโทษนะ ถามจริงๆ แกล้งเซ่อหรือโง่จริงครับ

แม้แต่คนต่างชาติยังรู้เลยครับว่าสนามบินไทยเราดูดีใหญ่โตจริงแต่ต้องชื้อมาด้วยราคา
ที่แพงกว่าชาวบ้านเค้า  และก็จริงอีกครับสนามบินนี้ผ่านมาตั้งหลายรัฐบาล จะไปว่ารัฐบาลชุดเดียวก็ไม่ได้
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 06:44:14 PM »

ไม่ได้แกล้งเซ่อครับ โง่จริงๆยอมรับครับ

แล้วถ้ารัฐบาล"ไข่แม้วดอง" ชลอคดีของ คตส. หรือของคณะตรวจสอบต่างๆไม่ให้ขึ้นศาลได้
แล้วทำไมปล่อยให้คดีของคุณหญิงพจมาน  ฯลฯ ขึ้นศาล จนโดนสอยร่วงไปได้ล่ะครับ แรงกว่าเรื่องสนามบินอีก
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์